• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó ta cần giúp đỡ gấp :(

jin_lazy_cat175

Tình hình là tớ có nuôi 1 em chó ta được tầm 6 tháng rồi.
Hôm trước em tớ không biết chót cho em chó ăn nhiều xương quá.
Hai hôm nay em nó bị nôn, có khi còn nôn ra mấy mẩu xương nhỏ nhỏ nữa cơ và bỏ ăn nữa.
Hqua thì bt nhưng hnay em í bắt đầu bị đi ngoài rồi.
Bầy giờ xử lý như thế nào hả mọi người ơi ??? Giúp tớ với :(

py♥meo

em từng bị giống chị/anh;;) . Em cũng cho bé nhà ăn nhiều xương quá nó bỏ ăn + nôn. Em gọi điện cho bà bác sĩ thú y gần nhà và bả kêu em mai gọi giờ khuya rồi :(. Nhìn thấy nó vậy tội quá em mở cửa bắt nó đi dạo (ko chạy) [tại em nghĩ mình bị no cũng đi bộ cho dễ tiêu hóa:D] qua hôm sau tự nhiên nó hết nhoi như thường...=> cái này em không biết áp dụng được với chó của anh/chị hay không nhưng nếu nặng quá em nghĩ nên ẵm nó ra bác sĩ :(
~~~
nhắc lại nhớ em ấy quá. Em chỉ nuôi nhờ người ta 1 2 ngày. Em ấy có 2 mắt 1 trắng 1 đen. Em ghét cái cách người ta xì xấm sau lưng em "chó dị hợm..v...v" lúc đó thấy thương nhóc ghê...

jin_lazy_cat175

Cacddaayas tớ chưa thử... nhưng mà chắc là không thử được... tại em nhà tớ 2 hôm liền không ăn, hnay em í mệt lắm rồi... đi lại khó khăn nhìn như sắp lả í c ạ =(( tớ lo quá nhưng mà mai tớ mới về mang em í đi BSTY đc cơ í...
Mọi ng ai biết cách chữa hay cách cầm tạm thời thì bảo tớ với nhé :((

py♥meo

chị......vuốt bụng nó chưa ạ? =.=", khi cún em bị bệnh em hay dỗ dành nó, vuốt bụng, vuốt đầu nó nói chuyện với nó :). à...cho nó uống nước nữa nha chị.em không có kinh nghiệm trong chuyện này xin lỗi chị :(

kitodeptrai

Member
mình cũng không có kinh nghiệm gì chỉ mong cún của bạn đc mạnh khỏe và đc cứu chữa kịp thời