• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chị phamlinh07 và bạn anhvu91 Help...Help...!!!

Bạn anh vũ 91 ơi hôm qua mình là người gọi điện cho bạn xin bạn nhường chú mèo của chị phamlinh07 cho mình đây. bạn đồng ý rồi đúng không, vậy mà lúc mình đón chú mèo về thì có 1 bạn gái gọi điện cho mình (sdt: 0983.820.659) bảo là bạn ý đã xin trước rồi cơ mà rồi mắng mình 1 trận te tua, còn nói mình chả ra cái gì. Mình nói đã gọi cho anh vũ xin rồi thì bạn ý bảo là "nếu không gọi thì nói thẳng ra đi" rồi nói này nói nọ. Vậy là sao đây, chị phạm linh07 và bạn anh vũ làm rõ giúp mình với. Oan quá huhu :((

P/S: thanks chị phạm linh nha Tôm rất ngoan, hôm qua em với thằng bạn phải đi mua sữa bò mộc châu với bình bú về cho em nó bú vì em thấy tôm còn bé quá có khi còn chưa cai sữa. Bé ăn khoẻ lăm em cắt thịt cho cũng ăn. Bác sĩ bảo là không sao đâu mèo con nó thế đấy chỉ hơi yếu chút thôi, tẩm bổ vài hôm là khoẻ ngay ^^! Cảm ơn chị lần nữa nha. Nếu tôm đẻ nhất định sẽ tặng chị nhóc đầu tiên, còn lại em sẽ up lên forum để chia sẻ cho những người cũng muốn có 1 chú mèo để yêu thương >:D<

Nói chung là chị ý không sai (mừ) mà em cũng không sai, hiểu nhầm thôi, có 2 lý do dẫn đến hiểu nhầm, thứ 1 là do mình không kiểm tra lại là có đúng chị kia nhường lại em Tom không, mình nghe bảo bạn kia nhường lại rồi thì cứ tưởng bạn gái ý, còn về phần bạn Anhvu thì mình không rõ :D, cũng có 1 bạn nữa trước em Nam và sau bạn gái ý xin nhận em Tom, thì mình cũng có nói là mình nhận lời bạn gái (rùi) rồi, đấy chuyện chỉ có thể. Mình nhận lỗi về mình, cho mình xin lỗi bạn gái vì không đón được em Tom. Nhưng (mừ) mà dù sao thì em Tom cũng đã có chủ mới (rùi) rồi, lại rất yêu mèo, đấy là theo cảm nhận của mình.
Nói tóm lại, chúc mừng em Tom về nhà mới, và mọi hiểu nhầm xí xóa.
P/s: mình tưởng em ý là boy nên đặt tên là Tom (hic), hóa ra em ý là girl, (mừ) mà em ấy ăn khỏe kinh hồn ấy, ăn tranh cả với Bim nhà mình :D

Le To Anh

Member
Cần tặng mèo yêu

Chào các bạn,

Nếu bạn nào có nhu cầu thì mình đang có một chú nhóc màu mướp cực ngoan và khôn, khoảng hơn hai tháng tuổi có thể tặng cho bạn nào yêu thương miu ( nhất định phải yêu mèo ) vì nhà có cháu bé bố mẹ mình không cho nuôi thêm ( hiện nhà đã có 4 cục cưng rồi ) . Nó là mèo cái, tuy nhỏ nhưng đã biết đi vệ sinh đúng chỗ, ăn uống rất dễ nuôi.

Có thể sau Tết mình phải cho đi chứ thực tình mình muốn nuôi nó lắm nhưng gia đình cứ sợ sau này nó lại sinh con nên cứ ép phải cho người khác.
Số điện thoại của mình : 0913.520.994.

Một điểm cần nhấn mạnh là nó rất sạch sẽ, vì mình chăm sóc nó từ nhỏ ( mèo mẹ vẫn ở với mình), những ngày mùa đông lạnh giá nó chui vào chăn ngủ với mình. Mình thương nó lắm không muốn cho đi nhưng ở nhà hay kêu ca do có cháu nhỏ nên đành phải tìm người nuôi dùm thôi.

Ghi chú : mình là Tố Anh ( Nữ ) sinh năm 74, nhà ở Khu Mỹ Đình, Hà Nội.