• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chia xẻ bắc hải giống (chim đưa thư)trungquoc

mình rất đam mê bồ câu bắc hải dòng chim đưa thư
sau nhiều công lao đã nhờ được một ông anh mua cho đôi chim bánh tẻ từ trung quốc về
nay chim me đã sinh sôi nảy nở được vài lứa
nhưng do nhà chật vợ chỉ cho nuôi 1 đôi nhốt lồng thôi
chim con trưởng thành toàn để thịt
nay mình lập toppic này mong chia xẻ cùng những anh em đang thích nuôi dòng bắc hải đẹp , khôn thì mình chia xẻ
dòng bắc hải này nếu mà là chim già thì không bao giờ nuôi thả cánh duoc khi bay len tự khắc nó bay về nhà cũ khi nó đã bay lần đầu tiên ở đó
vì thế mình rất thích
dòng chim này sải cánh dài dáng thon chim nen khả năng bay rất tốt
xưa kia chưa có viễn thông ptrien n toàn dùng chim dua thư
khoảng cách bay cua chim có thể lên đến 1200km
minh tự đưa ra dieu kien nhé
để sở hưu đôi chimm non = 30kh thóc x 9000 = 270.000 tiền thóc
1 đôi chim non đổi cho thằng cu nhà mình nó thịt
chim ta = 80.000 / con =160000
neu ngai mua thoc va chim non xin chuyen tien dat coc cho minh
lien he hoang anh 0916536937

Ilovepigeon

Member
Anh ơi, em chưa hiểu ý topic, ý anh là đổi chim hay bán chim. Nếu anh bán thì bao nhiều một cặp

kalaca

Member
Nếu tính ra tiền là 430k/cặp chim non hả bạn, bác nào thích chim trung quốc thì đây cũng là giá hợp lý rồi. Bạn cho xin ít ảnh lên có được không? mình cũng ở quận Tây Hồ đây

có mấy pác thích nhưng mà chả biết liên lạc kiểu gì
có gì các pác cứ alo hay nhắn tin nhé
đặt gạch đi 45 ngày lại có 1 lứa chim non
ảnh se gửi vào email cho ban sau
DT 0916536938

đổi cũng vậy hoặc quy ra tiền cũng vậy
nhu cầu chỉ là 30kg thoc de nuoi chim và 1 đôi chim non cho mẹ con cu tí nấu cháo
hì hì chứ mình thì chia xẻ vô tư
thật sự là nghe giá chim bố me mình đã bỏ tiền ra mua thì các bác bảo khùng nên không nói giá
chỉ là chia xẻ cho các bác nuôi thôi
xem thêm về chim bồ câu đưa thư và cách huấn luyện nhé

[/url][/IMG]

một số hình ảnh bồ câu bắc hải nhà mình
chùm ảnh chim non xắp ra ràng
chim bố mẹ
và một chú trống choai 1 lông
đôi chim non thì có người đặt gạch rùi
chỉ có con chim lẻ trống mới ra ràng thì đổi lấy 1 đôi chim ta non để cho bé nhà mình nó nấu cháo
lẻ 1 con mình không nuôi , nhưng thịt thì tiếc và thương lắm nó là chim cảnh chim đưa thư dòng giống quý chứ khong phải chim ta nuôi làm thịt
nên chia xẻ cho anh em nuôi chơi và làm giống

lucnt65

Member
đổi cũng vậy hoặc quy ra tiền cũng vậy
nhu cầu chỉ là 30kg thoc de nuoi chim và 1 đôi chim non cho mẹ con cu tí nấu cháo
hì hì chứ mình thì chia xẻ vô tư
thật sự là nghe giá chim bố me mình đã bỏ tiền ra mua thì các bác bảo khùng nên không nói giá
chỉ là chia xẻ cho các bác nuôi thôi
xem thêm về chim bồ câu đưa thư và cách huấn luyện nhé
Mình nói thật nhé
Thứ nhất:
Bạn hãy cho test chim con đi, nếu ok thì giá đó mọi người sẽ ok
Còn việc bạn mua đôi chim bố mẹ, chẳng có jì bảo đảm cho chim con sẽ hay cả, Nên bạn mua bao nhiêu, có ai quan tâm đâu, Hãy nuôi đoi chim conn (Hoặc nhờ mình nuôi hộ cũng đc) rồi test thử khi đó bạn sẽ thấy giá trị của nó. Lucnt65:0913570026

giống này bay thì kinh khủng
nếu đã nuôi từ nhỏ và trưởng thành sinh sản tại nhà mình thì muôn đời không ai nuôi được có cánh nó lai bay về nhà nó ngay
xa quá thì cứ lấy mặt trời làm chuẩn hướng đó nó bay
có con chim đã bay từ miền nam về miền bắc theo hướng mặt trời bay mãi cũng về đến HN
nghe nói như vay nhưng chưa dám thử
thích cái giống bồ câu này là nó như vậy

lucnt65

Member
nếu đã nuôi từ nhỏ và trưởng thành sinh sản tại nhà mình thì muôn đời không ai nuôi được có cánh nó lai bay về nhà nó ngay
có con chim đã bay từ miền nam về miền bắc theo hướng mặt trời bay mãi cũng về đến HN
Trăm ghe không bằng mắt thấy, tay sờ nhé..... ( Hãy thử sẽ biết) không có anh em Miền Nam ra khiêng cả khổ chủ lẫn chim mất đó, nếu không họ lại :D:D:D

ban luct65 có vẻ không tin cậy dòng này nhỉ
mình đã test từ bắc ninh về HN hải phòng về HN nó về HN trước mình 1tieng
khi mình di từ Bac Ninh ve HN bắt đầu mình thả về nhà đã thấy bảo nó về truoc cả tiếng rùi
nhưng thả đêm thì chưa dám
nhưng có mấy đôi con bánh tẻ cho bay them 1 tháng nữa sẽ mang thả đêm sáng trăng trước sau đó thả đêm tối
thi thoảng mình vẫn thả trong lòng HN buổi đêm nhưng sáng thì day thì thấy rùi
đi choi xong thả chim luon
moi ngươ

lucnt65

Member
Thả Băc Ninh, thì quá gần Hải Phòng chưa ai chứng kiến, mình rất thích sưu tầm các dòng chim Bắc hải bay được, nhưng vẫn phải tự tay test
Hy vọng đôi chim của bạn sẽ chinh phục được Dinh độc lập
<:p<:p<:p<:p<:p

ducnguyen1402

Thả Băc Ninh, thì quá gần Hải Phòng chưa ai chứng kiến, mình rất thích sưu tầm các dòng chim Bắc hải bay được, nhưng vẫn phải tự tay test
Hy vọng đôi chim của bạn sẽ chinh phục được Dinh độc lập
<:p<:p<:p<:p<:p
hehe....dòng chim này chinh phục được Dinh Độc Lập sao???:-??

lucnt65

Member
hehe....dòng chim này chinh phục được Dinh Độc Lập sao???:-??
Vì là một dòng chim chưa qua thử nghiệm, bạn đó đưa gia giá khùng, nói là chia sẻ (xẻ: sai lỗi chính tả) nên mình muốn góp ý cho người test hộ, sẽ có giá đúng với năng lực của nó. Hy vọng nó có thể chinh phục DINH TỔNG THỐNG trong nay mai :):)

Ilovepigeon

Member
ban luct65 có vẻ không tin cậy dòng này nhỉ
mình đã test từ bắc ninh về HN hải phòng về HN nó về HN trước mình 1tieng
khi mình di từ Bac Ninh ve HN bắt đầu mình thả về nhà đã thấy bảo nó về truoc cả tiếng rùi
nhưng thả đêm thì chưa dám
nhưng có mấy đôi con bánh tẻ cho bay them 1 tháng nữa sẽ mang thả đêm sáng trăng trước sau đó thả đêm tối
thi thoảng mình vẫn thả trong lòng HN buổi đêm nhưng sáng thì day thì thấy rùi
đi choi xong thả chim luon
moi ngươ
Nói chung chim nào thì chim cũng phải qua test đường dài mới biết được dù cóa dòng dõi đến đâu. Theo em biết DÒNG là chim bố mẹ hay ông bà... đạt thành tích cao còn từ đó đẻ ra con là chim con bay tốt thôi còn nói dòng nhưng nó chưa test thì nó cũng chỉ là CON CHIM NỔI TIẾNG NHỜ DANH DỰ BỐ MẸ NÓ. Còn anh bảo cho đi test bắc ninh mà sao chim bố mẹ bị rút hết lông cánh vậy :-??:-??:-??

bach hac

Member
Nhà mình ở hưng yên! Bạn thử đua cho minh 1 cặp chim già hay 1 con chim già mình nuôi! Minh bảo đảm thả ra ko bay về nhà bạn đâu !Theo mình biết o việt nam chua co con chim nào đi từ nam ra bắc! Mà nhin mặt trời cả

Xin trả lời chim bố mẹ xước cánh đi nuôi trong nhà không cho bay nữa kẻo mất 1 con thì không có dòng nữa mà duy trì nòi
còn có 1 chú đực tơ 3 lông chụp để các mem nhân xét nè
khổ cái em đen đủi pót top píc bị mấy ông buôn chim chém cho xả cánh
chim hòa bình nhưng diễn đàn thì không hòa bình
chia sẻ dòng chim mình yêu thích 430 khìn thì nói là giá khùng
chắc mình khùng thật mới lao vào mua đôi chim giống bố me giá gấp mấy chục lần giá 430khin
thôi em xin về góc nhà em em chơi 1 mình
pác nào yêu hòa bình thì ghé em chơi từ nay cạch không ló mặt ra diễn đàn nữa gặp mấy ông buôn chim,lái chim ổng chém cho nát mặt
chơi chim thì ai chả muốn khoe chim mình thà mang cho mang thịt chứ không them cho " giá khùng " nữa
chắc là giá mặt bằng chim bắc hải của mấy ông chỉ 50 đến 100 khìn 1 cặp nên cho là giá cặp chim bắc hải của mình 430 khìn là " khùng " thật rùi thôn cho em xin lỗiem về góc nhà em chơi 2 bố con em tự mang chim đi thả chú nào mà 1 ngày sau mới về duoc nhà là em thịt hahaha đồng tiền giờ có giá tri mấy đâu 430 khìn không đủ mua thóc chứ chưa nói mua đậu xanh mua lạc nên em khùng là đúng rùi em thành thật xin lỗi

khổ cái là diễn đàn toàn ông thợ chim , buôn chim , chơi lão làng rùi chứ không có mấy bạn new mem nào vào , còn có bạn thích nhưng lại không biết đến toppic đến diễn đàn nên chả có cơ hội sở hữu được dòng chim bắc hải ma minh dày cong sưu tầm nó
thôi kệ minh xin rút quân về nhì khong ló mặt ra diễn đàn bồ câu nữa khoi anh huong cong viec lam ăn cua các mod

Ilovepigeon

Member
Sao anh lại nói thế, người ta nói chủ yếu là để mình rút kinh nghiệm và học hỏi chứ có phải người ta lên topic anh chửi anh đâu, em là men lâu năm này nhưng có biết gì về chim đua đâu

bach hac

Member
khổ cái là diễn đàn toàn ông thợ chim , buôn chim , chơi lão làng rùi chứ không có mấy bạn new mem nào vào , còn có bạn thích nhưng lại không biết đến toppic đến diễn đàn nên chả có cơ hội sở hữu được dòng chim bắc hải ma minh dày cong sưu tầm nó
thôi kệ minh xin rút quân về nhì khong ló mặt ra diễn đàn bồ câu nữa khoi anh huong cong viec lam ăn cua các mod[/QUOTE

anh nói hay lắm ! chim trung quốc nhập về không ai gọi là bắc hải cả mà người ta gọi là chim thái < bắc hải chỉ có ở hải phòng gọi thế thôi > nếu chim bố mẹ hay vậy thì xin mời bác tham gia giả đua chim của hội bồ câu hà nội! chắc chắc giải thưởng sẽ thuộc về bác:)):)):)):)):)):)):))=))=))=))=))=))=))