• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chị Nhím và em Simba

Chào mọi người, đã định post ảnh các em khoe mọi người mà cứ lười, tháng vừa qua em Nhím bị ốm, em Simba thì phải mang cho bạn khác nuôi. May mà gần đây mèo chị đã hết bệnh, mèo em thì mình may mắn xin lại được của người bạn kia, phải cám ơn bạn ấy rất nhiều vì cả tháng trời qua nuôi Simba cho mình, và đặc biệt là thông cảm với mình, cho mình xin lại em Simba về chơi với chị Nhím
Đây là ảnh Nhím hôìi bé tí, 2 tháng tuổi, trông cái j của em ấy cũng tròn xoe, bây giờ thì không bụ bẫm đc như hồi bé, mặt càng ngày càng dài:)):cow:

Cướp biển vùng Caribe

chjpbong

Member
nhìn bé xinh quá nhỉ....giống Bông nhà mình nhưng mà đợt này nó lười ăn quá

gaulua

Member
Ui, xinh thế!!! Muah muah! Nhìn như cục bông tròn nhỉ. Em í là mèo gì hả bạn?

cám ơn bạn!mẹ em ấy là Ả rập, bố là Nga ngố, e ấy thừa hưởng cả cái lông trắng muốt của bố, cái mặt dài của bố và bệnh mồm thúi của mẹ :">

gaulua

Member
:)) Thối mồm à, chắc đó là do em ý ăn whiskas (rùi) rồi. Em Bông nhà tớ toàn ăn Whiskas với cả thịt, nên cũng bị thế đó. Còn em Chíp thì chỉ ăn cơm thịt, cơm cá nên miệng thơm tho lắm.

haddymis

Member
Ối, ban đầu đọc tiêu đề, giật cả mình, giống tên Sim nhà mình thế. Sim nhà mình tên đầy đủ là Simba Hamis đấy. Họ lấy từ nickname của mình :))

Cám ơn các bạn! cái rắc cắm vào máy tính mất tiêu nên chưa up những ảnh của Nhím lúc lớn và cả ảnh của bé Simba nữa, nên up tạm mấy cái của Nhím hồi bé trong máy vậy. em Nhím mắt 2 màu và mũi lúc nào cũng hồng, còn em Simba lông vàng và vằn như con hổ con, mỗi lần đi học về nhìn thấy 2 đứa, mình chỉ muốn đè ra hôn hít thôi ^^

ảnh này còn có anh Big bird lấp ló đằng sau nhìn trộm

Meomemini

Member
mèo xinh wá đi

mình ghét hình bé mèo của bạn le lưỡi ghê,mèo sao mà xinh wá đi mất .tất cã các bé mèo bé nào cũng thấy ghét ........có lẽ mình ngớ ngẫn nhung cám ơn nhũng ai đã nuôi và yêu mèo >:D< hihihiii

Minh` up tiếp ảnh hai chị em :) chị Nhím lớn lên mặt ngày càng dài, em Simba mặt trông như con hổ con, em ấy rất hay gặm đầu chị Nhím và hay tranh ăn với chị :D

à méo

Member
A ha ha ha nhìn 2 đứa ở cái ảnh cuối kìa! =) :)) 2 cái mặt tồ tẹt ngây thơ quá đi mất!!!

wa,dễ thương quá đi. bạn ơi, bao giờ em bé có bầu thì cho mình đăng ký xin 1em về nuôi nhé. hihihiii

Kid_MiLu

Miu nhà bạn là giống mèo gì thế,cái con màu cam ấy,trông giống hệt con miu nhà mình^^

~yuki~

Member
dễ thương quá :* :* :* em Nhím hồi nhỏ có vẻ bụ bẫm hơn nhưng lớn lên cũng rất là xinh

shootingstar

nhìn mèo nhà mấy anh chị mà em ghiền quá ko chịu nổi. huhuhu. ai biết ở đâu bán mấy bé mèo lông xù ở tp.HCM hay ở Đồng Nai chỉ em với!!!