• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chú ý ngôn ngữ chát và tiếng việt không dấu!

phamhuyhoang

Active Member
Sau một thời gian các club đi vào hoạt động ổn định BQT diễn đàn thấy tình hình các thành viên mới của các club viết tắt, ngôn ngữ chát ,tiếng việt không dấu khá phổ biến ^_^ BQT diễn đàn mong các quản trị kiểm soát thật chặt chễ vấn đề này để giữ gìn sự trong sáng của Tiếng Việt ^_^ Xin chân thành cảm ơn về sự hợp tác của các bạn ^_^

Em thấy vấn đề này nhiều người thờ ơ nhưng thật ra rất quan trọng về lâu về dài,có thể tạo thành nếp, thành thói quen. Chính em cũng bị và đang khắc phục.
Em có đề xuất BQT nên tạo 1 nick chuyên đi soi các bài viết sai phạm của thành viên để nhắc kịp thời tại chỗ, để các thành viên rút kinh nghiệm,sửa sai tại chỗ.Việc này nghe qua thấy rất mất thời gian vì phải xem nhiều topic để tìm nhưng thật ra khi nhắc một cá nhân công khai thì tất cả những ai theo dõi topic đều sẽ đọc được.Nhắc 1 được 10 thậm chí được 100, 1000 nếu topic đó hot được nhiều người quan tâm.
Vì em nghĩ rằng đây cũng là vấn đề cũng nhạy cảm khi nhắc nhở công khai. nên lập tên nick mang ý nghĩa chung chung và tất cả thành viên BQT sử dụng chung để tránh những xung đột cá nhân.

P/s: Ý kiến cá nhân em.Nếu sai sót gì mong các anh chị em bỏ qua cho.