• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

" chó ta" một điều bình thường nhưng lại.....

alex nhan

Member
đây là hình ảnh của cả mẹ lẩn đàn con cua " mực" nhà em:

đàn con dược hơn 1 tháng tuổi rồi, nhưng mẹ nó vẩn kiên trì cho bú tý

nab2195

Dịch giả Vietpet
Đàn cún bông nhà bạn đáng yêu lắm, bé nào cũng bụ bẫm và nhanh nhẹn :) Bạn có định giữ lại cả đàn để trông nhà không?

alex nhan

Member
thật sự thì mấy em này đã được cho người nhà hết rồi . nếu bạn thĩ thì lần sau mình se để lại cho . nhà mình ở quận 2 , mà đừng gọi là cô hay chú gì hết mình chi co 19 tuồi thôi. chì là thằng sinh vien thoi dừng gọi nhu the nghe già wá :d

kemkem

Member
nhìn bọn nó chơi đùa với nhau trông thích quá,nhà bạn còn nuôi cả đốm nữa à ?

yeucuncon

Member
nhìn bọn này mình nhớ bé cún của mình hồi mới mang về quá, cũng 2 cái tai bé xíu cụp xuống cái mõm tròn vo chứ ko dài như bây giờ đáng yêu kinh khủng

cả đàn chú con dễ thương quá, mà hình như ngoài đốm, chó mẹ và mấy bé cún con, nhà em còn 1 bé chó xù nữa hả? thấy bé đứng lấp ló sau cái xe í :)

thích mấy bé chó con quá, chắc lần sau đăng kí 1 bé nhỉ :love struck:

alex nhan

Member
thật sự thi nhà em nuoi tỏng công la 9 con chó tất cả, công thêm may con chó con luon luôn thi thanh 13 con :D. đốm,bêgi,dachshun , chó nhật , và còn lại là chó ta hết:d

trung2t3c

Active Member
quân số nhà bác đông thiệt, nhà em để xem coi 5 chó ta, 1 Rot, 1 đốm, 1 Doberman, 1 Bulldog = 9 em ^^.Đó là chưa kể 1 đốm và 2 boxer nuôi ko xủê đã chuyển hộ khẩu cách đây mấy ngày ^^............. ôi nhiều quá ^^

alex nhan

Member
trời ko ngờ bác nuôi nhiều em đến vậy ? em tuy đả có 9 em rồi nhưng vẩn còn muốn nuôi thêm nửa đây :d

trung2t3c

Active Member
em giừo mà vác về thêm vợ chửi chết. bị cấm ko cho nuôi thêm nữa rồi ^^

kemkem

Member
2 bác nuôi nhiều chó quá,thêm chục con nữa chắc mở được trại chó luôn :D ,mình nuôi 2 con mà chăm sóc mệt lắm,lại ko có sân,buổi tối ăn cơm xong 2 con nó đùa với nhau thì coi như là bừa bãi cả phòng...nhưng mà vui :))

alex nhan

Member
tội anh quá, nhưng dù sao hạnh phúc gia đình vẩn là trên hết mà . phải thế thì mới hạnh phúc chứ:D . cảm ơn anh đả quan tâm và chia sẻ với em . rất vui khi biết anh :d

trung2t3c

Active Member
Em xin đăng ký là người mừng thầm đầu tiên có đc ko các bác ơi...hihihi
Mod mà đăng kí đầu tiên thì thành viên nào dám chen vô, léng phéng bị trừ gold như chơi :)) :)).Kiểu này bác Hùng muốn đăng kí đầu tiên chắc xính lễ phải 1 cặp Rot hàng khủng quá :)), vậy mới xứng. Nói vui thôi, mọi người đừng giận em :D