• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CHủ Nhật Này Có Bác Nào Đi Mua Bồ Câu Với Em Ko?

kalaca

Member
Chủ nhật tuần này ngày 25/9 e định sang Bắc Ninh mua 2 đôi bồ câu Pháp, bác nào muốn đi cùng thì anh em giao lưu, em lần đầu chơi chim nên sang tận nơi học hỏi và xem trại của người ta thế nào. Bác nào đi để số dt em alo, đi sang Gia Lâm nhà đứa bạn em để xe ở đó rồi lấy ô tô của nó đi
E gọi đt cho chỗ bán họ nói chim giống 2 tháng giá 185k, chim đẻ luôn 380k
Bố mẹ đều tầm 0,8-1 kg

Dolly

Member
Anh sang tận bắc ninh chỉ để đi mua hai đôi chim pháp thôi à , bên hà nội cũng có rất nhiều người nuôi và bán chim pháp mà anh , sao anh không chơi chim hội hay chim đua hoặc chim bồ câu kiểng ý , chim pháp chỉ nuôi để thịt thôi và rất mất thời gian , anh nuôi chim đua hay chim hội anh vẫn có thể thịt được , ngược lại anh còn chơi được và đem đi thả tập huấn nữa vui hơn nhiều , lợi cả đôi đường còn gì , mà anh sang trang trại nào ở bắc ninh vậy? vì em cũng ở bắc ninh mà , để xem em có biết không , em cũng đi rất nhiều trang trại ở bắc ninh rồi , lúc điện thoại hỏi chim nặng bao nhiêu kg thì người ta nói một kiểu , nhưng lúc đến nơi không được như ý mình muốn đâu anh

kalaca

Member
Anh sang tận bắc ninh chỉ để đi mua hai đôi chim pháp thôi à , bên hà nội cũng có rất nhiều người nuôi và bán chim pháp mà anh , sao anh không chơi chim hội hay chim đua hoặc chim bồ câu kiểng ý , chim pháp chỉ nuôi để thịt thôi và rất mất thời gian , anh nuôi chim đua hay chim hội anh vẫn có thể thịt được , ngược lại anh còn chơi được và đem đi thả tập huấn nữa vui hơn nhiều , lợi cả đôi đường còn gì , mà anh sang trang trại nào ở bắc ninh vậy? vì em cũng ở bắc ninh mà , để xem em có biết không , em cũng đi rất nhiều trang trại ở bắc ninh rồi , lúc điện thoại hỏi chim nặng bao nhiêu kg thì người ta nói một kiểu , nhưng lúc đến nơi không được như ý mình muốn đâu anh
Bác biết thì chỉ em với, trang trại em hỏi thì người ta nói đến Từ Sơn rẽ trái đi 7km nữa là đến. Đây là trang họ rao bác ơi, nếu ở Hà Nội thì chắc đắt lắm hả bác
http://muabanraovat.com/mua-ban/2271965/ban-giong-chim-bo-cau-phap-to-chim-phap-giong.html

Ilovepigeon

Member
chim pháp anh qua chợ bưởi, chợ đồng xuân đầy có thiếu đâu mà phải qua bắc ninh làm chi cho mệt và tốn tiền anh nếu anh thích kiểng hỏi các anh em trong hội xem còn cặp kiểng nòa thì mua

Dolly

Member
Bác biết thì chỉ em với, trang trại em hỏi thì người ta nói đến Từ Sơn rẽ trái đi 7km nữa là đến. Đây là trang họ rao bác ơi, nếu ở Hà Nội thì chắc đắt lắm hả bác
http://muabanraovat.com/mua-ban/2271965/ban-giong-chim-bo-cau-phap-to-chim-phap-giong.html
Đi đến từ sơn rẽ phải đi 7 cây nữa là đến thị trấn Chờ thuộc Yên Phong rồi , Chim pháp xịn 100% mà không lai tạo 1 tí nào thì chắc hiếm lắm bạn à , người ta cứ nói là chim pháp nhưng hầu như vẫn bị lai tạo đi một và tùy theo lại tạo ít hay lai tạo nhiều thôi , chim pháp chuẩn con trống nặng 1,2 kg và con mái nặng 0,9 kg thì mới gọi là pháp chuẩn không bị lai tạo , một đôi chim pháp cũng bị lai ma to vừa với mắt mình thì mình mua tầm 600 nghìn một đôi chim đẻ , còn bé hơn một chút thì 500 , 400 , 350 , 300 tùy theo lai tạo ít hay nhiều , ở hà nội cũng có chim pháp mà bạn , cũng không đắt hơn là bao nhiêu so với bắc ninh đâu bạn à , chỗ gần nhà mình có một ông chuyên buôn chim pháp và chim lai pháp và chim pháp thịt nữa , cứ một tuần chim về một lần , mình cũng hay lên đấy chọn chim , không phải một ngày là mua được một đôi to đùng như ý mình muốn đâu , mà phải chờ xem một tuần hàng về thế nào đã mới biết được , ngày trước có một con trống nâu nặng đúng 1,2 kg nhưng mình bảo để chiều bắt , chiều mình lên thì người khác bắt mất rồi

Dolly

Member
chim pháp anh qua chợ bưởi, chợ đồng xuân đầy có thiếu đâu mà phải qua bắc ninh làm chi cho mệt và tốn tiền anh nếu anh thích kiểng hỏi các anh em trong hội xem còn cặp kiểng nòa thì mua
Mình thấy đồng chí em này nói cũng đúng , bạn lên nuôi chim bồ câu hội hoặc chim bồ câu đua hay chim bồ câu kiểng , chơi mấy loại đó vừa được ngắm , thích thịt cũng thịt được , lại còn vừa được chơi và tập huấn nữa , ngày xưa mình cũng thích chim pháp xịn lắm , mình đi tìm tòi để mua bằng được , xong về nuôi 2 tháng là chán ngắt , chúng nó ấp vụng lắm toàn ung trứng thôi , lại còn ăn nhiều ỉa phân hôi lắm , nuôi hầu chúng nó thôi bạn ơi , bây giờ bạn thích lên mình khuyên chắc bạn cũng không nghe đâu , nếu bạn đã xác định nuôi chim bồ cầu thì đừng lên nuôi chim pháp vì sau này bạn sẽ chán ngay , chim pháp chỉ dùng để ấp vú cho bọn chim đua và chim hội hay chim kiểng thì được thôi , chúng nó chỉ là người hầu bạn hiểu không

Dolly

Member
9 giờ sáng thứ 7 tuần này có buổi họp hội chim bồ câu hà nội , tức ngày 24 tháng 9 năm 2011 dương lịch , nếu bạn rảnh thì qua giao lưu với các anh em yêu bồ câu hà nội cho vui , địa chỉ 180 Nghi Tàm , quán cafe Dũng nhé , bạn đi thẳng đường Long Biên lên nhé đến Nghi Tàm thì nó nằm bên tay phải đường dưới sườn đê , chếch chỗ honda sang ý

kalaca

Member
Cám ơn bác đã góp ý, nhà em ngay Nghi Tàm chứ đâu. Em ở trên Phủ Tây Hồ, mai em lại phải đi làm cố lỉnh ra đấy xem thế nào