• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chú chó săn nhà mình

kstt1987

Member
Đây là E chó ta nhà mình. Nhưng phải tội là tính tình hung hăng quá nên phải đem về Củ Chi để nuôi.
Thành tích khi còn ở nhà là đã dọn sạch sẽ những chú chuột cống làm ổ ở trên sân thượng :-bd
Còn khi về Củ Chi thì đã dứt 4 con gà mặc dù đã bị cột

Chú thích thêm 1 tý là khi bé này trông thấy con mồi thì sẽ có cái nhìn chăm chú và bất chợt nhảy ra dí sát nút bất chấp vật cản ;;)

nqd123

Member
Chú ý cái xích hình như không có ổ quay chỗ tiếp xúc với cổ dề (móc khóa). Rất dễ gây nghẹt thở khi chú chó hiếu động chạy vùng quanh, khổ thân nó!
Trân trọng!

lehangiang

đây là giống gì mà săn khiếp thế ? mình đang cần tìm vài con săn đây ! không biết ở thành phố có loại nào săn tốt không ta ?

Bác cho biết chỉ số chiều cao cân nặng của nó đi.Theo em đoán nó là chó săn Tây Ninh hoặc chó săn Cà Mau.

TaiVenh

Active Member
Em này hình thủ cổ quái thật. Cho xin thêm ít ảnh và lý lịch trích ngang bạn ơi. Tks.

@TBV: gì chứ em này chắc cú không phải là Săn TN hoặc săn CM rồi. Cả 2 giống trên lông sát giống CPQ cơ bạn ơi.

ngoc_anh

Member
Em này có đám lông màu vàng ở cổ trông quái thật. Nhưng bờm sư tử ý. Hay con này lai bọn Tây Tạng nên hung hăng thế! He he he! Con này trông tướng nó săn ác đấy: mõm to, ngắn; đuôi dài, cong; cổ linh hoạt (bị xích như thế còn xơi đứt 4 con gà). Thôi có lẽ đem em nó đi săn chuột đi cho có đất dụng võ chứ không lạ tan hoang cửa nhà bây giờ. Mà săn về lại có cái mà nhậu chứ he he he..

TaiVenh

Active Member
Tặng bác kstt cái ảnh này nhé. Xem có giống chú chó săn nhà bạn không...

Bác TaiVenh kiếm cái ảnh ở đâu mà đẹp thế?Nhưng nhìn giống con của chủ topic thật.Thế loại này là giống chó jì hả bác?

simba

Member
chà chà , giống chó này lạ quá , bác TaiVểnh cho em hỏi đây là loại chó gì vậy ạ ?

Em nó nhìn ngầu quá :D

TaiVenh

Active Member
Hì hì, nhìn giống thôi, nhưng chắc là không phải ạ.

Hình em pot lên là giống chó của thổ dân da đỏ (Indian dog), cực hoang dã nhưng cũng tuyệt vời. Xứng danh là quái cẩu.
Giống chó da đỏ có đôi mắt rất đặc biệt, xanh sáng quắc nhìn cực phê. Vì ảnh nhà bác kstt không chụp rõ mắt nên khó so sánh.

Link về giống chó săn da đỏ đây, mời các bác tham khảo:

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=2864

kimvinh

Member
cho hỏi chủ topic con này đực hay cái vậy? mấy tháng rồi ? nhìn mê cái bờm cổ con này quá