• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chố phối 2 lần không đậu :( help me :(

bumkelbin

Chó chihuahua cái của mình mua đến nay cũng đc 1 năm rưỡi hơn, do thiếu hiểu biết về vấn đề sinh sản ở chó nên mình đã đem bé đi phối ở lần động dục đầu tiên, vài tuần sau thì bụng bé hơi to,vú có tiêt sữa nhưng đến những ngày đẻ thì bụng xẹp và không có triệu chứng gì là mang thai...sau đó 6 tháng sau be lại động dục, mặc dù canh đúng thời gian phối thích hợp nhưng lại lặp lại tình trạng lần trước :( hôm nay bé lại rớt máu lần thứ 3, mình định đem đi phối nữa nhưng lại sợ như 2 lần trước nữa :( có phải do lần đầu tiên cơ thể bé chưa hoàn chỉnh mình đem đi phối nên bây giờ gay nên biến chứng hay hậu quả gì chăng ? Có ai biết rõ nguyên nhân vì sao không ????

luansad0a

theo mình thì lần đầu do bạn không cẩn thận nên chó đã bị xảy thai,vì sữa chỉ có trước khi sinh vài ngày chứ vài tuần mà đã có thì chắc chắn là xảy thai rồi.Còn ko biết có như ng xảy thai lần đầu nó quen dạ ko nữa :))