• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chùm ảnh nhỏ của mèo nhà Khoai =D

Các bạn xem nếu thấy đẹp thì Thank 1 phát nhé ( tiện cho xin cái comment, hihi ). Vẫn còn nhiều ảnh, Khoai sẽ cập nhật thêm, sớm thôi :D Ah nếu chưa biết tên mèo thì Khoai xin giới thiệu ( từ trái qua phải ): Campell, Nấm. Còn bé Ly là cái con mèo trắng ở ảnh cuối, bên tay phải ( là cái ảnh nó chụp chung với Pell đó :D )

Phu Dung

Moderator
Thật là một cái tổ mèo ấm áp và hạnh phúc. Chắc chúng nó luôn vui vẻ (vì có bạn chơi cùng) và quấy phá (vì có đồng đảng) :D He he, có khi nào chúng nó đánh nhau chí chết và chủ của nó không phải đầu cũng phải tai không nhỉ? :D :D :D

anhbob

Member
À, Phù Dung nói thế có nghĩa là thỉnh thoảng chúng nó đùa nhau rồi lấy người mình làm bãi đáp í mà. Mình nghĩ nhà nào nuôi từ hai em mèo trở lên mà lại thả vào buổi sáng sớm thì thế nào chả dính vài lần như thế. Tức điên người, đúng lúc đang ngon giấc nhất thì bị mèo nhảy rầm rầm trong nhà, thình thịch lên người. Rồi đến khi mình dậy thì các em lại đeo bộ mặt ngoan hiền đòi mình cho ăn rồi lăn quay ra ngủ khì. Oh man, lúc đấy thì còn biết cáu vào đầu được nữa.
God bless the cats and the cat-lovers !

Cún Mèo

Member
Khoai mua mấy cái khăn mặt nhỏ, màu trắng í, mà người ta hay sử dụng làm khăn ăn í..

Hàng ngày, Khoai vò khăn vào nước ấm, và lau mắt nhẹ nhàng cho từng em mèo một...

Như thế, mắt mèo của Khoai sẽ luôn sáng long lanh khi nhìn Khoai, thích không?

Khoai mua mấy cái khăn mặt nhỏ, màu trắng í, mà người ta hay sử dụng làm khăn ăn í ... Hàng ngày, Khoai vò khăn vào nước ấm, và lau mắt nhẹ nhàng cho từng em mèo một ... Như thế, mắt mèo của Khoai sẽ luôn sáng long lanh khi nhìn Khoai, thích không?
Trời, thích quá chứ lại :love struck: mèo đã béo xù rồi lại còn có đôi mắt long lanh thì ... ôi, đẹp hết chê :love struck::love struck::love struck: mèo Pell hiền lành ngoan ngoãn mà có được đôi mắt "hút hồn" thế thì còn gì bằng :party: Thanks chị đã góp ý kiến giúp mèo "đã đẹp nay còn đẹp hơn" :dancing::dancing::dancing:

Àh, Khoai đã "cập nhật" thêm vài bức ảnh, mọi người cùng chiêm ngưỡng nhé :blusshing:

Ô, mình hay lau mắt cho hai đứa nhà mình bằng cái túi chè lipton ấm ấm, sáng mình pha chè uống, lấy cái túi bã chè ra lau mắt cho cả hai đứa. Nhìn mặt thì hơi lem nhem một tí, nhưng mắt chúng nó cũng sáng trong yêu lắm í.

lúc nào tớ cũng mơ ước nhà có nhiều mèo như nhà ấy , thích lắm , mèo nhà ấy đáng yêu ghê :x

*piru*

Member
nhà bạn khoai nhiều mèo thế lại còn xinh xắn nữa chứ :X bạn thật là may mắn

À, Phù Dung nói thế có nghĩa là thỉnh thoảng chúng nó đùa nhau rồi lấy người mình làm bãi đáp í mà. Mình nghĩ nhà nào nuôi từ hai em mèo trở lên mà lại thả vào buổi sáng sớm thì thế nào chả dính vài lần như thế. Tức điên người, đúng lúc đang ngon giấc nhất thì bị mèo nhảy rầm rầm trong nhà, thình thịch lên người. Rồi đến khi mình dậy thì các em lại đeo bộ mặt ngoan hiền đòi mình cho ăn rồi lăn quay ra ngủ khì. Oh man, lúc đấy thì còn biết cáu vào đầu được nữa.
God bless the cats and the cat-lovers !
Không, bọn nó chưa bao giờ lấy Khoai làm "bãi đáp" cả. Tụi nó ngoan đáo để luôn. Có leo lên giường, nhưng thấy Khoai lừ mắt nhìn là vội vàng nhảy xuống liền. Cùng lắm thì nó chỉ nịnh nọt liếm chân liếm tay chứ chả bao giờ nhảy tưng tưng trên người Khoai :love struck::love struck::love struck:
lúc nào tớ cũng mơ ước nhà có nhiều mèo như nhà ấy , thích lắm , mèo nhà ấy đáng yêu ghê :x
nhà bạn khoai nhiều mèo thế lại còn xinh xắn nữa chứ :X bạn thật là may mắn
Ừ, cảm ơn 2 bạn nhé. Nhiều mèo thì thích thật, nhưng mà chăm hơi khó. 1 con bị ốm là cả lũ ốm theo. Lại còn cả bé Nấm nữa, suốt ngày bới lung tung, văng hết cả hạt xỉ ra ngoài ( mình dùng xỉ cátsan ). Nhưng mà nhìn chúng nó thấy yêu yêu, không nỡ mắng :blusshing:

anhbob

Member
Khoai hạnh phúc nhỉ, vì được nuôi cả một đàn mèo như thế. Nhà tớ nuôi có mấy con mà đã suốt ngày điếc tai, bây giờ phải giả câm giả điếc rồi đây này.Mình ước ao có một bà mẹ chồng như mẹ của Phù Dung để mình đc nuôi thật nhiều mèo, được chăm sóc cả những em mèo bị bỏ rơi. Nhưng mà đấy chỉ là mơ ước thôi, còn hiện thực thì phũ phàng lắm.

Khoai hạnh phúc nhỉ, vì được nuôi cả một đàn mèo như thế. Nhà tớ nuôi có mấy con mà đã suốt ngày điếc tai, bây giờ phải giả câm giả điếc rồi đây này.Mình ước ao có một bà mẹ chồng như mẹ của Phù Dung để mình đc nuôi thật nhiều mèo, được chăm sóc cả những em mèo bị bỏ rơi. Nhưng mà đấy chỉ là mơ ước thôi, còn hiện thực thì phũ phàng lắm.
Hii, tại mẹ Khoai thích mèo, với lại Khoai cũng chăm sóc nó tận tình nên nó đẹp lắm, ai mà chả mê :love struck: Có điều mẹ chỉ thích mèo tây, lại là mèo cái nữa ... chứ mèo mà là mèo đực thì lúc nó lớn là mẹ lại đòi "nó phải là công công cơ, không nó "xịt" khắp nhà, ghê lắm" =)) Lèo nhèo mãi, chán lắm cơ >.< Còn Khoai đến khổ vì phải xin xỏ, giữ mèo, không để mẹ "ấy ấy" nó :at wits end: bé Ly ấy, 7 tháng rồi, thế nên mỗi lần mẹ Khoai bế nó là lại "ái chà, củ ... của nó đây rồi, đem đi ... nhé"

Con Khoai ý, thực ra nó là con gái mẹ Mi Xù, nên mẹ Khoai mới cho nuôi. Từ hồi mẹ Xù đi mất, ngày nào mẹ cũng cằn nhằn, mắng mèo Khoai "tại m là con của Xù Mi nên t mới nuôi, mấy hôm nữa mẹ m mà không về là t quẳng m ra đường !!" Tại Khoai là con lai giữa mèo tây ( mẹ nó ) và mèo ta ( bố nó ) nên nó không xù, mẹ không thích ... Thế đấy, khổ thân con mèo, ngày nào cũng bị cằn nhằn, mình nghe mà thấy thương nó qúa ... :( :( :(

Àh, thêm vài tấm nhé ( chụp ngày 8.3 đấy ):

em zai ấy tớ gặp trên nhà cô Hồng rồi, mặt xinh màu lông rất đẹp, mê lắm nhưng mà lúc đấy muốn tìm 1 em cái nên không có í định đón về :D

em zai ấy tớ gặp trên nhà cô Hồng rồi, mặt xinh màu lông rất đẹp, mê lắm nhưng mà lúc đấy muốn tìm 1 em cái nên không có í định đón về :D
Em zai nào cơ ? bé Ly á ? nó là mèo của tớ đem lên nhà cô Hồng chữa bệnh chứ Ly có phải mèo của cô ấy đâu :))

Thôi, 1 chùm ảnh nóng xin phép ra mắt mọi người ( mới chụp hồi tối đấy ;;) đa số là ảnh Pell "quí tộc" :)))
<<< Nấm down

Tuti2290

Member
hic nhìn mãi chả thấy có em thổ nhĩ kỳ nào cả.... hic hic...em cambell đâu phải mèo Turkish Angora hay Turkish Van >.<... Mèo phải theo giống theo đăng ký với các hiệp hội mèo chớ có mang từ thổ về vẫn là mèo 34 >.<... làm mình mừng hụt :D. mấy em của bạn phong phú mào sắc thật :)

đâu có, bố mẹ Pell là TNK chính gốc đó. Mũi bọn này hơi gãy 1 tẹo, chứ không gãy như bọn 34. mắt tròn xoe luôn, còn mắt mèo 34 híp híp kiểu gì ấy. đuôi Pell dài ngoằng như khỉ, không xù lắm, đuôi 34 chỉ ngắn như mèo bth` và xù kinh khủng. còn cả màu lông đặc biệt của Pell nữa, ít có con nào có màu lông này, đây là kiểu màu lông khá hiếm :D >>> Pell là mèo TNK

con nấm là giống Bungari, bố mẹ nó cũng là cùng loài, nó không lai. mũi nó không gãy như mèo 34 mà cũng chả thẳng như mèo Nga. mắt cũng 2 màu đấy, hii ... chủ cũ của nó đã xác nhận chính xác bố mẹ Nấm là loài mèo Bun rồi ( ổng cũng nói Pell đúng là mèo Thổ đấy ), sao nhầm được :D

thử so Pell với 1 con mèo 34 thuần chủng đi, khác nhau hà ( mượn tạm ảnh của 1 bạn nhé :D ) ...

Tuti2290

Member
đâu có, bố mẹ Pell là TNK chính gốc đó. Mũi bọn này hơi gãy 1 tẹo, chứ không gãy như bọn 34. mắt tròn xoe luôn, còn mắt mèo 34 híp híp kiểu gì ấy. đuôi Pell dài ngoằng như khỉ, không xù lắm, đuôi 34 chỉ ngắn như mèo bth` và xù kinh khủng. còn cả màu lông đặc biệt của Pell nữa, ít có con nào có màu lông này, đây là kiểu màu lông khá hiếm :D >>> Pell là mèo TNK

con nấm là giống Bungari, bố mẹ nó cũng là cùng loài, nó không lai. mũi nó không gãy như mèo 34 mà cũng chả thẳng như mèo Nga. mắt cũng 2 màu đấy, hii ... chủ cũ của nó đã xác nhận chính xác bố mẹ Nấm là loài mèo Bun rồi ( ổng cũng nói Pell đúng là mèo Thổ đấy ), sao nhầm được :D

thử so Pell với 1 con mèo 34 thuần chủng đi, khác nhau hà ( mượn tạm ảnh của 1 bạn nhé :D ) ...
Em màu trắng là Turkish Angora nghe còn phải phân vân chứ. Mèo Bell của bạn ko thể là mèo Turkish Angora hoặc Van đc ( chắc mang từ TNK về nên bạn nghĩ là mèo TNK chăng)... Mình sinh ra và ở Sofia Bulgaria cho 6 năm... theo mình hiểu về mèo của Bulgaria thì hình như là mèo tây( mèo nga ^_^ nhưng không phải là giống Russian Blue ) đâu nhé
Hi Hi, dạo này mình nghiên cứu kỹ mèo quá... sắp thành Petologist rồi :)

hii, mình định sau này làm thú y nên cũng bắt đầu nghiên cứu mèo rồi đây. tụi mình chơi với nhau được ấy chứ nhỉ :)) thôi không đôi co về giống mèo nữa, mình chỉ biết 2 con này là giống hiếm, chủ nó bảo là TNK hay Bun thì mình cứ theo thế thôi, còn chính xác là gì mình không quan tâm. mèo ngoan là được :D

àh tên mèo của tớ là Campell, gọi tắt là Pell, cứ không phải là Bell, chữ P đấy !! mình ghét đọc sai tên mèo lắm, xấu cả cái tên :D