• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chả Quế đi mất rồi!

songlinh

Member
Hôm qua, trời nóng , thương các em mèo nên mình ko nhốt, thả trên sân thượng. Sáng nay lên , thấy thiếu mất Chả quế rồi. :((
Chả quế ơi, con đi đâu rồi:(:)(:)(:)((

ashita

Dịch giả Vietpet
cảnh báo các bạn thường xuyên xích nhốt mèo là khi chúng được thả ra chúng sẽ cuồng chân. lúc đó là thác loạn ở đâu ko biết đâu. với các em như thế thì ko nên thả ra ngoài trời vì chúng đi thác loạn là ko biết đường mà về đâu. phải theo dõi cẩn thận. mong là em của bạn sẽ về

MeoMia

Bạn Songlinh đừng lo quá , biết đâu Chả quế lại về
Hy vọng em ý sớm về với bạn !

còn lại mấy em hả bạn ? hy vọng em Chả quế sẽ mau về ...
... mèo nhà tớ cũng đang mất tích
... tớ đang ở trong trạng thái gần như là, hoảng loạn í ... hồi trước nó biệt tích 1 hôm mới tìm được, hoá ra là bị lạc, vào nhầm nhà người khác (có thể em Chả nhà bạn ở trong trường hợp này thì tốt )
... nhưng mà bây giờ nó lại đi rồi, 3 hôm rồi, nhớ nó kinh khủng :( hôm nay tớ đã lượn hết chợ Hàng Da, đồng Xuân với dọc đường HHThám rồi mà ko thấy. Đi quanh khu gọi nó mãi cũng ko có, hàng xóm lại ngứa tai ...
Cứ ngồi tưởng tượng ra đủ thứ xảy ra với meo là tớ lại sởn gai ốc... ko biết nó đi lạc ko biết đường về, hay là bị tai nạn giao thông, hay vào bụng người ta rồi ... thỉnh thoảng đang ngồi không lại lã chã nước mắt, cả nhà tưởng tớ bị làm sao ... :( thương ơi là thương, hết heo mẹ rồi heo con bỏ đi, tớ chán lắm rồi, sau này chắc chả dám nuôi nữa, hầyyyyyyyyyyyyy ... tại nó trẻ nhỏ ham chơi đi theo 1 con béo khác ở nhà gần đấy, lang thang mãi chả biết đến đâu rồi, dạy bao lần rồi chả nghe, bực ơi là bựcccccccccccccccc

ai biết chỗ bán mèo chỉ em với chết mất thôi :((

songlinh

Member
Hôm đó , tìm hoài chẳng thấy, đến chiều lại thấy em Chả quế nằm ngủ ở bờ ao trước cửa nhà. ôi mừng quá đi mất