• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chọi chó version 2010

anhthe98

Member
Dạo này bận rộn không có cách nào cho 2 cún vận động nên đành sui chúng nó tối nào cũng tự chiến đấu với nhau 30 phút :D thấy hiểu quả phết các bác ạ, tự cắn nhau 30 phút xong 2 chú mệt phờ quay ra ngủ thẳng cẳng :))

P/s : bác nào còn cách giúp mấy người chủ lười vận động post lên giúp anh em học hỏi $-) rồi cùng lập hội những ông chủ lười nhưng vẫn nuôi được chó khoẻ mạnh.

anhthe98

Member
Lâu lắm mới thấy bác AnhThe98 lên diễn đàn. Vừa lên đã quăng một topic nhạy cảm dễ sợ :)).
Lâu không cho chó tập luyện nên giờ phải dạy chúng tự luyện với nhau khi không có chủ thôi :(( sợ để lâu chỉ ăn, ngủ bọn nó quên hết bản năng hoang dã Dog Eye

Đấu mỏ này

Khoá cổ nhé!

kieumailc

Active Member
Dạo này bận rộn không có cách nào cho 2 cún vận động nên đành sui chúng nó tối nào cũng tự chiến đấu với nhau 30 phút :D thấy hiểu quả phết các bác ạ, tự cắn nhau 30 phút xong 2 chú mệt phờ quay ra ngủ thẳng cẳng :))

P/s : bác nào còn cách giúp mấy người chủ lười vận động post lên giúp anh em học hỏi $-) rồi cùng lập hội những ông chủ lười nhưng vẫn nuôi được chó khoẻ mạnh.
Cách của ĐB nè.....ĐB lười nên NHỐT chó trên nóc chuồng ( Một công ba việc nhá )

=))=))=))

phương pháp của bác kieumailc quả là đậm bản sắc vùng cao :))

bác anhthe98 tung thêm đồ chơi cho 2 đứa tranh nhau rồi chộp hình xem chúng "luyện tập" ra sao ạ !:)

vanglai213

Active Member
lâu lắm mới thấy bác anhthe post bài vừa ra bài em tưởng chọi chó thật vào chiến luôn...công nhân là cắn nhau dữ...nhà em 1 con bít chơi cắn còn con kia chỉ bít cắn và lôi.. lên mỗi lần em phải cắn nhau với nó đánh vật nửa tiếng...hứng thú lên em cho 2 con vật nhau cho đã rồi cho tui nó chạy nước rút @@

microsort

Member
Ông anhthe98 này huấn luyện hay ghê ,trình càng cao thì ổng càng lười .Đố các ace Vp vì sao lại như vậy ?:p:p:p:p

anhthe98

Member
Chúng có luyện đâu, đang chơi đó chứ, xong cũng là 1 cách rèn luyện.....:D
Có vài thứ trong đó đấy bác ạ. Ngoài vân động cơ bắp hàm,cổ,mắt,mũi, chân tay .... để rèn luyện sức khoẻ cho cún nếu bác chủ nào chịu khó kết hợp dạy cún vâng lời có thể dạy xen kẽ các lệnh : Ngồi, nằm, lại, cầm, kéo, nhả ,yên ..... khi cún đang bị kích thích $-)

Scoobydoo

Member
Còn em thì thỉnh thoảng cho chó vào nhà vệ sinh. Cho nó đi lại trong đó, nằm ngồi, suy ngẫm về cuộc đời của nó, lúc nào có nhu cầu thì giải quyết luôn trong đó, quá tiện các bác nhể. Mỗi người một cách, đúng là cuộc sống đa dạng quá.

Chó chọi được nên ngực nở bụng thon!

Chủ không chọi được nên ngực thon bụng nở!

=))=))

Min Pin Zin nhà tôi cũng đang chọi đây:

+++Có một thời, mấy ảnh như này bị xóa vì "vi phạm thuần phong mỹ tục" đó bác B...éo bụng ạ :D+++

trangphuong

Active Member
Ông anhthe98 này huấn luyện hay ghê ,trình càng cao thì ổng càng lười .Đố các ace Vp vì sao lại như vậy ?:p:p:p:p
Chắc môn gì bác này cũng huấn luyện được lên chả muốn huấn luyện..ka..ka...Đạt trình độ cao như bác này chắc sau độ vài ba năm nữa cứ bỏ không cho chúng phát huy bản năng hoang dã.
@ Bác 191.
Hôm nào anh Cường làm đoạn clip về Ki A đứng yên trong ô vuông căng chỉ mà không nhẩy ra ngoài đi, cái đó gọi là y lệnh.

minhcuong

Active Member
Festival 2010 tới, bác AnhThe98 cho GSD tham dự đi. Ai lại âm thầm luyện tập cháu nó cả năm trời, lúc có hội lại bắt nó ở nhà cho một nong đầy đậu xanh, đậu đen trộn lẫn bắt nhặt xanh ra xanh, đen ra đen. :)

microsort

Member
Festival 2010 tới, bác AnhThe98 cho GSD tham dự đi. Ai lại âm thầm luyện tập cháu nó cả năm trời, lúc có hội lại bắt nó ở nhà cho một nong đầy đậu xanh, đậu đen trộn lẫn bắt nhặt xanh ra xanh, đen ra đen. :)
Bằng chứng ông Anhthe ngâm hàng chờ đến GSD 1000 năm Thăng Long ,kekeke