• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó săn Tây Ninh

lapsuon

Member
huyền đề vuông,lưỡi đen..dáng gần chuẩn(vì chưa phát triển hêt)..liệu có con săn nào ở Hn có thể hơn nhỉ bác Hùng nhỉ..có lời nào chưa đúng thì mong bác bỏ qua:D

Vladavia

Member
Để mà khen con này thì còn nhiều từ ngữ lắm lapsuon ơi. Hôm nào bạn rảnh phải qua mà ngắm nó cả buổi mới thấy nó hay thế nào. Nói chung ông ẻm này phải nói là hơi bị đỉnh trong các cá thể chó ta.

NAMNHI

huyền đề vuông,lưỡi đen..dáng gần chuẩn(vì chưa phát triển hêt)..liệu có con săn nào ở Hn có thể hơn nhỉ bác Hùng nhỉ..có lời nào chưa đúng thì mong bác bỏ qua:D
Hì hì! bác bảo chó săn mà có huyền đề thì... không ăn thua đâu bác ơi, chó săn có huyền đề thì vào rừng chui nhanh thế nào được ạ!
Với lại con chó mà bác post lên mới chỉ là giống chó săn thôi, để nó được gọi là chó săn thì còn phải tập luyện lâu lắm, không dễ mà đạt được ngay đâu hì hì.

Haihanoi

Member
Hì hì! bác bảo chó săn mà có huyền đề thì... không ăn thua đâu bác ơi, chó săn có huyền đề thì vào rừng chui nhanh thế nào được ạ!
Với lại con chó mà bác post lên mới chỉ là giống chó săn thôi, để nó được gọi là chó săn thì còn phải tập luyện lâu lắm, không dễ mà đạt được ngay đâu hì hì.
Thì em nó đúng là giống chó săn mà bác? (giống là dòng giống đó) Còn người chủ nuôi em nó ko vì mục đích săn bắt nên nó không được phát huy sở trường mà thôi... Một chú chó đẹp, thông minh và tình cảm... Ai gặp rồi mới hiểu... Dog Eye Dog Eye

Dồngd chí Namnhi post lại loạt bài dùng chó đi săn cầy hôm mùng 5 Tết ở Thanh Hoá đi. Gửi cả ảnh mấy chú chó con trong đàn chó săn của đồng chí nữa. hì hì....

Rose1402

Vietpet sponsor
Theo em biết thì dòng phanhxe cũng là dòng chó săn, thế mà rất nhiều con có huyền đề mà (thuần chủng hẳn hoi nhé)... quan trọng là độ cường tráng, nhanh nhạy, dũng cảm, thông minh chứ còn có huyền đề hay ko nó cũng không ảnh hưởng gì mấy, em nghĩ thế...

Loại Rot nếu có móng đèo hình như là loại hay ko đc hay lắm thì phải??? Nhưng tôi thấy nhiều người đi săn nói chó có móng đèo khi chạy dễ bị móc vào chân bên cạnh vì vậy tốc độ không cao; sự vướng víu của móng đèo nếu là móng đèo kép lại càng thêm khó khăn khi chạy.
Ta thường quan niệm chó có móng đèo khôn nên hay dựa vào đó để chọn những với người chọn chó để săn có lẽ họ không quan tâm đên chuyện này thì phải.

Mình cũng nghĩ như vậy,con chó của mình chắc chỉ hơi hơi giống chó săn thôi chứ ko phải là loại chó săn thực thụ như chó của bạn,nên nó mới bỏ mình và ra đi mặc dù mình rất yêu quý nó.Chứ nó mà đúng là loài chó săn giống như chó của bạn thì mình nghĩ nó cũng chẵng bao giờ bỏ đi với một người chủ yêu quý và coi trọng nó đến nhường nào bạn ạ. Cám ơn bạn rất nhiều đã dậy bảo cho mình biết thế nào là chó săn thực thụ./.

cun_con

Member
anh Hùng oi....có chuyện gì xảy ra với mấy cún con của anh hả?.....

Mấy tháng trước Mino (con chó thông minh nhất nhà) của Cún_con cũng ra đi luôn... Bây giờ mỗi lần nhìn thấy con chó Phú Quốc màu vàng có mõm đen là cún_con nhớ Mino quá chừng....Khóc quá trời luôn ah!!! :((

anh Hùng oi....có chuyện gì xảy ra với mấy cún con của anh hả?.....

Mấy tháng trước Mino (con chó thông minh nhất nhà) của Cún_con cũng ra đi luôn... Bây giờ mỗi lần nhìn thấy con chó Phú Quốc màu vàng có mõm đen là cún_con nhớ Mino quá chừng....Khóc quá trời luôn ah!!! :((
Cám ơn Cun_Con đã chia sẻ với mình,nó đi đúng vào thời điểm quá lạnh,hơn nữa lại đang trong thời kỳ thay răng,mình cũng đã vận dụng hết khả năng của mình để kứu nó nhưng cũng ko ổn Cun_Con ạ.Mình cảm ơn Cun_Con nhiều nha./.

NAMNHI

Dồngd chí Namnhi post lại loạt bài dùng chó đi săn cầy hôm mùng 5 Tết ở Thanh Hoá đi. Gửi cả ảnh mấy chú chó con trong đàn chó săn của đồng chí nữa. hì hì....
Hì hì! chào bác!

Hôm nọ bên ABV, em bị các thành viên nện cho tơi tả cả ra vì tội đi săn, không biết bên này có thế không hả bác cướp ời ới ơi?! để em xem cái đã bác ạ! cẩn thận thì vẫn hơn chứ bác nhỉ! hì hì!