• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chủ Nhật vừa đi, Thứ Ba lại đến...

Cún Mèo

Member
Xin chào cả nhà,

Mình đang khá mệt, một ngày bận rộn nên không nhiều lời nữa... Các bạn ạ, mình lại vừa có một bé mèo mới..

Cụ thể: Mình đang quét sân thì nghe tiếng mèo kêu, mình cứ tưởng Lucky chạy ra sân nên gọi "Lucky Lucky..", càng gọi, tiếng kêu càng to. Mình quáng lên đi tìm thì hóa ra không phải, Lucky vẫn đang ngáy khò khò trên gác xép, còn tiếng kêu kia là của một đồng chí mèo khác..

Một đồng chí Mèo lạc.

Bạn ấy trốn ở đống củi mục trong góc sân. Gọi một tiếng, kêu một tiếng..

Ông chồng mình mang bát thức ăn ra dụ, chỉ sau vài giây, bé mèo lạc đã tiến đến và chén, ăn hùng hục, ngồm ngoàm..

Mình & ông chồng bế vào nhà, bé đói, ăn hết được 1 bát đầy ú thức ăn khô..

Bé màu trắng tuyền, chi chít rận... Cũng lại tắm 3 lần dầu tắm, và đã sạch rận... Rận của bé này còn to & béo hơn cả rận của Sunday.

Nhà loạn lên vì 4 con mèo, cũng may, Vladavia & Trang Sún vừa đến xin Sunday về.

Bạn mèo mới này được đặt tên là Thứ Ba (bắt được vào thứ Ba mà).

Lucy & Lucky đang cực kỳ bực mình, cáu bẳn, ăn rất ít & gầy đi.

Còn bạn mèo mới thì đang ngủ khò khò... Bạn ấy là mèo Nga, mắt xanh biêng biếc, lông trắng tuyền và rất mềm mại, là phụ nữ.

Thôi, xin gửi vài lời đến các bạn, mai sẽ gửi ảnh của bé cho các bạn xem...

Không biết có Thứ Tư, Thứ Năm, Thứ Sáu... nữa không đây... Cả đêm hôm qua đã mất ngủ vì 3 con mèo thi nhau phá rồi...

Sao chị cún Mèo có duyên với mèo thế , em lục cả đường phố Hà Nội mà không có bé mèo Nga nào bị bỏ rơi , nản !
Nếu dc thì cho em nhé , tặng bà chị em sắp về rồi , cuối tuần này thôi , yêu mèo lắm nhưng chưa là thành viên vietpet chắc em phải dụ thôi !

ashita

Dịch giả Vietpet
chị ơi hắn là trai hay gái vậy. nhà em có cô mèo đen tuyền có khi đem chàng trắng tuyền về cũng được đấy!

Cún Mèo

Member
Ngày mai mình sẽ dán giấy khắp xóm để xem có ai đến nhận lại bé mèo này không. Nếu không ai đến nhận, mình sẽ lại nuôi một thời gian cho Thứ Ba béo lên một tí (hiện tại nàng ấy khá gầy), rồi tặng cho bạn nào yêu mèo vậy.

Bạn này là mèo Nga lông ngắn nhé...

Đầu tiên chúc mừng bạn có thêm 1 em mèo. Chúc bé mèo mong chóng khỏe mạnh lại. Nếu bạn cảm thấy k nuôi được thì mình xin nhận nuôi các em bé mèo bị lạc. Nếu bạn k có đủ điều kiện thì tặng cho mình được k?. Mình hiện h đang nuôi 2 bé rồi. Đều bị bỏ rơi như mèo nhà bạn. Tuy nhà mình k rộng lắm nhưng rất thích nuôi mèo và bạn bè cũng thế. Cũng đang muốn tìm mèo để nuôi.

Cún Mèo

Member
Dear các bạn yêu mèo,

Mình sẽ rất vui lòng tặng lại các bạn chú mèo trắng mắt xanh này, nếu như mình không thể tìm được chủ của nó..

Trong 3 ngày tới, nếu không có ai xung quanh khu nhà mình ở đến nhận lại, mình sẽ đăng thông báo tặng mèo...

Cảm ơn sự quan tâm của các bạn.

Dear các bạn yêu mèo,

Mình sẽ rất vui lòng tặng lại các bạn chú mèo trắng mắt xanh này, nếu như mình không thể tìm được chủ của nó..

Trong 3 ngày tới, nếu không có ai xung quanh khu nhà mình ở đến nhận lại, mình sẽ đăng thông báo tặng mèo...

Cảm ơn sự quan tâm của các bạn.
cho minhf đăng ký trước nhé bạn....mình sẽ chăm sóc nó cẩn thận và ps ảnh cho mọi người cùng xem.

[J]eNnY

Ôi...chị ơi tình hình em ấy có ai nhận ko chị ??? Hay chị cho em chị nhé...Em đang cô đơn 1 mình đây :((

Đừng dùng font chữ đậm cho toàn bài, [J]eNny nhé! - Mod Phù Dung

Cún Mèo

Member
Hi hi, nhiều bạn quan tâm đến Thứ Ba quá nhỉ... Cảm ơn các bạn.

Xin lỗi mình không update thông tin, mình vừa đi lên Tây Bắc mấy hôm, ông chồng ở nhà chăm mấy đứa mèo thôi...

Mình xin phép đưa một số thông tin về bạn Mèo Trắng này nhé.

1. Tính cách:

- Bạn ấy rất hiền, rất ít kêu. Cả ngày hầu như bạn ấy chỉ cuộn tròn nằm ngủ khì khì. Khi nào nghe thấy tiếng mình đổ thức ăn thì bạn ấy dậy ngay, mắt biêng biếc ngước mắt lên nhìn mình.

- Khi mình ăn cơm, bạn ấy chỉ ngồi gần & nhìn mình. Bạn ấy không phải là một chú mèo ưa nghịch ngợm... Giống như một chú mèo bông, bạn ấy không ham thích chạy nhảy cho lắm.

- Bạn ấy yêu ánh nắng, khi thấy mình mở cửa, bạn ấy nhảy vọt ra ngoài cửa (không thể tưởng tượng được một chú mèo khá chậm chạp lại nhảy nhanh đến thế)- chạy nhống, nô giỡn điên cuồng dưới nắng.

- Bạn ấy sạch sẽ, rất sạch sẽ. Bạn ấy đi vệ sinh bằng một chân (hai chân trước bạn ấy tìm cách để gá lên cái gì đó, một chân sau ghếch lên rất buồn cười), để tránh chất thải không dây vào chân bạn í.

2. Thể trạng:

- Mèo Trắng Thứ Ba khá sạch sẽ, thơm tho. Tai không bị viêm, không có dấu hiệu của giun sán, đi ngoài.

- Bạn ấy khá gầy, chắc do khoảng thời gian đi hoang lâu quá. Nhưng bạn ấy ăn nhiều hơn mức bình thường của một… con chó. Bạn ấy có thể tí tách ăn cả ngày được. Vì thế mình nghĩ chỉ trong một khoảng thời gian ngắn nữa là bạn ấy sẽ béo lại thôi.\

- Bạn ấy trắng tuyền & xôm xốp. Chân tay khá to mập so với cơ thể. Các bạn xem ảnh sẽ thấy.

Thưa các bạn, Mèo Trắng Thứ Ba không đẹp đẽ hoàn hảo như những chú mèo Nga các bạn thường thấy trong Post card đâu nhé. Bên cạnh đó, Mèo Trắng Thứ Ba cần một người chủ tận tâm & thực sự yêu quý mèo, vì bạn ấy không nghịch ngợm, phá quấy để cho bạn phải tất bật vì nó, nhưng bạn ấy lại có thể trở thành một người bạn thân của bạn để bạn sẻ chia niềm vui nỗi buồn.
Nào, nếu ai thực sự muốn có Mèo Trắng Thứ Ba, hãy một lần nữa cho mình biết nhé.

Em vẫn muốn đăng ký xin em thứ 3 về chăm sóc đây.1 bé ở nhà thấy buồn tủi quá.em sẽ chăm sóc bé và chụp ảnh đều đặn cho cả nhà cùng xem.

Chị Phượng cho em xin bé về nuôi nhé :) salem ở nhà không có bạn toàn rúc vào người nằm buồn thiu thôi :|

matsat

Member
Thứ Ba thật may mắn vì gặp được chị Phượng. Mong chị sẽ tìm được cho bé một người chủ tốt có thể thương yêu , chăm sóc bé cẩn thận. Chúc những điều tốt lành đến với Thứ Ba:)