• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chú chó Mông cộc của tôi

tosa-inu

Member
Cán bộ sắp lên trên đó thăm các đồng bào, đồng bào có còn rượu mời cán bộ không? Cái bụng cán bộ thèm rượu Bát Xát lắm rồi, đồng bào đừng trốn như lần trước nữa nhé. Không tốt đâu, xấu cái bụng lắm. :not talking: :shame on you: :waiting:
Dân thường đi ké dân chơi được không ? em chẳng làm cán bộ nên chỉ nhận là dân thường thôi ạ, đồng bào trên đó cho dân thường xin ụm rượu là hp lắm rồi :D

hoang an

Member
To bac Kieumailc: Cám ơn bác! Nhà em có chút việc trên LC chắc mấy hôm nữa phải lên trên đó, nếu lên được chỗ bác em sẽ liên lạc mời bác đi uống nước! Không hiểu sao mấy hôm vừa rồi em không vào được VP để trả lời bác.

Tiện thể em đưa thêm mấy hình nữa để các bác xem và nhận xét giúp em:

Đây là cái ảnh mà em thích nhất:

kieumailc

Active Member
To bac Kieumailc: Cám ơn bác! Nhà em có chút việc trên LC chắc mấy hôm nữa phải lên trên đó, nếu lên được chỗ bác em sẽ liên lạc mời bác đi uống nước!
ĐB rất hân hạnh đón bác tại BẢN, bác lên đánh cái điện cho ĐB 01687669777 !

@ KC; Tosa-inu ! ảnh hai cán bộ tại sapa.

KimCuong

Active Member
Sau chuyến thị sát tại Sapa và Lao Cai lần này, anh em Vietpet Hà Nội sẽ tiếp tục được đón mừng một số cá thể Mông cộc rất đẹp để tiếp tục đẩy mạnh phong trào Bảo tồn dòng chó Mông cộc như đã đề ra.

Hy vọng Mông cộc sẽ về, phát triển dưới xuôi nhiều và nhiều hơn nữa.

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
ÔI.....Bác Đá Quí dạo này béo thế chả bù cho anh Hoàng tosa Thân Gầy Guộc .... Lá mong Manh :D:D

manty

Member
Cún cái mà được thế này cũng là rất ổn rồi Sơn ah. Tính cách của nó thế nào Sơn ơi?

hoang an

Member
Cún cái mà được thế này cũng là rất ổn rồi Sơn ah. Tính cách của nó thế nào Sơn ơi?
Chào anh!

- Con Cộc của em hiện nay khá ngoan, ban ngày có chủ ở nhà rất ít sủa nhưng ban đêm nếu có người đi qua mà dừng lại ở cổng thì nó sủa không ngừng thể hiện tính bảo vệ lãnh thổ khá tốt. Rất thích đuổi theo chuột, dán, nhái..

- Sau một thời gian em được giáo dục hiên nay nó đã thực hiện một số lệnh khá chuẩn,

- Nói chung em Thật sự hài lòng về những gì Cộc của em thể hiện. Đúng là một loại chó quý!

tosa-inu

Member
ĐB rất hân hạnh đón bác tại BẢN, bác lên đánh cái điện cho ĐB 01687669777 !

@ KC; Tosa-inu ! ảnh hai cán bộ tại sapa.

Hôm nay mới tỉnh đây này ĐB ạ, anh em trên đó chăm sóc tốt quá nên em về cứ biêng biêng đến tận hôm nay:))

Quả thật lên tật nơi, bắt tận tay và cụng chén thật mạnh mới thấy hết cái nhiệt của anh em LC và SP, thay mặt gia đình Tosa xin chân thành cám ơn sự đón tiếp của anh em và rất mong có dịp lại được lên đó.......làm trận nữa:-bd

@ Việt, Giang, Thủy: :beer khi nào anh lên lại vịt nhá

th832003

Member
Sau chuyến thị sát tại Sapa và Lao Cai lần này, anh em Vietpet Hà Nội sẽ tiếp tục được đón mừng một số cá thể Mông cộc rất đẹp để tiếp tục đẩy mạnh phong trào Bảo tồn dòng chó Mông cộc như đã đề ra.

Hy vọng Mông cộc sẽ về, phát triển dưới xuôi nhiều và nhiều hơn nữa.
cho em xin ké hình hm cộc đực mà bọn em mới bắt được, trên đương đi ăn sáng về thấy em nó cứ theo về nên sích tạm đợi chủ nhân đến nhận...không ai nhậ:Dn em cho về thủ đô cho mát

KimCuong

Active Member
cho em xin ké hình hm cộc đực mà bọn em mới bắt được, trên đương đi ăn sáng về thấy em nó cứ theo về nên sích tạm đợi chủ nhân đến nhận...không ai nhậ:Dn em cho về thủ đô cho mát

em này nặng 10kg, khoảng 6 tháng tuổi
Thôi chết, em này anh để quên chưa mang về vì mải :beer quá, nhìn hàng họ đã thấy kết rồi :-bd, cho anh xin lại nhé:angel:
Xin lại là xin thế nào, cứ đơn giản nói vậy là xin được sao???

Ông bạn có biết, để có cơ may và duyên số có được em Mông cộc đực đen tuyền này (theo đánh giá của KC thì sau này em nó sẽ có số má trong làng Mông cộc Hà Nội đó) thì 4 anh em: KC, th832003, viet82ông bạn th832003 phải mất công sức, trí óc và mưu kế thế nào không hả???

Ngay từ 7h30 sáng hôm sau, 3 anh chúng tôi phải mất 03 chai Vodka Hà Nội, 2 âu trà đá, 300K tiền cháo lòng (chưa kể giá trị của em nó nữa) và 1 trầu ỉ ê, ôn nghèo kể khổ với bà chủ em Mông cộc này và nước cuối phải dùng mưu kế khẳng định em nó vẫn và sẽ được nuôi ở đường Thuỷ Hoa - TP Lao Cai tại nhà cu Việt (viet82) chứ không phải mang về để thịt thì 3 anh em tôi mới rinh em nó về được đấy. Hic hic

Đó, tosa-inu liệu mà tính đi nhé! :thingking: :thingking: :thingking: :beer :beer :beer

saoviet

Member
lần trước em có lên sapa vào bản catcat ,tảphìn,...nhưng tiếc là không nhìn thấy chú mông cộc nào cả ,
có mấy chú không cộc đẹp phết nhưng không bít mang về kiểu gì
nếu được đi du lịch em vẫn chọn sapa

th832003

Member
Thôi chết, em này anh để quên chưa mang về vì mải :beer quá, nhìn hàng họ đã thấy kết rồi :-bd, cho anh xin lại nhé:angel:
Mấy hôm nay trời nóng quá gửi em nó về thủ đô bằng xe sợ không đảm bảo,ít hôm nữa trời mát em nó xẽ về với chủ nhân để quên:D

5h sáng ngày 30/5/2010, chú Cộc của tôi về đến bến xe Mễ Đình.

Ảnh chụp bằng điện thoại mong mọi người thông cảm
Khó nhìn quá bác Hoang an ạ.
Nhìn bằng thực tế đánh giá chuẩn hơn chỉ bác bảo em nhìn qua anh mờ thế này thì thật khó .
Hiện tại chó của Bác thế nào rồi. Có thời gian bác chụp gần cô nàng một tí cho cả nhà xem nhé. Tính nết của con bé nhà anh thế nào? Em đang tham gia lớp huấn luyện chó tại trại giam Phú Linh- kim Thạch - Tx. hà giang. Hiện tại mới huấn luyện đc 1 tuần mà em ấy biến ngồi, đi, đứng, chạy rồi.
Thấy nó tiếp thu nhanh cũng thấy sướng cái con người bác ạ. Hy vọng thời gian tới em sẽ tìm được nhiều H'mông đẹp hơn.

hoang an

Member
Chào bác Trần Danh Tuyên: Ảnh chụp bằng điện thoại nên hơi mờ bác kích thẳng vào cái ảnh đó thì nó cũng to ra nhìn cũng tạm được đấy ạ!

Tính tình của em nó cũng rất tốt, như em đã nói ở bài trước đấy, em rất mãn nguyện về em nó. Hiện nay em nó đã được 2 tháng ở HN mấy hôm nay bận quá chưa chụp được ảnh hẹn mai kia rảnh em chụp up lên phục vụ các bác!

Bác xem em nó liệu có lấy được chồng Hà Giang không với?

Chào bác Trần Danh Tuyên: Ảnh chụp bằng điện thoại nên hơi mờ bác kích thẳng vào cái ảnh đó thì nó cũng to ra nhìn cũng tạm được đấy ạ!

Tính tình của em nó cũng rất tốt, như em đã nói ở bài trước đấy, em rất mãn nguyện về em nó. Hiện nay em nó đã được 2 tháng ở HN mấy hôm nay bận quá chưa chụp được ảnh hẹn mai kia rảnh em chụp up lên phục vụ các bác!

Bác xem em nó liệu có lấy được chồng Hà Giang không với?
Mình nghĩ rằng vẫn có thể gả chồng cho em nó được. Khi nào mình tìm được một chú đẹp mình sẽ nt lại cho bác. Hy vọng em cộc của bác sẽ sớm được gả chồng. Mà hình như bác ép duyên rồi đấy gả chồng từ thủa mười 13 thời phong kiến rồi hơi sớm nhưng có vẻ chắc ăn hơn thì phải.
Giờ đi lần chó đi mua ở chợ thì cũng ngại vì không biết đựơc bố mẹ nó thế nào lên không giám mua. Một caí cộc đuôi nhảy với có đuôi vẫn cho kết quả 1-2 cộc nếu con trên 5 con. Nguy hiểm vì không phải hàng chuẩn mà là hàng nhái là chắc rồi.
Nếu Hai anh em nhảy với thì lưỡng hệ suy vong, quan hệ đồng huyết không chuẩn. Quả là khó, chứ như các bác nói cùng anh em phang nhau thì dị tật như ở nhiều loài.

hoang an

Member
To Trần Danh Tuyên: bác lưu ý cho em nó cái, chắc phải ra tết nếu thuận chiều mát mái em sẽ tìm chồng cho em nó. Chỉ sợ là nó vỡ kế hoạch thôi:thingking:

Đây là hình ảnh của em nó sau 2 tháng về HN:

hoang an

Member
Không hiểu tại sao em không chỉnh được cái ảnh cho nó to ra thế mới chán!

Xem ảnh của ĐB Kiều xong xem ảnh của mình xấu hổ quá:wall::wall::wall: