• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Sói Xám Cực Lớn :-ss

boy_armani8x

Active Member

Kinh ngạc trước kích thước khổng lồ của mấy con sói này ạ :-ss
Vài thông tin về loài này :
-Chó sói xám (danh pháp khoa học: Canis lupus) là một loài động vật có vú thuộc bộ Carnivora. Sói xám là thành viên lớn nhất trong họ Canidae và cũng là loài chó sói nổi tiếng nhất. Chiều cao vai của nó dao động trong khoảng từ 0,6m đến 0,9m (26–36 inch) và thông thường có trọng lượng từ 32 đến 62 kilôgam (70–135 pound). Như những phân tích bằng phương pháp xác định trình tự DNA và các nghiên cứu phiêu biến di truyền, chó sói xám có chung tổ tiên với chó nhà (Canis lupus familiaris). Nguồn: http://vi.wikipedia.org
.. Các bác nào có thêm thông tin về loài này thì up lên nhé :D.., và các bác thử đoán con sói ở ảnh trên cỡ bao nhiêu kg 8->

tuanphuthai

Active Member
Nhìn bọn sói xám này rất đẹp, nét đẹp hoang dã và gần gần giống với GSD xám ấy nhỉ.
Phụ họa cùng bạn mấy chú sói xám nữa

Khánh Nhữ

Active Member
Thật tuyệt, trông lông lá bờm xờm như bọn Alaska nhưng chất hoang dã thì gấp 100 lần, nhìn đôi mắt của nó đã thấy sợ :x

Con Lợn Lòi

Active Member
Nhìn bọn sói xám này rất đẹp, nét đẹp hoang dã và gần gần giống với GSD xám ấy nhỉ.
Phụ họa cùng bạn mấy chú sói xám nữa

Thích nhất cái ảnh cuối cùng này, mấy ảnh ở trên (từ đầu topic) hình như em nó bị bắn chết rồi :-ss

Kinh ngạc trước kích thước khổng lồ của mấy con sói này ạ :-ss
Vài thông tin về loài này :
-Chó sói xám (danh pháp khoa học: Canis lupus) là một loài động vật có vú thuộc bộ Carnivora. Sói xám là thành viên lớn nhất trong họ Canidae và cũng là loài chó sói nổi tiếng nhất. Chiều cao vai của nó dao động trong khoảng từ 0,6m đến 0,9m (26–36 inch) và thông thường có trọng lượng từ 32 đến 62 kilôgam (70–135 pound). Như những phân tích bằng phương pháp xác định trình tự DNA và các nghiên cứu phiêu biến di truyền, chó sói xám có chung tổ tiên với chó nhà (Canis lupus familiaris). Nguồn: http://vi.wikipedia.org
.. Các bác nào có thêm thông tin về loài này thì up lên nhé :D.., và các bác thử đoán con sói ở ảnh trên cỡ bao nhiêu kg 8->
Híc, con trong ảnh chắc phải ngót ngét 90kg!

Một tạo vật đẹp đẽ như vậy mà lại bị săn, thật tiếc!

Vùng trung á nổi tiếng với những giống chó nhà lớn! Hồi xưa mình không hiểu tại sao, giờ thì hiểu, giống sói xám lớn như vậy kia mà!

có bác nào lái chó từ Trung á về không cho em xin chân với :)) cho sói là loài vô địch trong sự toàn diện của các giống chó...nuôi được nó thì nó cũng chỉ bằng con chó nàh thôi , em nghĩ vậy ! tốt nhất là loại này ta chỉ nhìn ngắm và học hỏi chúng ! săn 1 con này...thấy xót quá...anh Boy cho Max phối thử xem chúng nó có ra Pitwolf dữ như sói mà tình cảm như Pit không ^^!

Leo

Member
Giờ em mới hiểu tại sao con người châu âu xưa lại sợ sói đến như vậy,nhìn chú sói chụp cùng chú thợ săn sAO TỘI QUÁ,mất hết nét đẹp,sự hoang dã

boy_armani8x

Active Member
[animal RESCUE];621930 nói:
có bác nào lái chó từ Trung á về không cho em xin chân với :)) cho sói là loài vô địch trong sự toàn diện của các giống chó...nuôi được nó thì nó cũng chỉ bằng con chó nàh thôi , em nghĩ vậy ! tốt nhất là loại này ta chỉ nhìn ngắm và học hỏi chúng ! săn 1 con này...thấy xót quá...anh Boy cho Max phối thử xem chúng nó có ra Pitwolf dữ như sói mà tình cảm như Pit không ^^!
chó sói anh nghĩ chỉ tinh ranh do nó sống trong rừng lâu năm, chứ về độ thông minh không thể bằng chó nhà được.. :)) Chó sói mà lai với pitbull thì tai nạn quá em ơi :)).. nhỡ ăn theo cái tính không dữ dằn với người của pit thì bị săn hết sạch mất b-)

jenny_Q

Vietpet sponsor
em sói này đẹp quá tiếc là bác thợ săn bắn mất rồi không thì mình đã có nhiều ảnh về em nó hơn đúng không mọi người:x

boy_armani8x

Active Member
sói kiểu nga nhìn cỏ vẻ giống miêu tả trong totem sói .Còn nếu muốn nuôi loại hoang dã họ chó thì cái này còn hổ báo hơn
[/QUOTE]

Bạn ơi mình nghe nói Linh Cẩu gần họ với mèo hơn là chó thì phải .