• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó xoáy nhà Amatuer

amatuer

Chó Nhà Amatuer

Gởi các bạn xem vài tấm ảnh chó nhà mình. Muốn chụp nhiều ảnh nhưng khó chụp chúng quá.

CENTIMET

Member
he he...chó vàng của bác lạ quá, lưởi nó bị cái gì vây mà tím tím.. bác mới cho ăn trái xim hả..hi hi

Hôm nào rãnh rỗi đổ đường xuống bác chơi, sẳn dịp chôm vài chậu đất nung nhé.

à, bác nhớ chích ngừa đầy đủ nhé ( 2 lần trong 01 năm) , mấy em đẹp đẹp vào tay bác đã gặp Diêm Vương hết trơn rồi..uổng quá quá..

Thân chào!

Con chó vàng lưỡi đen của bạn đã được một năm tuổi chưa , còn hai chú đen được mấy tháng tuổi rồi? bạn chăm chúng hơn một chút tôi thấy chân hai chú chó đen hơi yếu đấy.

amatuer

@centimet : Bữa nào có dịp ghé Biên Hoà Phước ghé chơi nhé, tặng cho chậu đất nung về trồng cây chơi, mỗi bộ chậu chừng 120~150 kí gì thôi.

À nhờ Phước tư vấn dùm. Con đen cái của mình (hình giữa) một tai chưa lên, không biết có bị cụp hẳn luôn không. Bồi dưỡng chúng cũng nhiều lắm đó. Có cách gì giúp không, mình có cho uống Calci nhiều rồi.

@Phamtuan hanoi.
Cám ơn bạn. Mình cũng chịu chăm sóc chúng lắm đó. Khi mới về mấy em này nhìn ốm đói lắm. Nuôi sóc 3 em này cũng mất thời gian lắm. Chúng phá cũng dữ lắm, chỉ có chậu và cối đá trong kho mình là chúng không xử được thôi. Nếu thả ra thì không gì còn. Tuy nhiên có chúng cũng vui.

À con vàng lưỡi đen này chỉ 5~6 tháng gì thôi, mình bắt trước tết.

CENTIMET

Member
thêm vài pô về ẻm nữa anh ơi, chụp ngang và 01 hình từ sau ra trước, như vậy mới thấy được hết anh à.
nếu trong khả năng thì xuống dưới dán tai , sẳn dịp rinh chậu về..hi hi
Thân chào!

amatuer

Ngày mai cố gắng chụp hình chúng lại, không biết được không nữa.
@centimet, OK xuống chơi rinh chậu về.

T.T.B

Member
Chúc mừng bạn amatuer! Bạn có ba chú chó xoáy đẹp quá. Mình cũng muốn mua một chú PQ nhưng chưa tìm được em như ý. Trong đó chắc là nhiều chó PQ đẹp lắm bạn nhỉ.

amatuer

Mình nuôi cả thảy 4 em, còn lại 2 em thôi. Gởi hình em vàng nhà mình cho các Anh Chị xem cho vui.

Yunny

Xinh quá, trông kiêu hùng nữa, giá mà nhà mình rộng, mình cũng tậu 1 bé về nuôi ^^

catsamac

Member
bạn nè: Con này đuôi có phải trông giống như đuôi chìa khoá của mèo không - kiểu giống bị ai chặt cụt?

amatuer

Đuôi em này ngắn tự nhiên và xỉa thẳng lên. Em này khoảng 8~9 tháng tuổi, trước đây bị care tưởng die rồi nhưng sau đó lại nuôi được.