• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó và mèo

chủ đề này mình chẳng biết post bên mục chó hay mèo nữa, hì, nhưng mà mình thích cả chó lẫn mèo, nhà mình đã nuôi một bé mèo mẹ ẻo lả rồi, g mình mới nhận một bé cún con 1 tháng tuổi rất xinh , mình mới nuôi được chừng 4 ngày, mình không biết làm cách nào để chó và mèo hoà thuận, ôm nhau ngủ như mấy tấm hình mình từng thấy trên mạng, mình thích như thế lắm nhưng chẳng biết làm cách nào, mình cứ bắt con chó lại gần con mèo là con mèo chạy đi, lâu lâu nó còn tát cho con chó một cái,hic:(

ngudaymuon

Active Member
Khi tắm bạn nên tắm chung cho hai bé cùng một loại dầu thì hai bé sẽ nhận ra mùi của nhau, và se bớt ghét nhau đi chút. Nhưng nếu mèo nàh bạn là mèo lớn tuổi thì cũng hơi khó. Chỉ có mèo con và chó con khi nuôi cùng nhau mới thân thiết nhau thôi.

à, thế nếu mèo nhà tớ đẻ thì khi con của nó chơi với con chó thì mèo mẹ có chấp nhận không ha, chứ nó vẫn cứ tránh xa cún con mãi thôi, lâu lâu cún xấn lại là nó khè và tát cho vài phát, hồi trước bạn mình bảo, nuôi chó và mèo phải khác giới tính thì tụi nó mới ko gây lộn, mèo cái thì phải nuôi chó đực, thế nên dù rất thik chó cái mình vẫn cứ xin chó đực về nuôi, ai dè tình hình chỉ khá lên có chút à:(

chủ đề này mình chẳng biết post bên mục chó hay mèo nữa, hì, nhưng mà mình thích cả chó lẫn mèo, nhà mình đã nuôi một bé mèo mẹ ẻo lả rồi, g mình mới nhận một bé cún con 1 tháng tuổi rất xinh , mình mới nuôi được chừng 4 ngày, mình không biết làm cách nào để chó và mèo hoà thuận, ôm nhau ngủ như mấy tấm hình mình từng thấy trên mạng, mình thích như thế lắm nhưng chẳng biết làm cách nào, mình cứ bắt con chó lại gần con mèo là con mèo chạy đi, lâu lâu nó còn tát cho con chó một cái,hic:(
Vậy là nhà bạn giống nhà mình (rùi) rồi đó. Nhưng nhà mình là chó to còn mèo nhỏ cơ (hjhj) hi hi. Trước tết mình lên Hà Nội mang 1 chú mèo Batư và 1 cô mèo Nga về. Lúc đầu con chó nhà mình nó cứ sủa làm 2 bé mèo ko dám ho he (lun) luôn. Sau mình mang ra chơi cùng, tại con chó nhà mình quát là nghe lời nên được vài hôm là ok (thui) thôi. Giờ tối là ngủ cùng nhau (rùi) rồi. Chúc bạn may mắn như mình nha vì mình cũng ko có cách gì may mà làm vậy lại được.

Cố lên bạn kiểu gì cũng thành công vì mèo nhà bạn đang sợ (thui) thôi. Ít bữa quen là ok liền. Chúc thành công

mèo nhà mình vốn rất hiền, vậy mà sao với chó nó lại "nóng" như vậy nhỉ, đi ngang qua chó lúc nó đang ngủ, nó ngửi ngửi rồi đi, còn lúc con mèo đang nằm, chú chó con cà rỡn lại gần, chọc ghẹo, thế là lại bị tát cho một phát, thế mà bé Pi không chừa, cứ xấn lại gần mèo, thế là bị tát thêm hai phát, nó ăng ẳng chạy đi, nhưng lần sau lại xấn đến gần mèo, mà từ khi nuôi chó, con mèo nhà mình toàn ở trên gác, huhu:(:)((, con chó nhà bạn mình còn một con mang bầu, mình dự định xin thêm em nữa về nuôi cho pipi có bạn, nhưng sợ con mèo ở trên gác luôn thì buồn lắm:(:)((

mèo nhà mình vốn rất hiền, vậy mà sao với chó nó lại "nóng" như vậy nhỉ, đi ngang qua chó lúc nó đang ngủ, nó ngửi ngửi rồi đi, còn lúc con mèo đang nằm, chú chó con cà rỡn lại gần, chọc ghẹo, thế là lại bị tát cho một phát, thế mà bé Pi không chừa, cứ xấn lại gần mèo, thế là bị tát thêm hai phát, nó ăng ẳng chạy đi, nhưng lần sau lại xấn đến gần mèo, mà từ khi nuôi chó, con mèo nhà mình toàn ở trên gác, huhu:(:)((, con chó nhà bạn mình còn một con mang bầu, mình dự định xin thêm em nữa về nuôi cho pipi có bạn, nhưng sợ con mèo ở trên gác luôn thì buồn lắm:(:)((
con mèo nhà bạn đang sợ chú chó con lấy mất tình thương của bạn dành cho nó đấy. Nên lúc nào bạn chơi đùa cùng chúng thì nên chơi cùng cả 2 đừng nên vì thấy chúng ghét nhau mà để riêng . Lúc bạn ở đó con mèo có ý định là bạn phải nạt ngay, chỉ vài lần là được mà. Chúc bạn thành công!!!!!

pipi quậy kinh khủng, bây g thì không sợ mèo nữa rồi, quay ra chọc ghẹo mèo, cứ thấy mèo nằm đâu là chạy vào nhảy nhót, sủa ỏm tỏi lên, bị tát bao nhiêu cái mà không chừa, còn quay ra chọc mèo hơn, con mèo thì đỡ ghét chó hơn, nhưng pipi mà lại gần thì lại tát cho vài phát, bây g bé meo đang có bầu, mong sao lúc đẻ xong nó sẽ thân thiện với pipi hơn:)

tình hình là càng lúc càng gay go, nhà mình giờ nuôi hai bé chó một mèo mẹ và ba mèo con, mèo mẹ có con rồi nó dữ lắm, và lúc đầu mình để cả đám mèo lên gác ở, nhưng do mèo đến lúc tập ăn, mà cho lên đấy thì không được vì tụi nó ị trên đấy, mình chủ yếu cho mèo con uống sữa vì sợ nó đi ị, nhưng cho mèo con xuống dưới nhà thì mèo mẹ cứ liên tục đuổi đánh chó, mà lạ một cái là nó ghét con pi hơn là con na mới lấy về, con na đến cách nó 30cm thì nó chưa làm gì, nhưng con pi chỉ cần để nó thấy thôi là nó muốn nhào ra đánh đuổi rồi, nhưng khi để mèo con trên gác thì nó không quá hung dữ như thế, giờ mình phải làm sao đây, mình muốn tụi nó thương yêu nhau chứ không phải thế này, và mình cũng chưa muốn cho mèo con đi vì mình yêu tụi nó lắm, nhất là tình hình đang có một bé mèo bị tật, có lẽ phải giữ lại nuôi,và tụi nó thực sự rất đáng yêu mình hoàn toàn không muốn cho đi, mình phải làm thế nào bây giờ???

thằng Cò nhà mình lúc về nhà là gần 1 tháng tuổi , thấy chị Bon là lại lon ton chạy gần...bị Bon ngậm cả cái đầu vào miệng :-S ....cứ để chúng nó tự nhiên với nhau nhưng nhớ ngồi để ý chúng nó tí ý....có gì quá chớn là phải quát ngay....h chị Bon để em Cò trèo đầu cưỡi cổ rồi...cơ mà chị Bon đang bầu bí chả biết sau khi sinh có cắn em Cò không :(