• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chẳng biết làm thế nào để xây nhà cho em Tôm!

Tũn còi

Member
Tôm ra dáng thiếu nữ rồi ấy, hết giống con giai rồi, chị Tũn ợ! :-o:x

Chị đoán mắt cháu nó sẽ chuyển hết sang màu golden giống như mắt chị em Bánh Mì bây giờ ý :D:">
Thật hả mẹ Gem, em cũng thấy càng ngày nó càng tròn tròn, nữ tính ra chị ạ. Ôi, liệu có chuyển được hết sang màu golden ko đây, cứ dở dở như thế này trông thật là mịt mờ

Gemma

Active Member
Chị Tũn đâu rồi, vào mừng cho Cam này, em nó đẻ mổ sáng nay rồi, được những 6 thiên thần lận cô ạ! Hai đứa đen đen giống bố, còn lại bốn đứa vàng giống mẹ. Phan này danh sách hội nhà Ginger lại dày thêm lên nữa cô ạ! :">3:-O<:p:x

Tũn còi

Member
Cho em ăn với:

Người ta quay đi mà còn chụp:

I'm sexy and I show it:

Trên đầu thảm tập của chị Tũn đấy:

Tập tọe chụp ảnh nghệ thuật:

Trong cái giỏ nhựa đỏ yêu thích của em:

Nắng kìa, chạy thôi:

Đã bảo là ko thích nắng mà, chụp j mà chụp:

Thực và ảo:

Em tập tha chuột:

Chuột là em koala của chị Tũn đấy, thích lắm:

Tũn còi

Member
Đã lâu không vào topic, mời mọi người ngắm cháu Tôm mặc áo ấm để chống lại cái rét Hà Nội nhé:
Angry cat's wearing a angry bird coat (cháu ghét cái áo này nên chị Tũn đã phải mang trả):

Cháu xinh không? (áo này chật, cũng phải trả, hic):

Tiểu thư Tôm:

Quý bà Mông Cổ:

ropilois

Member
Hô hô, mắt Tôm vàng hoàn chỉnh rồi, xinh quá xinh quá. Mặc mí cái áo trông cute kinh khủng. Nhưng trông mặt Tôm có vẻ k đc thoải mái lắm thì phải, tớ nghĩ áo chỉ để đẹp thôi chứ chẳng cần thiết lắm, Hà nội lạnh thật nhưng bọn này lông dày thế thì lo gì. Hơn nữa chúng nó suốt ngày ở trong nhà chứ có phải sương gió ngoài đng như bọn mình đâu. Con nhợn nhà tớ mấy hôm lạnh quá tớ mua cho nó cái nhà mều mất mấy trăm, cuối cùng nó chẳng thèm vào vì ngột quá nên đành vứt xó rồi. hik

vyle

Member
trời ơi, xinh gái quá đi, ganh quá đi, sao mình thèm cái bộ lông và màu lông này thế không biết, nhìn là muốn cắn cho 1 cái, mà mê cái nhà quá đi ah...:x

Tũn còi

Member
Hô hô, mắt Tôm vàng hoàn chỉnh rồi, xinh quá xinh quá. Mặc mí cái áo trông cute kinh khủng. Nhưng trông mặt Tôm có vẻ k đc thoải mái lắm thì phải, tớ nghĩ áo chỉ để đẹp thôi chứ chẳng cần thiết lắm, Hà nội lạnh thật nhưng bọn này lông dày thế thì lo gì. Hơn nữa chúng nó suốt ngày ở trong nhà chứ có phải sương gió ngoài đng như bọn mình đâu. Con nhợn nhà tớ mấy hôm lạnh quá tớ mua cho nó cái nhà mều mất mấy trăm, cuối cùng nó chẳng thèm vào vì ngột quá nên đành vứt xó rồi. hik
Nó ko thik áo có tay chất liệu dày mẹ Ro ạ, mẹ con tớ trót dại mua áo dày có tay nên nó hơi khó chịu, nhưng mà mặc vào rồi mà bỏ ra là Tôm nó rúm lại vì rét, nên là cứ mặc thôi. Hqua rút kinh nghiệm đi mua mấy cái áo mỏng hơn và ko tay, xinh lắm, hôm nào lại bắt siêu mẫu Tôm mặc chụp ảnh cho các mẹ xem nhé. Bọn mều ko thik kiểu túi hay nhà mèu kín mít đâu, nó thik những thứ thoáng thoáng và ko hạn chế tầm nhìn cơ (ví dụ: biệt thự gỗ nhà mình, hí hí ;) hoặc là cái giỏ nhựa như dùng đi picnic í, lót thêm áo rách... vào là ấm mà, hoặc là hộp các tông...). Đợt trc tớ cũng phải cho đi 1 cái túi xách mua ở Cityzoo đắt ơi là đắt vì nó ko thik đấy. >:p

Tũn còi

Member
trời ơi, xinh gái quá đi, ganh quá đi, sao mình thèm cái bộ lông và màu lông này thế không biết, nhìn là muốn cắn cho 1 cái, mà mê cái nhà quá đi ah...:x
Tôm cảm ơn chị Vyle nhé, à mà chị Vyle thik cái nhà của ai vậy? Nhà của c Tũn hay của Tôm ạ? hí hí hí

Gemma

Active Member
Ha ha, Tôm ghét cái mặt angry bird trên cái áo ý là phải rồi, trông thật đáng ghét! =))=))=)) Tôm càng lớn mặt càng tròn xinh gái quá chị Tũn ạ! Nếu mà ở gần mẹ Gem sẽ gửi cho Tôm cái áo ấm màu hồng đào đẹp lắm, hồi chị chó Canada còn nhỏ mẹ Gem có mua áo ấm cho chị ấy vì năm ngoái gần tết trong Nam cũng hơi lạnh và chị chó bị ốm nặng đường hô hấp, phổi yếu nữa. Nhưng chị ấy chỉ mặc ít bữa thôi, giờ thì không thể nào ních vừa nữa rồi, mà cái áo còn mới tinh, có cái mũ viền lông thú (giả) đẹp lắm. Trong này chỉ mát trời chứ không lạnh nên chị em Bánh Mì - Cam cũng không có cơ hội diện đồ lạnh thời trang nữa, hụ hụ... :(:)))

Tũn còi

Member
Ha ha, Tôm ghét cái mặt angry bird trên cái áo ý là phải rồi, trông thật đáng ghét! =))=))=)) Tôm càng lớn mặt càng tròn xinh gái quá chị Tũn ạ! Nếu mà ở gần mẹ Gem sẽ gửi cho Tôm cái áo ấm màu hồng đào đẹp lắm, hồi chị chó Canada còn nhỏ mẹ Gem có mua áo ấm cho chị ấy vì năm ngoái gần tết trong Nam cũng hơi lạnh và chị chó bị ốm nặng đường hô hấp, phổi yếu nữa. Nhưng chị ấy chỉ mặc ít bữa thôi, giờ thì không thể nào ních vừa nữa rồi, mà cái áo còn mới tinh, có cái mũ viền lông thú (giả) đẹp lắm. Trong này chỉ mát trời chứ không lạnh nên chị em Bánh Mì - Cam cũng không có cơ hội diện đồ lạnh thời trang nữa, hụ hụ... :(:)))
Tôm nó ghét cái áo angry bird đấy là vì nó dài tay và có mũ, chùm lên người làm nó tưởng bị con gì "tấn công", khè ầm ĩ mẹ Gem ạ =)) ngố thật í. Ùi, ngoài này lạnh nên bà con nô nức đi mua quần áo cho bọn nhóc diện tết và tránh rét chị ạ. Tiếc nhỉ, Tôm mà ở gần có phải là được "su-vờ-nia" cái áo đẹp ko, Tôm nó rất là hợp với màu hồng, mẹ Gem có thấy thế ko? hí hí. Thôi, mẹ Gem để áo đấy xem có lúc nào "chẳng may có rét" thì mặc cho...ừm...con bé Trà chẳng hạn ;), ko thì làm sao mà Tôm nhận được, xa cả nghìn dặm í chứ :))

Gemma

Active Member
Đúng đấy, Tôm mặc màu hồng trong cái ảnh ở trên rất đẹp. Màu hồng cái áo ấm của chị chó Canada ấy cũng màu đấy, đậm hơn chút xíu ấy. Con gái hợp với màu hồng đào nhất mà! :x:x

ropilois

Member
Nó ko thik áo có tay chất liệu dày mẹ Ro ạ, mẹ con tớ trót dại mua áo dày có tay nên nó hơi khó chịu, nhưng mà mặc vào rồi mà bỏ ra là Tôm nó rúm lại vì rét, nên là cứ mặc thôi. Hqua rút kinh nghiệm đi mua mấy cái áo mỏng hơn và ko tay, xinh lắm, hôm nào lại bắt siêu mẫu Tôm mặc chụp ảnh cho các mẹ xem nhé. Bọn mều ko thik kiểu túi hay nhà mèu kín mít đâu, nó thik những thứ thoáng thoáng và ko hạn chế tầm nhìn cơ (ví dụ: biệt thự gỗ nhà mình, hí hí ;) hoặc là cái giỏ nhựa như dùng đi picnic í, lót thêm áo rách... vào là ấm mà, hoặc là hộp các tông...). Đợt trc tớ cũng phải cho đi 1 cái túi xách mua ở Cityzoo đắt ơi là đắt vì nó ko thik đấy. >:p
Ấy là Tôm nó còn chịu khó mặc áo, mà cháu nó cũng bị rét nhỉ?! Không hiểu sao con dở hơi nhà tớ nó chẳng biết rét là gì. Mấy hôm lạnh quá thấy nó cứ chui rúc ở góc nhà, chẳng thèm lên giường nằm. Tớ thương quá nên mới đi mua cái nhà mều màu đỏ chấm bi về (khiếp, mua mà chẳng mặc cả đc gì cơ, đúng là hà nội rét quá nên dân tình lũ lượt sắm đồ cho bọn nhỏ, qua mấy hàng đồ pet ở trường chinh đông tấp nập luôn). Tớ thấy mấy đứa nhỏ nhà mẹ Gem có vẻ thích nhà mều nên đú đởn cho con thôi chứ cũng chẳng biết gì. hik. hôm qua vứt nó vào đấy thì nó cũng ngủ luôn thôi. nhưng chốc chốc lại bò nửa người ra ngoài nằm cho mát vì nóng quá. mà khổ lắm, lúc mua đã mua cỡ large rồi, về nhà con nhợn ý nằm vẫn bị chật.hik.mấy tháng nữa chắc nó không chui lọt mất.lần sau rút kinh nghiệm, có mua bán gì thì phải tham khảo ý kiến các mẹ trc không thì méo mặt.hik

Tũn còi

Member
Ấy là Tôm nó còn chịu khó mặc áo, mà cháu nó cũng bị rét nhỉ?! Không hiểu sao con dở hơi nhà tớ nó chẳng biết rét là gì. Mấy hôm lạnh quá thấy nó cứ chui rúc ở góc nhà, chẳng thèm lên giường nằm. Tớ thương quá nên mới đi mua cái nhà mều màu đỏ chấm bi về (khiếp, mua mà chẳng mặc cả đc gì cơ, đúng là hà nội rét quá nên dân tình lũ lượt sắm đồ cho bọn nhỏ, qua mấy hàng đồ pet ở trường chinh đông tấp nập luôn). Tớ thấy mấy đứa nhỏ nhà mẹ Gem có vẻ thích nhà mều nên đú đởn cho con thôi chứ cũng chẳng biết gì. hik. hôm qua vứt nó vào đấy thì nó cũng ngủ luôn thôi. nhưng chốc chốc lại bò nửa người ra ngoài nằm cho mát vì nóng quá. mà khổ lắm, lúc mua đã mua cỡ large rồi, về nhà con nhợn ý nằm vẫn bị chật.hik.mấy tháng nữa chắc nó không chui lọt mất.lần sau rút kinh nghiệm, có mua bán gì thì phải tham khảo ý kiến các mẹ trc không thì méo mặt.hik
Mèo nó cũng giống như người mình mà, có người thân nhiệt cao, có người lại thân nhiệt thấp. Tôm thì rất chịu khó mặc áo ấm hay chui vào nhà hoặc lên chăn của người nằm ngủ cho ấm. Mấy cái kiểu nhà mèo và túi mèo đấy bí lắm, có vẻ bọn trẻ con ko thik mấy đâu, nhưng mà con Nhọ nó còn nằm vào đấy là may đấy, Tôm nó ko thèm ngồi vào đấy lấy một giây phút nào í, ghét thật. >:p

Gemma

Active Member
Ối giời ơi, lũ nhỏ nhà mẹ Gem chỉ vì thích thập thò nghịch trong mấy cái nhà nệm kiêm giường ngủ mà bị mắng vốn rồi, hu hu... :-o:)) Đùa thôi, mèo mỗi đứa mỗi tính mà. Với lại cái nhà của lũ nhỏ nhà mẹ Gem kiêm cái giường ngủ của chúng nó, không phải là nhà cây, cho nên đêm xuống trời hơi mát tí thì chúng nó thích nằm ngủ trong giường êm nệm ấm hơn. Ban ngày thì cái nhà giường thành ra bãi chiến trường, leo lộn đu lên nóc nhà giật sập xuống, đá nhà đi lung tung trong phòng... là chuyện thường ngày của lũ nhỏ ăn không ngồi rồi >:p:-ss:)) Nhọ chịu ngủ trong nhà thì tiền đầu tư của mẹ Ropilois hữu ích rồi, tranh thủ chụp mấy cái ảnh up lên cho mọi người ngắm cái nhà xinh của Nhọ nào, kẻo mấy hôm nữa em ý nằm chật không muốn vào nữa thì hoài của! >:/:)):x

ropilois

Member
Hik, chính xác là nó bị cưỡng chế phải vào đấy ngủ nên dần quen thôi.:p Tại mẹ nó xớn xác lỡ vác về mà bỏ đi lại phí nên đành...hik hik.:( Vừa rồi thấy mẹ Gem bảo chụp ảnh nên lại cưỡng chế con bé lần nữa, hihi :)) Lúc đầu nó để mông ở trong rồi nhoài người ra ngoài trông buồn cười lắm.=))>:D< Xong mẹ nó nhất quyết quán triệt là ngủ trong đấy nên con bé đành phải vào. keke >:/:p
Toàn cảnh nhà mều,;;) mặt cháu hơi bí xị vì bị mẹ bắt ép, hihi >:p>:D<:))

Cái vật thể nhàu nhĩ màu vàng là chiếc khăn siêu nhân yêu thích của Nhọ, có nó cháu mới ngủ ngon được ạ!:-*<:p

Lông cháu hơi tả tơi vì dạo này mẹ cháu bận nên không tắm cho cháu đc.hik:(:((

Gemma

Active Member
Nhọ có cái nhà xinh quá! Lớn lên trông Nhọ có cái mặt như nàng sư tử con ấy nhỉ! Cái bờm quanh mặt hôm nay dài ghê rồi đấy, càng lớn càng xinh! Mẹ Ropilois cứ là phải cưỡng chế cháu ngủ trong ấy cho đỡ tiếc tiền :(:))) Buồn cười nhỉ, Nhọ có bảo bối là cái khăn siêu nhân à, không có nó không ngủ được thì buồn cười thật đấy! =))=)) À, là cái khăn dạo nọ mẹ Ropilois khoác lên người con chụp hình mà bị cô Diệp hay cô nào gọi là... cái bang đấy hử? :((8->

Tũn còi

Member
Người mẫu Tôm tiếp tục show áo quần mới nào, sau đây là chùm ảnh cháu mặc áo con ong ạ: