• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chú rott mới nhập tịch hạ long các bác đánh giá giùm

trangphuong

Active Member
Chào bạn.

Đầu thủ khá đẹp......:-bd..........
Em nó khoảng bao nhiêu kg hả bạn, nhìn tổng thể cũng rất cân đối. Tuy nhiên chụp hình em nó hơi ẩu, bạn lau mặt, mắt. mồm mép em nó sau hãng chụp thì hình sẽ đẹp hơn, chúc mừng bạn đã sở hữu được em rott đẹp. Mình thích nhất cái mầu tối tối ở mặt, nhìn thấy ngầu.Mà chủ topic cho hỏi em nó được bao nhiêu tháng tuổi rồi?

trung2t3c

Active Member
bạn cho hỏi có phải em nó từ Hải Phòng chuyển hộ khẩu về Hạ Long không????? nếu đúng như thế thì mình sẽ phone cho bạn để xin 1 số kinh nghiệm và hướng dẫn .....

phamhuyhoang

Active Member
không phải con Rott của anh Thắng Hp đâu bạn ạ~~~con này từ hà nội~~~về đến nơi là mình chụp ngay nên không được sach sẽ lắm~~~ tại thích quá nên có kịp để cho chú ta nghỉ đâu~~~chú này tên là Bốp~~nặng khoảng 50~55kg~~(vì mình chưa có cân nào to để cân nó cả)11tháng tuổi~~~~đã qua huấn luyện cơ bản rồi~~về nhà mình để cho chú ta nghỉ ngơi rồi củng cố lại~~~

trangphuong

Active Member
Chào bạn.

không phải con Rott của anh Thắng Hp đâu bạn ạ~~~con này từ hà nội~~~về đến nơi là mình chụp ngay nên không được sach sẽ lắm~~~ tại thích quá nên có kịp để cho chú ta nghỉ đâu~~~chú này tên là Bốp~~nặng khoảng 50~55kg~~(vì mình chưa có cân nào to để cân nó cả)11tháng tuổi~~~~đã qua huấn luyện cơ bản rồi~~về nhà mình để cho chú ta nghỉ ngơi rồi củng cố lại~~~
50-55KG là ok rồi, nhìn cũng đã mắt lắm mà lại còn hlcb thì quá good chúc mừng bạn phát nữa.

phamhuyhoang

Active Member
cái nhìn ban đầu thì thấy dữ tợn hơn là hiền lành~~~nhưng mình thấy nó có thái độ rất thân thiện nên mình vẫn chưa có thể đánh giá được điều gi cả~~~~Rott nhà chú khác cũng tên là Bốp nhìn cũng hiền lành~~dễ thương mà khi nó khùng lên mỗi chủ là không dám cắn(hay là chưa)chứ cắn cả người chăn nuôi phải khâu 10 mũi đó~~~

LION_2009

Active Member
EM

Chúc mừng Hoàng nhé lại thêm hàng mới điểm danh quân số chưa chú này số báo danh bao nhiêu rồi . A thấy em nuôi nhiều quá mệt lắm đấy nhưng mà vui em ạ .

phamhuyhoang

Active Member
đúng đấy anh ạ~~~tuy mệt nhưng rất vui~~~chỗ nhà em chưa có hàng rào bao quanh nên tụi nó ít được chạy nhảy tự nhiên thôi anh ạ~~~sau đợt làm chuồng này em sẽ làm thêm hàng rào bao quanh để dễ bề quản lý tụi du côn này ~~~

em này có cái thủ ngon quá đó bác,bao nhiêu tuổi rồi bác ơi,bác nhập em nó ở đâu về đó

chó đẹp,thủ đô

chó bạn mua đẹp quá,hiếm có con nào đầu thủ được như thế này,đầu này chắc chẳng có rọ nào vừa,chân cẳng ngon,mỗi tội chân bị cục tật gì đỏ đỏ ,chắc nằm nền xi măng nhiều,phải chữa nhanh để lâu nó khó lành lắm=D>

phamhuyhoang

Active Member
thanks bạn!cục tật ở chân nó cũng được bác sĩ thú y tiêm thuốc tê rồi thắt nó đi rồi bạn ạ!đúng là không có Rọ mõm nào có thể vừa được mõm nó cả,mình đang phải tự chế cho chú ta cái Rọ bằng da (bắt chước theo Rọ mõm của ngao tây tạng lần trước mượn của anh Kicaugo)

Hoàng ơi đẹp và hoành tráng quá, xin miễn bình luận chỉ có thể dùng hai từ " Tuyệt vời " Cảm ơn chị Chung thợ săn nhé

phamhuyhoang;174924[url=http://www.postimage.org/ nói:
Nếu Than không nhầm thì chố này là nhà anh Hồng thì phải.Em rot này đúng sở thích của Bác Hồng

Gét thật không thể nào trích dẫn được từ sáng đến giò cứ trích dẫn là báo lỗi ko gửi được.Nhìn chỗ Hoàng chụp quen quen hình như là nhà anh Hồng?Anh Hồng mà nhìn em rot này chắc phải mất 30 phút mới nói đựoc hai từ "quá đỉnh "

Bận quá chưa có thời gian qua khu C nhưng nghe đồn hoành lắm hả. Ông Hoàng ơi liệu có Rott baby cho tôi không ? Đam mê chính của tôi vẫn là R.

em Rot này 0 chê được điểm gì,nhất là cái thủ và bộ chân,bạn chịu khó cho nó vận động nhiều tí nữa cho chân sau lên cơ bắp và ngực sâu xuống thì còn đẹp nưă,e này bạn mua bao nhiêu vậy bạn ơi,trông thích thật:love struck:

phamhuyhoang

Active Member
to Ameicanstf:xin cảm ơn bạn!trong diễn đàn các mod không cho đề cập giá cả nhưng theo cá nhân tôi thì giá rất phải chăng,vì vợ của chủ chó nhân lúc chồng đi công tác đã ....bán chú này đi!mình đang lo sợ sau này ông ấy đi về lại xuống đòi thì....lại mất mấy đêm không ngủ được mất!
to Gấu cp: Em Lee lên giống rồi đó!tôi đang định cho em Bốp này nhẩy Lee!không biết là ra giống gì nhỉ?Dairott?Rottdai?
hay là cho Tây tạng nhẩy nhỉ?cái giống của Lee ở hạ long khó tìm quá!

Chu cha em Lee đã lớn thật rồi hay là gọi cho Trung VP 0936882696 có em Đốm đấy, 2 em nó cùng dòng mà.Tôi cũng muốn sang chỗ khu C mà chưa có dịp.

Loch2009

Member
Đẹp thật đó bạn, mình đang tìm mua một em Rott nữa là đủ tứ hùng chó Đức rồi!

to Ameicanstf:xin cảm ơn bạn!trong diễn đàn các mod không cho đề cập giá cả nhưng theo cá nhân tôi thì giá rất phải chăng,vì vợ của chủ chó nhân lúc chồng đi công tác đã ....bán chú này đi!mình đang lo sợ sau này ông ấy đi về lại xuống đòi thì....lại mất mấy đêm không ngủ được mất!
to Gấu cp: Em Lee lên giống rồi đó!tôi đang định cho em Bốp này nhẩy Lee!không biết là ra giống gì nhỉ?Dairott?Rottdai?
hay là cho Tây tạng nhẩy nhỉ?cái giống của Lee ở hạ long khó tìm quá!
=))bà vợ chủ chó này khiếp quá nhỉ ,thế nào chồng về cũng bị tẩn 1 trận ra hồn=))