• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Xoáy Thái tại Viêt Nam...

choxoayhp

Member
Xoáy Thái tại HN thì em thấy có mỗi con của anh gì nhà trong ngõ Vạn Kiếp ( gần Cung Văn Hoá Hữu Nghị Việt Xô ) là đẹp nhất....mang bên Thái về ( gia đình em cún ý có bề dầy lịch sử ) chủ nhà rất nhiệt tình ACE ở HN có thể đến xem ( nhà bác ý có 2con đực và 3 con cái )
Con đó là con TÔM ở Vạn Kiếp, hiện chủ mới chân cầu Xi Măng, Hải Phòng giữ...con đó quá đẹp!

hayquahay

Các bác hiểu biết cho e hỏi hiện nay e đang nuôi 1 chú xoáy thái độ khoảng 5 tháng nhìn cũng to béo hơn các con cùng lứa khác nhưng đc cái 1 tai dựng còn 1 tai mãi ko dựng đc liệu có phải e đã mua phải xoáy thái dởm hay nó bị bệnh gì mong các đại ca chỉ giáo

hieu_vd

Member
mình đang có một con xoáy đực 8th tuổi màu đỏ lửa, nếu quan tâm thì liên lạc vào inbox của mình. Thân !

em cũng đang cần 1 con xoáy thái đực như của bạn> bạn cho mình mấy hình ảnh của em nó ngay nhé . thanh bạn

damson82

Member
Các bác hiểu biết cho e hỏi hiện nay e đang nuôi 1 chú xoáy thái độ khoảng 5 tháng nhìn cũng to béo hơn các con cùng lứa khác nhưng đc cái 1 tai dựng còn 1 tai mãi ko dựng đc liệu có phải e đã mua phải xoáy thái dởm hay nó bị bệnh gì mong các đại ca chỉ giáo
5 tháng mà tai chưa dựng hết thì nói thật là có vấn đề bạn ah.vấn đề là có thể do thiếu canxi.còn ngoài ra dởm hay không thì phải xem tận mặt mới biết bạn ah.
trước tiên bạn bớt khẩu phần ăn của em nó.sau đó phơi nằng buổi sáng thường xuyên và thêm nữa là bổ xung canxi cho em nó bạn nhé!

boy

.... tránh tình trạng anh em Viet Pet mua lầm chó Thái Dỏm ...Cent xin góp hình ảnh chó Thái được coi là đạt (chứ không đẹp xuất sắc) Tại Việt Nam ...mời xem ảnh!

Số thứ tự: 1, giống đực ,xoáy kiếm cân đối.. chiều cao? cân nặng cở 34kg, tuổi khoảng 1,5năm..

....( còn tiếp)
e muon ban 1 e xoay thai caj gja 5 trieu.aj muon mua gọ so 0913344727

Mr_bop

:D nha em có 1 em xoáy thái đen lông nỉ thuần chủng nhưng ko có xoáy trên lưng..
cả đàn có mình nó như thế. hôm nao em up ảnh lên diễn dàn cho bác chiêm ngưỡng

Mr_bop

:D ko phải dởm đâu. do bạn cho ăn ko đủ chất thôi.. từ 3 tháng trở lên đã phải cho ăn bổ xung canxi rồi

damson82

Member
:D ko phải dởm đâu. do bạn cho ăn ko đủ chất thôi.. từ 3 tháng trở lên đã phải cho ăn bổ xung canxi rồi
Nếu vậy xin bạn giải thích thêm vì sao?
Việc có xoáy hay không mình khẳng định hoàn toàn k liên quan gì đến canxi