• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chú Coca nhà mình nè !

Đây là chú Coca người quen mới cho mình ! Xin ACE cho nhận xét .
Lần trước mình đã post thử nhưng sao không thấy topic, Lần này thử lại.

huuloc108

Member
Con này quá đẹp.
Lớn lên sẽ rất bự con. Chúc mừng !!!

Nhưng theo mình nhé, nhìn một hồi nó giống cho Xoáy Thái hơn. Chân cẳng quá bự, quá ngon...

huybinhxp

Member
Đẹp nhỉ nhưng hình như xoáy không được chuẩn cho lắm.
Cho hỏi em nó mấy tháng vậy bạn ?
Chúc mừng bạn đã gia nhập hội chó PQ , nâng số lượng người người yêu chó của TP.HCM thêm 1 thành viên mới nữa !
Khi nào rãnh dẫn chó đi uống cafe với anh em chơi !

tamanhs

Member
Em này mập mạp quá, chẳng bù cho em nhà mình.. ăn bao nhiêu mà cũng không mập lên được miếng nào :(

Cám ơn các bạn đã nhiệt tình quan tâm và cho những lời nhận xét bổ ích
Chú Coca nhà mình khoảng 2 tháng tuối bạn à.
Mình rất thích nuôi loại chó này nhưng chưa có kinh nghiệm, mong được các ACE chỉ dẫn thêm.

vietyen

Member
Chúc mừng bạn nhé một chú chó đẹp đó bãn ạ, nhưng theo mình nghĩ thì bạn cần bổ xung thêm canxi hàng ngày cho em nó đứng tai lên bạn nhé, thân mến.? bạn mua loại viên canxi dùng cho chó có bán ở của hàng thú y giá bán lẻ là 5000 đ một viên, mỗi ngày bạn cho em nó ăn một viên thôi nhé, nếu không tai em nó khó đứng lắm bạn ạ.

vietyen

Member
Chào bạn mình thắc mắc lạc đề tý xíu nhé, thấy số điện thoại này hoài mà ko biết của ai nên ngại ko dam gọi, bạn làm ơn cho hỏi số điện thoại này của ai vậy sin cho biết tên luôn nhé cảm ơn bạn nhiều.

GoldenCanary

Chúc mừng bạn nhé một chú chó đẹp đó bãn ạ, nhưng theo mình nghĩ thì bạn cần bổ xung thêm canxi hàng ngày cho em nó đứng tai lên bạn nhé, thân mến.? bạn mua loại viên canxi dùng cho chó có bán ở của hàng thú y giá bán lẻ là 5000 đ một viên, mỗi ngày bạn cho em nó ăn một viên thôi nhé, nếu không tai em nó khó đứng lắm bạn ạ.
Phải cẩn thận về liều lượng. Thông thường GC thấy mấy viên bổ sung Ca và P cho chó (mà giá mấy cửa hàng chuyên vật dụng cho chó bán 5000 ngàn/viên) được khuyên sử dụng theo trọng lượng, trung bình 1 viên / 1 ngày/trọng lượng 20kg.
Chú chó con này mới 2 tháng tuổi, GC đoán chừng bé đuợc trên duới 5 kí --> tính liều thuốc cần dùng phù hợp.

Cám ơn bạn Vietyen va GoidenCanary đã tận tình chỉ dẫn, mình sẽ tham khảo thêm kinh nghiệm
Bạn Vietyen nói về số Dt nào vậy, mình ko được rõ, bạn có thể nói rõ hơn ko ?
Thân

vietyen

Member
Chào bạn xin cảm ơn bạn đã hồi âm lại cho yên mình đang hỏi số điện thoại của huybinhxp mà sao nó lại lạc vào topic này, thôi cho mình hỏi thăm chỗ ở của bạn để hôm nào mình gặp nhau trao đổi thân tình hơn bạn nhé Đ T của Yên : 01225991661

Cũng hơn 4 tháng rồi kể từ khi mình được người bạn tặng nó. Tuy nó lai nhưng rất khôn, giỏi về những trò vặt và là tay cảnh vệ xuất sắc. Đào đất, leo rào cũng số 1..và tham ăn nữa...và mình cũng rất yêu thương nó..Post thêm mấy tấm hình về em nó cho ACE nhận xét :