• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chú cụn bị tiêu chảy cả tuần rồi..... Mọi người giúp em với!!!!

Kate.lequang

Mọi người ơi, mọi người giúp em với.........huhuhu...

Nhà em có chú cún 3 tháng tuổi , chưa tiêm ngừa gì hết ( vì đang bệnh nên bác sĩ nói chưa tiêm được)...Tuần trước em nó đang bị tiêu chảy ra máu, em đã dẫn đi bác sĩ và chích thuốc, bệnh có giảm nhưng cả tuần rồi sao mà chưa hết nữa, em lo quá..... Giờ em nó đã hết đi tiêu ra máu nhưng phân thì còn lỏng lắm, và hôm qua em nó lại bỏ ăn nữa đó, Bác sĩ có chích thuốc tiếp, hôm nay thì em nó có đỡ hơn, chịu ăn lại nhưng vẫn còn ít lắm.... mọi người ơi, như vậy thì chú cún nhà em có sao kg ạ, em nó còn nhỏ quá nên em cũng sợ lắm. ( Hôm trước nhà bạn em cũng mới chết 1 chú cún, nên em lo lắm.)

Mong sớm nhận được sự chỉ dẫn của mọi người.

truong xuan ba

Bạn cần kiên nhẫn vì chó con 3 tháng tuổi ỉa ra máu rất dể chết.Bạn đem đi điều trị đến giờ này hết ra máu thì còn hy vọng cứu được. Do điều trị kéo dài việc rối loạn tiêu hoá là điều không tránh khỏi.Bạn có thể bổ sung thêm men tiêu hoá loại Lactamin Plus bán ở tiệm thuốc tây.Chúc bạn thành công.

Kate.lequang

:(:)((
Bạn cần kiên nhẫn vì chó con 3 tháng tuổi ỉa ra máu rất dể chết.Bạn đem đi điều trị đến giờ này hết ra máu thì còn hy vọng cứu được. Do điều trị kéo dài việc rối loạn tiêu hoá là điều không tránh khỏi.Bạn có thể bổ sung thêm men tiêu hoá loại Lactamin Plus bán ở tiệm thuốc tây.Chúc bạn thành công.
Cám ơn bạn.

Chú cùn nhà mình thì hết bị đi tiêu ra máu rồi, mình cũng đã cho chú uống men tiêu hóa luôn rồi ( Uống từ hôm kia lận) nhưng sao mấy hôm nay cu cậu kg ăn cơm gì hết , sáng mình đi làm thì thấy chú tỉnh lắm, còn chạy tung tăng chơi đùa với mình nữa nhưng trưa mình gọi về nhà thì má mình lại nói là bé kg chịu ăn cơm, hoặc ăn ít lắm, tối mình về thì chú ngủ luôn hà, bé ăn ít như thế thì có sao kg bạn, mình sợ bé sẽ mất sức ( vì cả ngày kg có ăn gì hết đó).........Bạn giúp mình với......... Mọi người ơi có ai biết cách cho bé ăn lại kg, chỉ em với..............Huhuhu...huhuhu.......:(:)(:)((

Cám ơn mọi người nhiều.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Bạn vẫn cần sự theo dõi trực tiếp và tư vấn của BSTY nhé. Ở lứa tuổi này nếu chưa được chích ngừa dịch đầy đủ sẽ có các khả năng sau:

1. Nhiễm dịch Parvovirus, Carrê nếu có nôn khan và liên tục kèm tiêu chảy mất nước.
2. Nhiễm giun nặng cũng dễ gây tử vong nếu chưa được tẩy giun, đặc biệt giun móc cũng gây tiêu chảy có máu lờ lờ" máu cá".

Nuôi chó con dưới 6 tháng tuổi cần sự chăm sóc và phòng bệnh khoa học. Chúc bạn may mắn và cập nhật thông tin về cún nhé.