• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó sơ sinh - ăn dặm

phuocthinh02

Một số trang wed nói chó con 5ngày tuổi có thể uống thêm sữa bò. Vậy cho mình hỏi khi nào nên cho chó con uống sữa ngoài, có nên cho chó con uống sữa ngoài k?khi nào thì được? Mấy con chó nhà mình đang bắt đầu mở mắt rồi ^^!

Sheryl

Active Member
Việc cho uống sữa ngoài hay không thì tùy theo số lượng chó chon trong đàn, mẹ có đủ sữa không, có cho con bú không bạn ạ.

Nếu cần thiết cho uống sữa ngoài thì không nên dùng sữa bò mà hãy dùng các sản phẩm sữa dành cho chó như sữa Esbilac hay sữa Petlac để tránh nguy cơ tiêu chảy bạn nhé.

phuocthinh02

cảm ơn!

Đàn chó của mình có 7 con. Có những con thì rất ốm và cũng có những con rất mập. Những con ốm mình tích cực cho nó bú sữa mẹ nhiều hơn nhưng không cải thiện nên mình mới nghĩ tới chuyện cho chúng uống sữa ngoài.