• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chú mèo có vòng eo to hơn một cô gái.

KimCuong

Active Member
Đó là con mèo cưng của anh Xu Jirong, một công dân sinh sống tại thành phố biển Quảng Đông, Trung Quốc. Cục cưng này của Xu nặng tới 17 kg, với vòng eo 86,7cm, lớn hơn vòng eo của một cô gái.

[imgc="..."]http://www.vtc.vn/newsimage/original/vtc_36016_xu3.jpg[/imgc]

10 năm nay, nó được ông chủ chiều chuộng như một cô “công chúa”. Mùa đông được ủ trong chăn ấm mùa hè được tắm rửa sạch sẽ hàng ngày. Thậm chí, ông chủ còn sắm một cái gối êm ái cho nó ngủ.

Xu Jirong cho biết: “Con mèo này chỉ thích ăn thịt, không thích cá. Nó có thể ăn hết một ổ bánh mỳ lớn, nửa bát tim gà và rất nhiều thịt lợn”.

Cũng bởi được chiều chuộng mà cô mèo này phát phì. Nó béo đến nỗi không thể hạ thấp đầu để ăn. Xu phải kê một tấm gỗ xuống dưới bát ăn cơm của nó.

Ít nhất 10 cơ quan thông tấn trên thế giới đã đưa tin về con mèo siêu trọng lượng của Xu và hàng trăm tờ báo đưa lại những tin tức này.

[imgc="Chú mèo có vòng eo to hơn một cô gái.'']http://www.vtc.vn/newsimage/original/vtc_36017_xu2.jpg[/imgc]

Sau khi các chương trình được phát đi, Xu đã nhận được rất nhiều thư, điện thoại của các độc giả trên toàn thế giới. Xu cho hay: Tôi đã nhận được một bức thư rất thú vị của một người ở bang Floria, Mỹ. Chị này khuyên tôi nên giúp con mèo giảm cân và không nên chiều chuộng, làm hư nó.

Tuy nhiên, theo lời Xu, anh chẳng có cách nào để giảm trọng lượng của con mèo. Anh đã từng bớt khẩu phần ăn của nó nhưng con mèo tỏ ra khó chịu. Nó cào cấu khách đến chơi nhà và ị bậy ra khắp mọi nơi.

Chú mèo của Xu chưa phải lớn nhất thế giới. Kỷ lục này đã thuộc về một chú mèo ở Mỹ với trọng lượng lên tới 18,5 kg. Tuy nhiên, xét về góc độ là một “cục cưng” trong nhà thì con mèo của Xu xứng đáng với danh hiệu con mèo béo nhất thế giới.

Sưu tầm.

hangzin

Dịch giả Vietpet
Vòng eo bình thường của một cô gái là tầm 60cm thôi. Chú mèo béo này có vòng bụng phải so sánh với đàn ông mới đúng :D
Cách đây 6 năm, mình đọc một bài báo trên báo "Tiếp thị gia đình" cũng được biết một chú mèo béo 10kg. Chẳng biết có phải là ở Việt Nam không? Cách đây mấy tuần mình có gọi điện lên tòa soạn để hỏi địa chỉ, nhưng người ta nói đã quá lâu rồi nên các dữ liệu đã chuyển vào trong kho. Có bạn nào biết thông tin về chú mèo đấy không? Mình nghĩ chắc đó là mèo ở Việt Nam bởi vì phóng viên không ghi rõ là sưu tầm, hay là theo nguồn tin từ báo nước ngoài...

tina90

Member
Em mèo này nhìn yêu kinh khủng ý trông như quả bóng :love struck::love struck::love struck:.Ước gì love nhà em được thế:day dreaming

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Tương lai của Lucky đấy...

Lucky bây giờ thảm hại lắm rồi, đi vài bước là nằm, ăn cũng nằm, uống cũng nằm, chơi đồ chơi cũng nằm, ngủ thì nằm ngửa..

Chỉ duy nhất đi vệ sinh là còn đứng chổng mông lên thôi...

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Hiz anh ơi 86,7 thì còn to hơn cả eo của người yêu em nữa, làm gì có cô nào eo to thế ạ. Xinh nhưng khổ thân em ý, béo phì sẽ bệnh tật nhiều lắm đấy, mong em gầy bớt!

cusut

Há há, nhìn ảnh trông mắc cười quá. :))

Con này chắc chẳng sợ ai đâu nhỉ, ai cũng vuốt ve đc.
Có sợ cũng ko chạy đi đâu đc. :))

MeoDepTraiLHBN

Ui, trông như mèo bông ấy. Cho tớ copy bài này vào diễn đàn của mình đc ko KimCuong? Mình sẽ ghi rõ nguồn đàng hoàng mà ^^ Diễn đàn ko cho copy nên mình ko lấy đc, cậu gửi bản gốc cho mình đc ko? Email: meo.dep.trai.lhbn@gmail.com

thuongnga27

Mèo béo dễ thương quá. Mình cũng vỗ béo được một anh mèo mướp,.. nhưng lại bị kẻ trộm bắt cóc mất :(

hana04nt

Member
Trời ơi nhìn em chỉ muốn cắn cho 1 nhát xì cái bụng như quả bóng ra thôi.Yêu không chịu được. Tớ cũng muốn có 1 em thế này lắm.Cứ muốn vỗ béo cho em nó béo quay béo cút ra nhưng lại nhớ chị Rose đã có lúc nói rằng thương em nhưng không được chiều quá để em nó không vận động nhiều là sẽ bị bệnh như em của chị Rose.Meo nhà tớ bây giờ cũng lười quá đi chả chịu đi mà cứ nằm lăn quay ra tớ sợ quá thỉnh thoảng cứ phải trêu hay doạ cho em nó chạy lung tung cho nó thể thao tí í.