• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chú mèo già nhất thế giới!

Chú mèo Spike lông vàng đến từ Dorset, nước Anh được ghi nhận là chú mèo già nhất thế giới trong Sách kỷ lục thế giới Guinness cho đến khi mất vào ngày 31/07/2001. Con mèo thọ 29 tuổi, tương đương 140 năm tính theo tuổi người.

Trên báo dantri.com

gaubu

Member
Nếu con chó nhà mình mà thọ thế này thì mình cũng ráng nuôi. hehhe

snowy87

Member
em nói vui thế này, mèo mà thọ được 29 tuổi thì phải tương đương với 410 tuổi ở người chứ không phải 140 tuổi đâu.

Mèo nhà nào cũng sống dai như vậy thì sung sướng biết bao nhở!có thể hơn thì càng tốt!!!!!!!!

Phu Dung

Moderator
Con Phi Ruồi nhà mình bị thọt chân, người bé như con chuột cống, nặng có độ 2,5 cân. Thế mà nó được 12 tuổi rồi, trộm vía vẫn khoẻ mạnh và tinh tướng lắm. Mình không hi vọng nó sống đến gần 30 tuổi nhưng cũng hi vọng nó sống được 20 tuổi.

warriosbest

Mèo mình vừa mất sau tết bị bọn nó đánh bả trước lúc chết nó còn nhìn mặt mình lần cuối .z..z
trên mạng có bài ngược đãi chó - mèo xem xong chỉ muốn #$%# bọn man rợ kia:not talking:

yeumeo

Nói chung mèo tầm 10 tuổi trở lên có thể coi là thọ rồi. Con mèo nhà mình giờ hơn 5 tuổi, hi vọng nó cũng sẽ thọ được lâu.

salemka

Member
tuổi mèo ~> tuổi người
1 ~> 15
2 ~> 24
3 ~> 28
4 ~> 32
5 ~> 36
6 ~> 40
7 ~> 44
8 ~> 48
9 ~> 52
10 ~> 56
11 ~> 60
12 ~> 64
13 ~> 68
14 ~> 72
15 ~> 76
16 ~> 80
17 ~> 84
18 ~> 88
19 ~> 92
20 ~> 96

meomattit

Sao tuổi mèo so với tuổi người lại phức tạp quá vậy nhỉ. Vậy mà ban đầu mình cứ tưởng 3-5 tuổi người mới bằng một tuổi mèo, hoá ra là ngược lại !

salemka

Member
Tớ ko rõ người ta tính tuổi mèo dựa trên cái gì, chắc dựa trên độ phát triển và lão hoá của mèo. He he, dựa theo cái này thì em Miller nhà mình đã là đàn ông trung niên rồi đấy.

hahaho

Member
tớ nhớ hồi trước có xem chương trình chuyện lạ ở kênh nào thì quên rồi nhưng nó bảo chú mèo già nhất Tg là đc hơn 30 tuổi kìa ,hình như là 32 thì phải,mình không nhớ là ở kênh nào vì đã xem cách đây khá lâu,nom em mèo đó cũng giống em mèo này nhưng lông là 2 màu đen trắng.:D:D