• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chú chó Đốm Tiger nhà mình (có hình và video các bác nhé)!

con này mắc tật sủa bậy sao bạn không dậy nó lại bịt mõm nó thế kia.chó của mình ban đầu về cũng vậy cứ sủa ầm ĩ lên
bạn lên mắng nó quát thật to "thôi" nếu không được có thể quận tờ báo lại quất vào mông nó thật mạnh không đau đâu nhưng để nó biết mình tức giận và không muốn nó làm vậy nhiều lần như vậy nó sẽ hiểu sau này mà nó sủa bậy chỉ cần mắng thật to "thôi" nó im bặt chạy ra chỗ xích ngay mình đã làm và thành công hehehe chúc bạn đỡ phải bịt mòm nó thế kia trông mất đẹp

a giờ mới xem đoạn cuối có bà cầm que oánh con này nì thật chắc ăn đòn nhiều vậy mà không sợ:))

Hình em nó: quậy quá nên phải bắt nó im mồm.

Video:
hay youtube: http://www.youtube.com/watch?v=Rg57m92_N_4
Em đang tuyển người yêu cho em nó, bác nào cùng hội thì email em nhé!
ntdanglam@gmail.com
Cám ơn cả nhà.
Sau khi xem ảnh đốm bị im mồm không hiểu các bạn yêu đốm nghĩ gì nhỉ, theo tớ thì bạn nên xem tại sao đốm lại sủa nhiều như vậy, có thể đòi đi vệ sinh hay đói, hay có thể là do bị xích nhiều quá trong nhà. Nên cho đốm vận động 1-2h 1 ngày như thế sẽ bớt sự quậy phá như bạn nói ở trên. Trước khi nuôi nên tìm hiểu kỹ về đốm.....Mong lần sau sẽ không phải nhìn thấy đốm đeo khẩu trang như thế.

truongan

Member
nói hay quá anh ơi em xin ủng hộ nin vậy tội quá không thoải mái tý nào

quanghieu_hn

rọ mõm vậy tội lắm a ơi. dạy nó ít sủa đi cũng đc mà. chó đốm hiền chứ có phải dữ đâu mà phải xích anh :-s

ntdanglam

Sau khi xem ảnh đốm bị im mồm không hiểu các bạn yêu đốm nghĩ gì nhỉ, theo tớ thì bạn nên xem tại sao đốm lại sủa nhiều như vậy, có thể đòi đi vệ sinh hay đói, hay có thể là do bị xích nhiều quá trong nhà. Nên cho đốm vận động 1-2h 1 ngày như thế sẽ bớt sự quậy phá như bạn nói ở trên. Trước khi nuôi nên tìm hiểu kỹ về đốm.....Mong lần sau sẽ không phải nhìn thấy đốm đeo khẩu trang như thế.
nói hay quá anh ơi em xin ủng hộ nin vậy tội quá không thoải mái tý nào

rọ mõm vậy tội lắm a ơi. dạy nó ít sủa đi cũng đc mà. chó đốm hiền chứ có phải dữ đâu mà phải xích anh :-s
cám ơn các bác đã chia sẻ. nhưng chú Đốm này dể thương nhưng nhiều khi nó muốn giỡin với mình nhưng không đc nên nó mới sủa, nhiều khi nhà có khách mình la thì nó im, nhưng đc một chút thì vẫn như cũ..