• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chẳng biết làm thế nào để xây nhà cho em Tôm!

Gemma

Active Member
Cái bờm của Tôm cũng to ghê rồi, xinh tóa! Trông Nhọ và Tôm như hai chị em ruột ấy. :-*:-* Đúng là lông ginger hợp với màu hồng hoặc đỏ hơn, màu áo con ong này không làm nổi màu lông của Tôm được nhỉ. Kiểu này thì mẹ Gem phải lôi cái áo ấm của chị chó Canada ra ép Bánh Mì làm người mẫu cạnh tranh với em Nhọ và em Tôm mất! :)):)) Bánh Mì từ nhỏ tới lớn chưa mặc áo bao giờ, bây giờ bị ép mặc chả biết sự thể ra thế nào nữa :(( Mà chả biết mẹ cháu cất cái áo xinh đẹp ấy ở đâu rồi, chiều tối nay phải về tìm mới được 8-><:p

Tũn còi

Member
Cái bờm của Tôm cũng to ghê rồi, xinh tóa! Trông Nhọ và Tôm như hai chị em ruột ấy. :-*:-* Đúng là lông ginger hợp với màu hồng hoặc đỏ hơn, màu áo con ong này không làm nổi màu lông của Tôm được nhỉ. Kiểu này thì mẹ Gem phải lôi cái áo ấm của chị chó Canada ra ép Bánh Mì làm người mẫu cạnh tranh với em Nhọ và em Tôm mất! :)):)) Bánh Mì từ nhỏ tới lớn chưa mặc áo bao giờ, bây giờ bị ép mặc chả biết sự thể ra thế nào nữa :(( Mà chả biết mẹ cháu cất cái áo xinh đẹp ấy ở đâu rồi, chiều tối nay phải về tìm mới được 8-><:p
Cái áo con ong này màu xấu nhưng mà xem ra Tôm mặc có vẻ thoải mái nhất đấy mẹ Gem ạ, nó sát nách mà, thoải mái bước chân trước mà không vướng, trông lại rõ là buồn cười nữa :)). Mẹ Gem cứ bắt Bánh Mỳ mặc áo đi, chúng nó phải chịu hết, he he >:p;)

ropilois

Member
Nhọ có cái nhà xinh quá! Lớn lên trông Nhọ có cái mặt như nàng sư tử con ấy nhỉ! Cái bờm quanh mặt hôm nay dài ghê rồi đấy, càng lớn càng xinh! Mẹ Ropilois cứ là phải cưỡng chế cháu ngủ trong ấy cho đỡ tiếc tiền :(:))) Buồn cười nhỉ, Nhọ có bảo bối là cái khăn siêu nhân à, không có nó không ngủ được thì buồn cười thật đấy! =))=)) À, là cái khăn dạo nọ mẹ Ropilois khoác lên người con chụp hình mà bị cô Diệp hay cô nào gọi là... cái bang đấy hử? :((8->
Vâng, chính là cái khăn cái bang đấy ạ. Bà cháu phải đi xin vải về may cho cháu đấy mẹ Gem ạ. Cháu thích ngậm và mân mê cái khăn ý trước khi đi ngủ.hihi. Còn cái bờm của cháu, mẹ cháu thấy đẹp thì cũng đẹp thật nhưng rắc rối lắm ạ, ăn uống toàn bị dây vào bờm, rồi ăn luôn cả lông ở bờm, hôm trước cháu tí sặc vì nhai phải lông bờm rồi, may mà mẹ cháu lôi ra kịp, hik.
Mà các mẹ ơi, con nhợn con nó bị nôn cả sáng nay rồi, bỏ ăn, bh đang nằm bẹp trong ổ. huhu. Đêm hôm qua mẹ cháu định bế cháu đi ngủ nhưng con nhợn này nó lẩn như trạch nên đành kệ nó chơi cả đêm. hik, bà cháu nghĩ tại tối hôm qua cháu ăn nhiều quá bị bội thực nhưng mẹ cháu nghĩ cháu ăn phải cái gì đó độc, hik, sắp tết rồi mà lo quá. huhu!!!

Gemma

Active Member
Vâng, chính là cái khăn cái bang đấy ạ. Bà cháu phải đi xin vải về may cho cháu đấy mẹ Gem ạ. Cháu thích ngậm và mân mê cái khăn ý trước khi đi ngủ.hihi. Còn cái bờm của cháu, mẹ cháu thấy đẹp thì cũng đẹp thật nhưng rắc rối lắm ạ, ăn uống toàn bị dây vào bờm, rồi ăn luôn cả lông ở bờm, hôm trước cháu tí sặc vì nhai phải lông bờm rồi, may mà mẹ cháu lôi ra kịp, hik.
Mà các mẹ ơi, con nhợn con nó bị nôn cả sáng nay rồi, bỏ ăn, bh đang nằm bẹp trong ổ. huhu. Đêm hôm qua mẹ cháu định bế cháu đi ngủ nhưng con nhợn này nó lẩn như trạch nên đành kệ nó chơi cả đêm. hik, bà cháu nghĩ tại tối hôm qua cháu ăn nhiều quá bị bội thực nhưng mẹ cháu nghĩ cháu ăn phải cái gì đó độc, hik, sắp tết rồi mà lo quá. huhu!!!
Sao không cho cháu đi bác sĩ kiểm tra ngay đi hả mẹ nó? :-o>:D<

ropilois

Member
Sao không cho cháu đi bác sĩ kiểm tra ngay đi hả mẹ nó? :-o>:D<
Bác sĩ xa quá mà mẹ cháu lại đang ở trường thi cuối kì ạ. huhu, tối nay mới về để xem cháu thế nào rồi ôm đi ạ.

Tũn còi

Member
Rõ là khổ, chắc tại trời lạnh quá nên nó bị cảm đấy mà, mẹ nó kiếm cái áo cho nó mặc cho ấm bụng đi, để ý cả nước uống, thức ăn cho nó nữa, khổ thân Nhọ. :(

Tũn còi

Member
Báo cáo với cả nhà, cháu Tôm hiện đã được hơn 7 tháng, đã đổi sang ăn hạt RC trộn cơm vì thế trông có vẻ nhỉnh lên và đặc biệt là tỏ ra nhanh nhẹn, hoạt bát một cách lạ kỳ. Và cháu cũng bắt đầu có biểu hiện "lớn", trộm vía chỉ thỉnh thoảng "ngao" 1 tiếng thôi. Nhà cháu mừng quá :D