• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chia sẻ cùng anh em

lái chó có lãi,anh em cứ nghe đồn vậy thôi,nói thật cũng có cái đúng,nhưng đấy là anh em co điều kiện mà đi lên đó tự mua chó,chứ lái buôn cũng đâu có lãi và dễ xơi như vậy.em nói điều này để các bác dễ hiểu này,chẳng có trại chó nào cả(trừ chó ngoại)toàn ra chợ phiên mua hết,lấy đâu mà các trại chó nuôi được nhiều như thế mà bán cho anh em cả nước,mà có trại chó thật thì giá chó không như hiện giờ,nếu làm phép tính kinh doanh như vậy còn lỗ to,cứ bảo các trại chó chụp ảnh mỗi đàn chó con rao bán có bố mẹ xem sao,có mà khóc thét
Còn nói rằng chó ở bản thì đúng vì mua ở chợ toàn là của đồng bào dân tộc mang ra mua bán trao đổi,còn bảo con này mua ở bản nọ bản kia(kiểu như là vào tận bản)thì không có đâu(trừ những ae thật lòng yêu chó,chịu đi xa,và người dân tộc lái chó),vì chó sẽ đắt và họ cũng không bán,mà tiền công mò vào bản cũng chết,mỗi bản cách nhau bao nhiêu cây số,đường thì khó đi có mua vào mắt,
Lại nói về lái chó có lãi,lãi thì có lãi đấy nhưng anh em thử nghĩ,nếu như mỗi anh em tự bỏ tiền ra để lên bắc hà hay lên hà giang mua được con chó thử làm phép tính xem lãi hay lỗ nếu như mua 1 con hoặc 2 con,vì vậy mà anh em lái chó là người đứng ra mua và vận chuyển về cho anh em chơi lấy lãi vài trăm là lẽ thường,nhiều khi lên chợ không mua được chó còn lỗ ấy chứ đừng nói là mò vào bản còn lỗ hẳn luôn,và nhân tiện cũng khuyên anh em đừng nghe những lái chó vì lợi nhuận chém gió là(con này anh vào tận bản mua đấy)xin lỗi toàn nói phét,tận bản mang ra chợ bán đấy em a thì đúng,ngược lại thì đừng tin,
Còn giá cả thuận mua vừa bán ai mua thì mua không mua thì thôi có đúng không mọi người
Như anh em nào muốn mua chó thì a lô cho em bảo "ê thằng em,tuần này có lên chợ mua chó không thì bắt cho anh 1 chú" thì em còn dám nhận lời chứ lại nói "ê vào bản bắt cho anh 1 chú thì em chịu"
nếu anh em nào ném đá thì cứ gọi cho mình,0978032333 mình tên thắng,xin lỗi nếu anh em nào phật lòng vì sự thật

tranquynh78hn

Trước mình công tác bên Xây lắp điện. Mình công nhận bạn nói đúng. Đã vào bản mà bắt được con chó ưng có mà uống rượu mềm người ra mà chưa chắc đã bắt được. Nếu bắt được thì chỉ có là quá yêu chó( nên chắc chắn sẽ không bán) hoặc mua tặng sếp - cũng thuộc dạng thích chó - thôi. Hiii.