• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó sơ sinh bị rớt cầu thang,giúp e với,gấp gấp

hoaithanh0211

e đang rất hoang mang các bác ạ?ko bít em chó con của e có chết ko nữa,huhu.
tình hình là chó cái nhà e mới đẻ đc 5 ngày.nhà e đã chuẩn bị sẵn cho nó ổ đẻ ở tầng 3 nhưng nó nhất quyết ko chịu,chỉ chịu đẻ ở trên cầu thang lên tầng 3 đấy,hic.nhà e cũng đã che chắn và lót giẻ cẩn thận nhưng ko hỉu sao có 1 em hôm nay lại bò thế nào mà bị rớt xún,chiều cao khoảng 2m hơn các bác ạ.huhu.
h em nó chỉ ngáp ngáp,miệng mở rộng chứ ko khép đc,nằm im,đụng vào nó vẫn có phản ứng giãy giãy nhưng yếu,ko kêu nổi.đầu thì bị lồi 1 cục to,ko hỉu là bị sưng hay móp đầu nhưng e thấy mềm mềm,chắc bị sưng thôi.em nó ko bú đc,nói chung cái đầu nó bất động,chỉ ngáp ngáp đc thôi,còn thân thì vẫn có thể cử động đc.em đã cho nó tí sữa ngoài,đút từng giọt,thì thấy có uống đc chút xíu,sau thì thấy cái j nhớt nhớt trong miệng ý,em đã lau khô.nhưng ko bít h phải làm thế nào cả.
nhìn nó e thương quá đi mất.ứa nước mắt với nó thôi.huhu.các bác tư vấn cho em nên làm thế nào ạ.em cảm ơn

hoaithanh0211

có bác nào có thể giúp em ko nào?con chó hồi chìu có vẻ khỏe hơn 1 tí,h lại yếu đi rồi

can1caiten

cứ tiếp tục bón sữa cho nó.bạn có thể mang e nó ra việt đức chụp catlop kiểm tra cho cận thận.