• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chia sẻ cùng anh em CLB Malinois niềm vui.

john-sam

Member
Chào cả nhà Malinois. Xin cảm ơn những con người tốt bụng, yêu thương động vật nói chung, Loài chó làm việc và đặc biệt là Tôi& John nói riêng.
Tình hình là sau 11 tuần (từ ngày 22/5 đến ngày 15/8) bỏ con đi chơi bị lạc, không về được nhà, tôi đã tìm lại được John.
Thật tình cờ cũng thật hữu duyên với nó. Sau một thời gian tìm kiếm không kết quả, thất vọng thì tia sáng léo lên vào ngày đẹp trời.
Tình tiết như sau:
Sau khi bị lạc mất em Jon, cả nhà thất vọng, tôi khoanh vùng qua nhiều thông tin có được từ các diễn đàn yêu chó và Facebook.com tôi đã xác định được khu vực mà có thể em nó đang được nuôi dưỡng, qua công việc cũng như quan hệ XH tôi nhờ vả tất cả anh em có thể để có được thông tin (rất buồn cười và tế nhị). nhờ anh em CA phường, CSKV rà soát khu vực họ quản lý và được biết nhiều thông tin có giá trị.
Sau khi đã xác định được địa chỉ , tên chủ nhà cụ thể chính xác, nhân thân, gia đình có bao nhiêu người, nuôi những loại chó nào, tôi quyết định đến và trực tiếp thương thuyết với họ để xác định chó họ đang nuôi có phải John hay không. Vậy là trời không phụ lòng người, cũng do kinh nghiệm gần 20 năm công tác nên kết quả thật mỹ mãn.
Sau khi gặp gia đình đang nuôi John, tôi nói toàn bộ sự việc khi John bị lạc, cũng may mắn, gia đình đang nuôi giữ John cũng là gia đình yêu quý chó, khi gặp em nó thấy nó ngoan hiền, nghe lời họ cũng muốn giữ lại nuôi. (Điều đí dễ hiểu cả nhà nhỉ). Sau một hòi thương thuyết, tả cảnh như khi đi xin việc phải hùng biện, gia đình đồng ý cho mình tiếp xúc với John, thật bất ngờ khi John nhìn thấy chủ cũ, mừng quýnh như được ăn thưởng vậy. Sau khi được trấn tĩnh, tôi ra hiệu lệnh, Nằm, Ngồi, Đứng, Yên ôi, nó thực hiên răm rắp như chưa quên bài được học. Vậy là bác chủ nhà đng giữ Jon phải xác nhận (đúng chó nhà anh rồi), xin mới xuống dưới nhà nói chuyện. Lại một hòi thương thuyết, trao đổi, giới thiệu mặt hàng. Gia đình bác chủ nhà đang nuôi giữ john đồng ý cho mình đưa em nó về với con của nó. Thật xúc động, nghẹn ngào, như lần đầu cầm tay phụ nữ vậy.
Thông qua diễn đàn này, xin bày tỏ tấm lòng chân thành cảm ơn gia đình bác Phúc, anh Đức đã nuôi dưỡng John trong suốt 11 tuần qua, cảm ơn họ đã yêu thương John mà không ngược đãi hay vì lợi mà bán em nó đi, vì họ cũng có lý do mà bất kỳ ai đang nuôi loài chó có nó là bạn của mình, họ đồng ý cho tôi đón John về mà không yêu càu một điều gì khác. Hãy cầu mong cho họ hạnh phúc gặp nhiều may mắn như mình.
Hãy cầu mong cho những ai đang bị lạc chó sẽ gặp những người tốt bụng như tôi đã gặp.

teen-2010

Member
Chúc mừng anh Thành đã tìm lại được John. Thế là mẹ con nó lại được gặp nhau rồi

cuongbql

Member
Ôi bây giờ em mới đọc được tin.
Chúc mừng anh Thành! vậy là John lại được đoàn tụ với gia đình >:D<