• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chẳng biết làm thế nào để xây nhà cho em Tôm!

Tũn còi

Member
Em đăng ký tham gia Vietpet từ lâu lắm rồi, nhưng với nick khác (hồi đấy nuôi em Rott cơ) bây giờ vào lại thì quên hết nick và pw rồi. Vào lại diễn đàn cũng từ khá lâu nhưng chỉ thích vào các nhà đọc cm, xem ảnh và cười thôi (ví dụ như nhà mẹ Gemma, nhà mẹ Hatran, nha anh Hoangmoccuong...) Hiện giờ thì em đang chăm bẵm một bé ALD màu ginger tên là Tôm Xít Trum (thường gọi là Tôm hoặc Trum) đón từ nhà của 1 bạn ở Yên Phụ. Bé là con gái, đến hôm 25/10 vừa rồi thì bé đã tròn 4 tháng tuổi rồi ạ. Em "low-tech" quá thế là đăng ký xong chẳng biết làm sao để tạo chủ đề có ảnh hay như các anh chị thường gọi là "xây nhà cho con" í ạ, càng không biết comment có chèn ảnh (nên đã lỡ xì-pam bên topic của 1 anh, hic). Các anh chị làm ơn hướng dẫn em với nhé, em đúng là già đầu mà còn "ngâu" :D
Trong lúc chờ đợi, em đính kèm link album ảnh của Tôm trên fb của em để mọi người xem tạm nhé, hì: http://www.facebook.com/?ref=home#!/media/set/?set=a.275382549152771.73104.100000430846018&type=1
Rất mong được trở thành 1 thành viên thân thiết trên VP và được mọi người giúp đỡ ạ.:">

Tũn còi

Member
Hình như em cũng có 1 tài khoản photo bucket thì phải, nhưng mà cũng quên mất rồi (ôi, mình như 1 mẹ già vậy, chúa trùm quên pw x-(). Dù sao cũng xin cảm ơn chị Sheryl đã chỉ giáo ạ, 2 bé mới về nhà chị xinh quá ạ!

Tũn còi

Member
Cô nàng "duyên dáng"
Nhà của Tôm do bạn trai em đóng
Khoe
Kungfu cat
Beauty in the...house :)
I'm a middle-east girl
Phi thuyền
"Hey, nhìn dè?"
Lêu lêu :p
Nhà của Tôm sau khi được Tũn trang trí
Tôm hồi mới vè, đang nằm ngủ gối đầu lên bậu cửa nhà riêng :))

Tũn còi

Member
là lá la la, là là lá la la, Tôm đã có nhà mới rồi ạ, mời các bác vào thăm >:D<:))<:p

Tũn còi

Member
Cảm ơn Admin vì đã xóa hộ em mấy comment "ngu si đần độn" ạ, tiện tay, admin xóa tiếp mấy cái cm có lời bình mà không có ảnh hộ em nhé, em cảm ơn ạ :x

hatran

Member
Chào con, con xinh quá. Bố hay mẹ của con tậu cho con cái nhà + cuộn chỉ to thích thế ko biết :x Chúc con lớn nhanh khỏe mạnh và xinh đẹp nhé :x

Tũn còi

Member
Chào con, con xinh quá. Bố hay mẹ của con tậu cho con cái nhà + cuộn chỉ to thích thế ko biết :x Chúc con lớn nhanh khỏe mạnh và xinh đẹp nhé :x
"Thưa mẹ Hà, con được anh và chị Tũn (con ko gọi là bố mẹ ạ :p) đi đón về, anh (cũng là Hà) tự tay chặt cây keo, xẻ thành ván và đóng nhà cho, chị Tũn tự tay vẽ trang trí ạ, "cuộn chỉ" mà mẹ thấy là cuộn dây đay để cuốn cầu thang cho con đi khỏi trơn+mài móng đấy ạ. Cảm ơn mẹ Hà nhiều ạ, con cũng chúc chị Whiskey và anh (hay em) Rocky cũng xinh đẹp và khỏe mạnh nhé". :">:x

zZĩnz

Member
http://i1023.photobucket.com/albums/af360/phambichdiep0109
[IMG]http://i1023.photobucket.com/albums/af360/phambichdiep0109/297927_275382592486100_100000430846018_958634_1455686695_n.jpg
đóng đựoc cả nhà Siêu thê-o??? Quá giỏi. Quà này mình cũng ham hố mang đinh ốc đóng đóng thử vài phát ra xem giống cái gì chứ nhẩy( mô phật đan lát thêu thùa con còn biết chứ điện với đóng là con....huhuhuhuhu)
Nhà đẹp MÈo ngon nhầm mèo xinh hê hê CÔ chủ ko biết thế nào nhỉ;;);;)

Tũn còi

Member
đóng đựoc cả nhà Siêu thê-o??? Quá giỏi. Quà này mình cũng ham hố mang đinh ốc đóng đóng thử vài phát ra xem giống cái gì chứ nhẩy( mô phật đan lát thêu thùa con còn biết chứ điện với đóng là con....huhuhuhuhu)
Nhà đẹp MÈo ngon nhầm mèo xinh hê hê CÔ chủ ko biết thế nào nhỉ;;);;)
Bạn cứ thử xem thế nào, có khi lại đẹp hơn, cái này là "giai" nhà tớ đóng chứ tớ cũng có biết gì đâu, cũng chỉ biết đan lát thêu thùa thôi (hợp cạ quá). Mèo xinh mà chủ thì...hí hí...cũng bình thường ợ, đằng ấy vào link fb có khi lại thấy mẹt tớ đới :">

zorba_meow

Active Member
em cũng đồng ý với mẹ Gemma thế ạ, show hết cả của con bé. tội cháu thế không biết.

p.s cái nhà xinh xắn quá. mẹ Tũn Còi làm sao mà hay thế, chỉ em với ạh.v8->

Gemma

Active Member
Tôm trông giống Bánh Mì lắm, mà Bánh Mì thì khôn lõi thôi rồi, cho nên chắc chắn Tôm sẽ xinh đẹp và thông minh còn hơn chị Bánh Mì nữa. Chị Bánh Mì đến Noel này là được một năm tuổi, nên Tôm kêu bằng chị là phải rồi, nhỉ! Anh giai nhà chị Tũn khéo tay thế! Quả này có nhận đặt hàng của các nhà mèo khác đặt đóng nhà cho con nhà mình không? :p:x

Ryu

Member
Bé con đáng yêu quá ạ.cái nhà cũng kute nữa,hix,em cũng phải bắt chước c Tũn,xẻ gỗ đóng nhà cho hai đứa phá hại của em:D:D