• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chùm ảnh tạm biệt Bi đu =((

Bi du

Bi đu của mình đã đi tối thứ 3 vừa rồi (ngày 19/08/2008). Mấy lần mình đã định đưa chàng đi off cùng các bạn mèo khác, nhưng chưa đi được lần nào thì chàng đã... :((

Vẻ oai hùng này, nay còn đâu...

T-Rex

Member
Nghe buồn quá, sao mà em Bidu lại ra thế hả bạn? Tội em nó quá.

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Trời ơi, tội nghiệp em Bi đu..

Bạn Bi du cố gắng trải qua nỗi buồn này nhé...

tina90

Member
Chia buồn với bạn nhiều lắm chẳng biết nói gì hơn vì mình hiểu tâm trạng bạn thôi thì đành giữ những kỷ niệm về em để không bao giờ quên em

Bi du

Cám ơn các bạn đã chia sẻ với mình nỗi buồn này.

Nghe buồn quá, sao mà em Bidu lại ra thế hả bạn? Tội em nó quá.
Bi đu của mình đi lạc, một tuần sau mình mới tìm thấy. Về đến nhà thì mắt Bi đu đã bị lòa, chuyển sang màu đen rồi, đuôi thì bị cứa gần đứt và lên cơn con giật.
Cũng không dám nghĩ đến chuyện là có ai đó đã đánh Bi đu nữa, vì mình tìm thấy một cái móc sắt ở vòng cổ :(
Đến bây giờ mình vẫn không tin được là Bi đu đã đi thật rồi. Bi đu ơi...

Hipxinh

Member

Bi đu của mình đi lạc, một tuần sau mình mới tìm thấy. Về đến nhà thì mắt Bi đu đã bị lòa, chuyển sang màu đen rồi, đuôi thì bị cứa gần đứt và lên cơn con giật.
Cũng không dám nghĩ đến chuyện là có ai đó đã đánh Bi đu nữa, vì mình tìm thấy một cái móc sắt ở vòng cổ :(

:( Sao lại có những người dã man như vậy nhỉ. Thương Bi đu quá mà cũng chẳng thể làm được gì. :(

tina90

Member

Sao trên đời này lắm đứa độc ác thế sống mà không biết nghĩ khốn nạn thật nghe bạn nói tớ lại càng đau xót hơn

Phu Dung

Moderator
Xin chia buồn với bạn, tội cho em Bi du quá. Nhưng cũng có một chút an ủi là em nó đã ra đi trong vòng tay yêu thương của bạn.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Bạn ơi thật lòng chia buồn với bạn, mình tuy không hiểu hết những cũng thấu được một phần cảm xúc của bạn trong hoàn cảnh này, bởi mình đã từng cưu mang một em mèo khi em đến nhà mình trong tình trạng bị bỏ đói, bị đánh nên chân bị thương và đuôi bị chặt gần lìa ra. Mình cũng rất căm thù và kinh tởm những kẻ giết động vật dã man đến vậy...!!! Em mèo của mình tuy được nuôi trong một năm nhưng đã ra đi vì ăn phải bả chuột. Mình đã rất đau khổ và tuyệt vọng, nhưng còn rất nhiều những chú mèo cơ nhỡ khác cần được những người như chúng ta cưu mang, giúp đỡ, vì vậy bạn hãy cố gắng lên, hãy nhớ về Bi đu để luôn vững vàng trong tâm. Có thể em Bi đu đang rất hạnh phúc nhớ về bạn và tình cảm của bạn nơi chốn thiên đường, cùng với bé mèo Trắng của mình.

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Xin chia buồn cùng bạn nhé ..... ko biết nói gì hơn :( cố gắng vượt qua nhé

Chia buồn cùng bạn, thật lòng tôi cảm nhận sâu sắc về nỗi buồn và sự mất mát của bạn. Tôi hiện cũng đang có một con mèo nhìn giống 99% mèo của bạn (1% sự khác biệt là cảm nhận của người chủ). Cách đây hai tháng trong một lần đi chơi thì mèo của tôi bị chó nhà hàng xóm cắn, lúc đó tôi đang ở Singapore, về Vietnam thì đã 7 ngày rồi. Lúc đem lên thú y thì bác sĩ nói bị hoại tử, phải cắt hết thịt vùng đùi phải, chụp x-ray nhưng may là không bị gãy xương (nếu gãy xương thì phải tháo khớp 1 chân). Lúc đó tôi thật sự shock, tôi vô cùng hoang mang và lo lắng, nhưng may sao sau gấn 3 tuần chữa trị thì con mèo tôi đã lành. Tôi biết được cảm giác của bạn còn buồn hơn tôi gấp nhiều lần nhưng bạn hãy cố gắng vượt qua nỗi buồn này. Tôi là thành viên mới, hiện vẫn chưa biết cách nào để gửi hình lên, nếu sau này được tôi sẽ gửi hình mèo của tôi để bạn xem, chắc chắn bạn sẽ thấy được hình ảnh của Bi Đu và mong rằng bạn sẽ cảm nhận như chưa bao giờ mất nó. Thân.

*piru*

Member
chia buồn cùng bạn nhé :( mình rất hiểu nỗi đau mất mát này :( cố gắng vượt qua nhé

Bi du

Bạn ơi thật lòng chia buồn với bạn, mình tuy không hiểu hết những cũng thấu được một phần cảm xúc của bạn trong hoàn cảnh này, bởi mình đã từng cưu mang một em mèo khi em đến nhà mình trong tình trạng bị bỏ đói, bị đánh nên chân bị thương và đuôi bị chặt gần lìa ra. Mình cũng rất căm thù và kinh tởm những kẻ giết động vật dã man đến vậy...!!! Em mèo của mình tuy được nuôi trong một năm nhưng đã ra đi vì ăn phải bả chuột. Mình đã rất đau khổ và tuyệt vọng, nhưng còn rất nhiều những chú mèo cơ nhỡ khác cần được những người như chúng ta cưu mang, giúp đỡ, vì vậy bạn hãy cố gắng lên, hãy nhớ về Bi đu để luôn vững vàng trong tâm. Có thể em Bi đu đang rất hạnh phúc nhớ về bạn và tình cảm của bạn nơi chốn thiên đường, cùng với bé mèo Trắng của mình.
Chia buồn cùng bạn, thật lòng tôi cảm nhận sâu sắc về nỗi buồn và sự mất mát của bạn. Tôi hiện cũng đang có một con mèo nhìn giống 99% mèo của bạn (1% sự khác biệt là cảm nhận của người chủ). Cách đây hai tháng trong một lần đi chơi thì mèo của tôi bị chó nhà hàng xóm cắn, lúc đó tôi đang ở Singapore, về Vietnam thì đã 7 ngày rồi. Lúc đem lên thú y thì bác sĩ nói bị hoại tử, phải cắt hết thịt vùng đùi phải, chụp x-ray nhưng may là không bị gãy xương (nếu gãy xương thì phải tháo khớp 1 chân). Lúc đó tôi thật sự shock, tôi vô cùng hoang mang và lo lắng, nhưng may sao sau gấn 3 tuần chữa trị thì con mèo tôi đã lành. Tôi biết được cảm giác của bạn còn buồn hơn tôi gấp nhiều lần nhưng bạn hãy cố gắng vượt qua nỗi buồn này. Tôi là thành viên mới, hiện vẫn chưa biết cách nào để gửi hình lên, nếu sau này được tôi sẽ gửi hình mèo của tôi để bạn xem, chắc chắn bạn sẽ thấy được hình ảnh của Bi Đu và mong rằng bạn sẽ cảm nhận như chưa bao giờ mất nó. Thân.
Xin chia buồn với bạn, tội cho em Bi du quá. Nhưng cũng có một chút an ủi là em nó đã ra đi trong vòng tay yêu thương của bạn.
Mình xin gửi lời cảm ơn chân thành tới các bạn, quả thực những lời động viên chia sẻ của các bạn khiến mình được an ủi rất nhiều. Mình sẽ không bao giờ có thể quên được hình ảnh của Bi đu trước lúc ra đi. Mọi người nói là loài mèo sống dai lắm, yên tâm là sẽ qua khỏi thôi. Nhưng không ngờ...

Mình biết là Bi đu đã cố gắng lắm, để mình đưa về tới nhà, ăn được mấy thìa cháo và chịu để mình nẹp xong cái đuôi rồi mới ra đi. Ít ra thì mình cũng thấy thanh thản vì Bi đu đã ra đi mà không bị đói, với một cơ thể đầy đủ. Hi vọng một ngày gần nhất sẽ được ngắm lại những hình ảnh quen thuộc của Bi đu. Cám ơn bạn hokhanhtrinh nhiều.

matsat

Member
Xin chia buồn cùng bạn , thật buồn khi lại có một bé mèo ra đi . Cứ nghĩ đến việc em Bi đu bị đánh đập bởi những kẻ vô lương tâm ấy là mình ko thể chịu nổi , khổ thân em quá :(:)(( . Chẳng biết lúc ra đi em có đau đớn nhiều không , dù sao bi đu cũng may mắn khi gặp đc một người chủ hết lòng thương yêu em ấy như bạn . Cầu chúc cho em ấy đc hạnh phúc trên thiên đàng , bạn cũng đừng quá đau buồn vì ở một nơi nào đó nhất định bi đu đang ngắm nhìn bạn cũng như bạn luôn giữ gìn hình ảnh em ấy trong trái tim mình .

connhangheo

Member
chia buồn với bạn nhiều
mong bạn sẽ sớm vượt qua!mong bidu yên lòng nhắm mắt

em chia buồn với chị. Mong chị sớm vượt qua nỗi đau này. Thương em BiDu lắm. Yêu em BiDu nhiều. Sao có những con người dã man vậy. Các em ý chỉ là những em mèo bé bỏng, không biết làm hại ai, ngộ nghĩnh, láu lỉnh, đáng yêu và cũng rất tình cảm nữa, vậy tại sao họ đối xử với các em ý ác vậy.

pebiunu

Member

Ôi trời, thật không ngờ, ai làm thế chứ?! Tội nghiệp quá :(( Bạn cố gắng nhá, đừng buồn nữa, bạn có muốn nuôi thêm em mèo nào nữa không?! Khi nào mèo nhà mình có con, mình share cho bạn một bé nhé. Đừng buồn nữa nhe.