• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chú Bắc hà mới về Hà nội

beatles_vn

Sau khi nghiên cứu về cún Việt Nam mình đã rất thích giống chó Bắc Hà.Sau khi tìm hiểu và liên lạc với Ngọc Khoa, Khoa đã rất nhiệt tình giúp mình tìm được một chú cún thật dễ thương :love struck:
Mời mọi người chiêm ngưỡng, hi vọng sẽ giao lưu va học hỏi nhiều hơn.Bác nào có kinh nghiệm giúp em vói nhé :D. Hi vọng được giao lưu với mọi người trong thời gian sớm :blusshing:

th832003

Member
Hôm mới bắt về lc mình là người đầu tiên sang xem,em này tuy còn bé nhưng thần kinh rất tốt, chúc mừng bác

beatles_vn

Cám ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ. Lần đầu tiên em chuyển vùng nên còn nhiều bỡ ngỡ , mong học hỏi, giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm !

ngoc khoa

Member
Anh Cường ơi! anh cho anh em xin một số hình ảnh mới của em nó đi. Theo em thấy thì mấy tấm hình này cũ lắm rồi( gần một tháng ).
Xin mấy tấm hình mới để xem em nó phát triển ra sao rồi nào ...................................

beatles_vn

Sau một tuần về Hà Nội em nó đã khỏe mạnh, và rất hiếu động. Chụp vài kiểu em nó nhưng hơi mờ, các bác thông cảm

ngoc khoa

Member
Mặt mũi nhìn cũng ngầu đấy chứ............................. Mỗi tội tay nghề chụp anh của ông chủ kém quá=D>

Đây là một em Bắc hà mình mới mua được từ đồng văn,
Bác Khoa ơi , em ờ TP HCM thì có nuôi được Bắc Hà không bác , tìm đc một em như hình thì khó khăn không , và nếu muốn chuyển về Sài Gìn thì phải làm sao hả bác

saoviet

Member
em nó đẹp nhỉ lại còn có cả yếm trắng nữ kìa . bác chăm em nó cho tốt nhé

beatles_vn

Em nó đã về Hà Nội được 1 tháng rưỡi rồi ! Em nó hay ăn chóng lớn lắm,hiện giờ được gần 8 kg rồi.
Mình up thêm cho em nó mấy tấm hình, có gì anh em chia sẻ,giúp đỡ nhé!

GA_DONG_TAO

Active Member
Lần đầu tiên em thấy một con chó Bắc Hà (Lào Cai) được mua tại Đồng Văn (Hà Giang). Cảm ơn các bác cho anh em mở rộng tầm mắt về chó và địa lý.

Lần đầu tiên em thấy một con chó Bắc Hà (Lào Cai) được mua tại Đồng Văn (Hà Giang). Cảm ơn các bác cho anh em mở rộng tầm mắt về chó và địa lý.
Đúng thế thật, trên này toàn H'mông lông dài thì đúng con này họ nhà lông dài rồi.
Bác nào cho e rõ về H'mông lông dài và Bắc Hà đi ạ? Chứ cứ lơ lớ như nhau cũng chẳng biết giống gì.

Shakhi Viet

Active Member
Có thể con này là HMông có lông dài. Nhưng con chó, giống Bắc hà, sinh sống ở Hà giang thì có gì là lạ nhỉ. Nhiều giống chó khác còn theo chủ di trú xa hơn thế nữa ấy chứ.