• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chợ Sinh vật cảnh - Quế Lâm - Trung Quốc.

mr.tuan93

Member
hic chợ này bán nhiều pet quá nhìn con nào cũng yêu, mà anh ơi mua chó ở đây liệu có yên tâm, chó có sợ đem về bị bệnh chết không ạ ?

mewmeo

Member
Mình không buôn bán, mình hoc bên này chup cho anh em xem thôi, mình và ban bè mình da mua o day tông công 7 con và deu không sao ca, dêu da vê vn an toàn. Ban nhìn anh cung có thê thây o cho ko hê có pit, tât ca moi cho ban svc cua tq tên doc theo tiêng phô thông là hua niao shi chang

autokick_bomb

Bạn ở Quế Lâm chắc đi cửa khẩu Lạng Sơn về phải không. Bạn cho mình hỏi, nếu mình muốn mang 1 em Husky 10kg qua cửa khẩu thì phải làm như thế nào với. Đến cửa khẩu có cửu vạn ra đặt vấn đề cầm qua hộ mình, hay mình cứ cầm thẳng qua chỗ xuất cảnh TQ và nhập cảnh VN vậy bạn ? Mình học ở Thành Đô. Thank bạn

mewmeo

Member
Bạn ở Quế Lâm chắc đi cửa khẩu Lạng Sơn về phải không. Bạn cho mình hỏi, nếu mình muốn mang 1 em Husky 10kg qua cửa khẩu thì phải làm như thế nào với. Đến cửa khẩu có cửu vạn ra đặt vấn đề cầm qua hộ mình, hay mình cứ cầm thẳng qua chỗ xuất cảnh TQ và nhập cảnh VN vậy bạn ? Mình học ở Thành Đô. Thank bạn
Uh! 10kg cũng bình thường mà bạn, 3 con chó của mình với cái lồng hơn 30kg rồi mà vẫn mang về bình thường :D, mình có người quen ở cửa khẩu, chứ ở hữu nghị quan không thấy có cửu vạn

trung hoa mà ! kô thiếu cái gì cả! vừa đẹp lại vừa hợp túi tiền, mỗi tội là hàng trung hoa này kô bền :D

fat.L.T

Member
chủ topic cho em hỏi ở đấy bán mèo thế nào ạ giá cả ra sao ạ em nhìn kết 1 con màu ghi lông xù quá. cho em hỏi chỗ này là ở đâu TQ ạ anh em ở bên đấy cho em hỏi địa chỉ rồi em nhờ anh ý đi tìm hộ cảm ơn chủ topic trước

mewmeo

Member
mua ở Trung quốc, bạn đọc tiêu đề của mình đó, vận chuyển mình cũng không biết đâu :D

tuansao

Member
bạn ơi lần trước mình đi đường từ Cao bằng đến Nam ninh nhưng chẳng biết cái chợ sinh vật cảnh ở đâu, nếu bạn qua Nam ninh rồi thì có thể chỉ cho mình được không? mình chỉ biết mỗi cái chợ quần áo ở Nam ninh thôi

mewmeo

Member
tất cả chợ sinh vật cảnh trên đất nước TQ đều có tên là hua niao shi chang (花鸟市场) ở nam ninh cũng thế bạn à

huynhhung

Member
bạn ơi mình thắc mắc là trung quốc là sứ sở của bắc kinh mà sao không thấy 1 tấm hình nào của bác kinh hết, giá 1 bé bắc kinh bên đó tầm bao nhiêu hả bạn... mong bạn hỏi mình giúp nha ,nếu duoc bạn up hình bắc kinh lên cho mình xem với nha thanks

autokick_bomb

Bạn mewmeo ơi, nếu mình muốn vận chuyển chó bằng đường hàng không từ Thành Đô về Nam Ninh thì cần những thủ tục gì vậy bạn

thinhla2000

Bạn ơi cho mình hỏi 1 em Ngao Tạng thì giá là bao nhiêu vậy bạn ??
Em Symone thì giá là bao nhiêu ??

HipxKorea

Member
Bạn chị em cũng bán chó lấy ở Trung Quốc, nói là lấy từ TQ nhưng mà chó của họ cũng tốt lắm, mới cả cho em hỏi chợ đấy có bán con samoyed không anh , giá cả của nó khoảng bao nhiêu :p

thaihoang

Member
chó Trung Quốc thật ra rất khỏe và đẹp mình nuôi 5 con mà cũng có chết con nào đâu