• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó pug thi hay khịt mũi ra nước

Peter D

char là e mới nuôi bé pug được hơn tháng nay rồi, bé được khoảng 3 tháng tuổi. Rất nghich ngợm, hiếu động, ăn siêu khoẻ và ngủ cũng khoẻ luôn ạ. E thì e chăm nó rất là kĩ nên mọi yêu cầu cơ bản trong việc chăm chó con e đều đầy đủ và ko có chuyện làm qua loa. Tuy nhiên e có thắc mắc này, vì cưng chiều nên e hay cho vào nằm trong phòng em ngủ, phòng e thì sạch sẽ thoáng mát lắm vì e chăm dọn nhà. Bé nằm với e thì e toàn bật điều hoà khoảng 15ph ở nhiệt độ 28 rồi tắt luôn. Không biết vậy có ổn không, ngoài ra bé nhà e nó hay khịt mũi ra ngoài mà mỗi lần như thế hay bắn ra vài giọt nước (ko nhiều lắm chỉ 2 3 giọt rất nhỏ như mình hắt xì ý) trong ko có mùi gì như vậy bé có bị bệnh gì ko ạ, ngoài như vậy ra thì bé ko có dấu hiệu bệnh tật gì cả, ăn khoẻ ngủ tốt nghịch cũng tốt luôn
Vì e cũng cưng chiều nó nên thấy nó có dấu hiệu lạ nên cũng lo, bé bị thế này từ lúc nào e ko để ý ạ. Mong các bác giúp e, e xin cảm ơn mọi ngừoi ạ