• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chụp ảnh đẹp mèo cưng

biode

Member
Thích topic này quá cơ >:D< >:D< Cám ơn mẹ Gemma đã tạo ra sân chơi chung để show các bé và cùng ngắm ảnh các bé.

Em cũng xin góp vài cái ảnh của thằng ku Tũn nhà em với con hĩn Moon nhé. :party:

Em Tũn láu cá

Hổ con đáng yêu

biode

Member
Em Moon đần

2 anh em ôm nhau ngủ

Và đây nữa, 2 đứa đần không đỡ được =))

meonho

Member
Ui chèn ơi! meonho cười muốn sặc cơm luôn á.
Thaks mẹ Hoa nhiều ạ.

Chị Hoa lớn rồi mà còn như trẻ con ý nhỉ =))

Lúc nào rủ em qua nhà chơi đi...nhà gần mà cấm có thấy mời mọc qua nhà đánh chén và xem mèo :-"

beheoxinhxan

Active Member
Chị Hoa ơi, chị Hoa ới =)). Chị sưu tầm được mấy tấm ảnh phải nói là trên cả nghệ thuật nữa:)). Tấm nào cũng độc cả :)). Cám ơn chị, em đang buồn ngủ gần chít vì đi chơi nhiều quá, may mà có mấy tấm ảnh vực đôi mắt của em dậy :D:love struck::))

Gemma

Active Member
Em Moon đần

2 anh em ôm nhau ngủ

Và đây nữa, 2 đứa đần không đỡ được =))
À, hóa ra nickname này là mẹ Hoa, mình chịu không nhớ hết các nick name của mẹ nó! :blusshing:
Mấy bữa quên ghé thăm topic này, không biết mẹ Hoa đã show thêm hình các bé "đần" nhà mình. Trông xinh xắn, sáng sủa thế kia mà kêu đần thì thật không đỡ nổi :)):-bd Hóa ra ở đây cũng nhiều bé Mướp nhỉ, trông giống thằng Mướp Bờm nhà mình thế kia! Hồi nhỏ mẹ Salem gọi nó là Mướp Mập mà.

Mình phải cảm ơn mẹ Hoa và cả mọi người cùng tham gia topic này cho xôm tụ, chứ một hai người độc diễn chán chết! Càng được ngắm nhiều em mèo đẹp càng sướng mắt nhỉ?! Show thêm hình các con nữa nào, mẹ Hoa ơi! Thế mẹ Hoa có đăng ký off mèo sắp tới không? :love struck:

Gemma

Active Member
Không thấy ai update ảnh mới, mình lại xin vào đây múa may quay cuồng với ảnh hai đứa đần nhà mình vậy :D

Bánh Mì núp trong nhà để hóng tí nắng giữa trưa nắng nóng nung người

Chộp ảnh ngược sáng với máy ảnh du lịch :D

Nóng quá, mẹ ơi!

Nóng vậy còn ra sân lôi một cành cây khô vào nghịch nữa

Lại ra sân hóng hớt rồi

Ảnh Bánh Mì nhiều quá rồi, sợ các cô chú chán nên Bánh Mì con tạm ngưng đây ạ! :love struck::love struck:

Downcome

Phó nhòm
Sáng CN nắng và gió, mang Bum đần đi chơi... cafe ngồi với Bum đần và úp ảnh ku Tũn Xếch xi :D:D

zZĩnz

Member
chẹp dù biết mình sức cùng lực kiệt không thể sánh với các tiểu mĩ nhân các tiểu mĩ nam hay các đại mĩ nhân và mĩ nam trong 4rum nhưng zĩn vẫn cố gắng post ảnh con mèo xấu xí hư đốn nhất quả đất của mình lên chen 1 chân
Zĩn gọi : Sushi thối ơi ới ời
Sushi :" ngước lến"

zĩn im lặng:straight face:

Sushi * lầm bầm* gọi cậu song mà không nói j Rõ là đồ zô ziên :angry:Cậu đang gặm chân ngon =))=))
giờ cậu gặm tiếp đây^:)^

Sushi: ơ nói thế rồi mà còn trêu cậu à Làm cái j ếy??

KHông cho cậu yên hả >.< ĐỒ mặt Jầy Đã thế.... Cậu đi chỗ khác " Nhấc mông lên nguây nguẩy đi chỗ khác"

Một lúc sau Lăn cu đơ ra ngủ hé hé

Gemma

Active Member
Sáng CN nắng và gió, mang Bum đần đi chơi... cafe ngồi với Bum đần và úp ảnh ku Tũn Xếch xi :D:D

Hôm nay mới nhìn thấy Ku Tũn sexy nhà chú nó! Nghe tả cảnh thấy thích nhỉ? Sao lại rủ mèo đi uống cà phê vào sáng chủ nhật đẹp giời thế bao giờ! Rõ hoài của! Chắc là chú nó giấu, không báo cáo là... mèo chân dài cũng ngồi kế bên chứ giề! :)):love struck:

biode

Member
À, hóa ra nickname này là mẹ Hoa, mình chịu không nhớ hết các nick name của mẹ nó! :blusshing:
Mấy bữa quên ghé thăm topic này, không biết mẹ Hoa đã show thêm hình các bé "đần" nhà mình. Trông xinh xắn, sáng sủa thế kia mà kêu đần thì thật không đỡ nổi :)):-bd Hóa ra ở đây cũng nhiều bé Mướp nhỉ, trông giống thằng Mướp Bờm nhà mình thế kia! Hồi nhỏ mẹ Salem gọi nó là Mướp Mập mà.

Mình phải cảm ơn mẹ Hoa và cả mọi người cùng tham gia topic này cho xôm tụ, chứ một hai người độc diễn chán chết! Càng được ngắm nhiều em mèo đẹp càng sướng mắt nhỉ?! Show thêm hình các con nữa nào, mẹ Hoa ơi! Thế mẹ Hoa có đăng ký off mèo sắp tới không? :love struck:
Oh no no, tớ không phải là mẹ Hoa đâu, nhưng đã đăng ký đi ọp rồi.
Cái thằng Tũn mướp nhà tớ, ngày bé múp míp lắm, nhưng càng lớn nó càng lười ăn, suốt ngày nằm dài, đần lắm í.

Thực ra hầu hết mọi người đều có rất nhiều ảnh pet cưng của mình, chỉ có điều không biết post vào đâu. :D:D Vào 1 topic mà được ngắm bao nhiêu giai nhân và "zai" nhân thế này là tiện nhất!

vanle

Member
ôi các bé mèo đáng yêu quá ý. Đang đi rình mò để ẵm 1 bé về và chắc chắn em sẽ không bỏ qua top này của mẹ Gemma đâu ạ ^^ Hiện tại chưa có ảnh mèo chỉ có ảnh người có được up lên ko ạ hihi

Gemma

Active Member
"Mèo" chân dài càng tốt, Vanle ạ! He he, sau đó mèo chân dài dắt thêm mèo nhỏ vào show hàng thì càng có thêm các anh vào đây ngắm nghía. Mình show thử mèo chân dài lẫn mèo chân ngắn ở đây bạn xem thử nhé! :D

Các loại mèo xinh đẹp, bao gồm Mèo to lẫn mèo nhỏ trong buổi off ở Saigon hôm 17-4:

Mèo nào xinh hơn mèo nào? :D:-bd

Mong sớm thấy miu miu nhà Vanle nhé! :love struck::love struck:

vanle

Member
hihi thaks mẹ Gemma ạ, chỉ sợ up ảnh lên rồi mẹ G lại bảo chả thấy mèo chân dài đâu, chỉ thấy mèo chân ngắn và hơi ngắn thôi ^^

Bông Ngố

Member
Ui em này xinh quá, nhìn khá giống Bông ngố nhà mình

Bông ngố nhà mình đây, mình đang làm cơm, nó cứ nằm dài ra nhìn vậy đấy, hihi

Ảnh này là mình cho đến cơ quan mình chơi ngày thứ 7, hôm đó mình trực nên cho Bông ngố đến chơi, nằm ngoan ngoãn lắm

Downcome

Phó nhòm
Cháu làm cái ảnh Bum đần đang đựơc tạm trú ở nhà mới. Vừa bem nhau với thằng ku Tũn xong... haiz mệt với 2 thằng này đây... cứ phải đứng ra làm trong tài hoài