• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chụp ảnh đẹp mèo cưng

yumi

Member
Sport dễ thương quá! Mặt xanh long lanh mà tinh nghịch., đáng yêu quá đi mất. Yumi ở SG hay HN thế, cho Gem kết bạn với Yumi với nào. Mà Yumi chụp ảnh cũng đẹp quá nhỉ
Hôm nào mẹ DiepGem rảnh rỗi sang nhà cháu chơi nhé. Cháu sẽ tặng cho cô vài cái sẹo về làm kỷ niệm. =))

Yumi và Sport ở Saigon đấy, Diep ạ! Hôm nào mình mở một cái off mều nho nhỏ đi...
Đúng ồi, lên lịch ốp đêiii . Em cũng thèm ngắm Cam và Bánh Mì quá. Lang thang vào nhà mẹ Gemma giờ ham con gái ghê cơ…:(:)((

Downcome

Phó nhòm
Cu Tũn xuất hiện một cái là ối fan hâm mộ này, thôi bố Tũn đừng bắt cháu giảm béo nữa nhớ! :-*:))

Hôm nào mở triển lãm ảnh... chân sẹo mèo cào đi ợ! Mẹ cháu cũng mới bị một vết sẹo to tướng vừa bong vẩy ở chân, thành tích của Cam :(:)(( Cũng may hôm rồi mẹ cháu đã lãnh đủ bao nhiêu là vết sẹo khủng khiếp do bị xe tông chân tay chà xát xuống đường, nên các vết sẹo từ móng của các cháu để lại bây giờ cũng vẫn còn đẹp chán, chứ không chắc mẹ cháu nhảy lầu vì chân toàn sẹo mèo cào quá :((%-:)))
Về vụ sẹo cháu nhận ra rằng, không ai nuôi mều mà không bị... đổ máu :)). Cá nhân cháu thì trung bình cứ 2 ngày 1 nhát, mà nhát nào ra nhát đó nhá. Như đêm hôm kia, cháu ngủ, Tũn ôm chân cháu ngủ, gần sáng giật mình rụt chân lại, con nó cũng giật mình giữ chân lại thế là 2 nhát dài như Cầu Long Biên hiện hữu ở bắp chân keke
-----------
Ảnh thì độ bựa và củ chuối, chắc Tũn nhà cháu không kém ai ở VP này đâu ạ :D - Nói có sách, mách có chứng luôn

zorba_meow

Active Member
Thế thì mọi người chọn địa điểm đi và thời gian đi, để làm những cú săn ảnh mèo đẹp luôn thể! Chọn địa điểm quán cà phê cho nó thoải mái nhỉ? >:/8-><:p
ấy ấy, em mà thấy xôm xôm là em bay vào liền à nha ^^ hehe, em thì ảnh mều đẹp không có vì máy ảnh khá cùi bắp và không có phong cảnh thiên nhiên hữu tình cho các cháu nó được phen khoe dáng. Được dịp này phải ké vài pô của các mẹ thôi ạ :"> em xin phép bon chen vào với nhé. :x:">

beheoxinhxan

Active Member
Về vụ sẹo cháu nhận ra rằng, không ai nuôi mều mà không bị... đổ máu :)). Cá nhân cháu thì trung bình cứ 2 ngày 1 nhát, mà nhát nào ra nhát đó nhá. Như đêm hôm kia, cháu ngủ, Tũn ôm chân cháu ngủ, gần sáng giật mình rụt chân lại, con nó cũng giật mình giữ chân lại thế là 2 nhát dài như Cầu Long Biên hiện hữu ở bắp chân keke
]
Cái này không đúng Anh nhé:)). Hai mẹ con nhà em không có 1 vết sẹo nào. Tuy Bông có tặng Anh và Sheryl mấy vết nhưng nó không dành món quà ấy cho ngươi nhà :))

whitexsnow

Active Member
ấy ấy, em mà thấy xôm xôm là em bay vào liền à nha ^^ hehe, em thì ảnh mều đẹp không có vì máy ảnh khá cùi bắp và không có phong cảnh thiên nhiên hữu tình cho các cháu nó được phen khoe dáng. Được dịp này phải ké vài pô của các mẹ thôi ạ :"> em xin phép bon chen vào với nhé. :x:">
Hè, mọi người mún off ở đâu, ở PN, hay Q1, Q3, GV :">

hameo2412

Member
Hihi cả nhà cho e tham gia với ạ;;);;)Lần trước hội mèo SG tổ chức đúng đợt Bột nhà e sinh em bé ko đi được nên cứ tiếc mãi vì ko được ngắm mèo của mọi người:(:(Lần này có cơ hội ko thể bỏ qua được8->8->Các chị tổ chức đi,ở đâu cũng được,chỉ cần được ôm mèo xinh của mọi người là ở đâu e cũng bay tới liền:D:D

D_P_HOA

Active Member
Hôm nay trời lạnh,không có viêc gì làm . Có người bạn gửi cho ảnh mèo con :x, xinh quá nên mạn phép bạn ý up lên đây cho mọi người thư giãn :)

zorba_meow

Active Member
Hôm nay trời lạnh,không có viêc gì làm . Có người bạn gửi cho ảnh mèo con :x, xinh quá nên mạn phép bạn ý up lên đây cho mọi người thư giãn :)
chị Hoa ơi, đây là con của bé nào nhà chị mà xinh xắn quá, làm em muốn bắt trộm về thôi, nao cả lòng vì cháu nó :(8->:)

Gemma

Active Member
Mẹ Hoa này ác quá thể, cứ vào đây post hình hết trẻ con nhà mình đến trẻ con nhà người, chọc cho cả nhà thèm phát khóc lên đây mà :(:)))

X

xuka3691

Guest
ôi, cái đứa mèo mà chị Hoa post giống hệt đứa trẻ con 2 tuổi trên tầng trên nhà em. nó hay xuống nhà e xem mèo lắm, mà cái mắt nó cũng giống y như bé mèo này này. giống lắm ý. e nhìn ảnh mà giật mình luôn

Gemma

Active Member
-----------
Ảnh thì độ bựa và củ chuối, chắc Tũn nhà cháu không kém ai ở VP này đâu ạ :D - Nói có sách, mách có chứng luôn
Ka ka ka, vào đọc comment của chú Dao Găm mà tỉnh cả ngủ! Chết mất thôi =))=))=)) Nhớn thế mà đi ngủ còn ôm mều á! =)):)) À, quên, mều ôm chân chú chứ, há há há... Hai bố con tình củm nhỉ! Ai bảo, con đang mơ thấy ôm... gái đẹp mà bố rụt chân lại làm chi, há há há...

Cái này không đúng Anh nhé:)). Hai mẹ con nhà em không có 1 vết sẹo nào. Tuy Bông có tặng Anh và Sheryl mấy vết nhưng nó không dành món quà ấy cho ngươi nhà :))
Bông khôn quá nhỉ, cháu nó chỉ tặng sẹo cho người ngoài, ngay cả là mẹ nuôi với bố nuôi cũng không thoát :(:)))

Gemma

Active Member
À quên, cu Tũn có kiểu nằm ngủ... nham nhở thế nhỉ, đúng là củ chuối thật =))=))=))

Gemma

Active Member
Hihi cả nhà cho e tham gia với ạ;;);;)Lần trước hội mèo SG tổ chức đúng đợt Bột nhà e sinh em bé ko đi được nên cứ tiếc mãi vì ko được ngắm mèo của mọi người:(:(Lần này có cơ hội ko thể bỏ qua được8->8->Các chị tổ chức đi,ở đâu cũng được,chỉ cần được ôm mèo xinh của mọi người là ở đâu e cũng bay tới liền:D:D
Vụ này phải giao một trong ba cô tìm ra quán nào có vườn xinh xinh mà bảo đảm có góc nào an toàn để mèo không trốn thoát được. Địa điểm thì chọn chỗ nào là điểm trung gian giữa nhà các chị em cho nó công bằng, bảo đảm mọi người không phải đi xa quá <:p Không biết cô Hameo ở quận nào, chứ trong 4 người thì chị thấy đã có 3 cư dân quận Phú Nhuận rồi đấy! Đa số thắng thiểu số, chọn một quán xinh xinh ở Phú Nhuận thôi :)):))

Gemma

Active Member
Dã man thật bác ạ! Nhưng trông chết cười thật đấy =))=))=))

Em thử up cái video đó lên đây xem được không bác nhé

[YOUTUBE]<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube-nocookie.com/embed/4VcnfMkMDNA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>[/YOUTUBE]

Gemma

Active Member
Chả hiểu post video như thế nào, có bác nào biết bày cho cả nhà biết với! Em vẫn dùng cách này post video từ youtube lên website báo em mà sao làm ở đây không được. Để thử lại xem sao

HTML:
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube-nocookie.com/embed/4VcnfMkMDNA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

X

xuka3691

Guest
[YOUTUBE]http://youtu.be/4VcnfMkMDNA[/YOUTUBE]

thử xem nào ....................