• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó PQ nhà mình

chiennk

Member
Chó của bạn màu lạ ghê. Cho nó ăn viên canxi 5000d/1 viên, nó còn nhỏ bạn cho nó ăn 1/2 viên 1 ngày thôi , cho ăn 10 ngày nghỉ 1 tuần rồi cho ăn tiếp. Ăn tầm 3 đợt như vậy là tai dựng lẹ lắm bạn ạ. Chúc bé Míc nhà bạn ăn mau chóng lớn !
Mình đã đi tìm mua viên Canxi ở các hàng thú y nhung họ đều nói bây giờ không có hàng. Bạn cho mình địa chỉ để mình đi mua được không? Nếu được xin cảm ơn trước nhé!

Mr Lab

Member
Mình đã đi tìm mua viên Canxi ở các hàng thú y nhung họ đều nói bây giờ không có hàng. Bạn cho mình địa chỉ để mình đi mua được không? Nếu được xin cảm ơn trước nhé!
Bạn ra đường Trường Chinh, cửa hàng Lan Hưởng, cách đây mấy ngày mình vừa mua ở đó. Nhưng nói thật là cũng chẳng cần đâu vì PQ cũng là chó ta mà, nhu cầu về canxi không lớn như chó tây đâu, theo mình bạn nên cho ăn kèm các đò ăn có canxi là ok như thức ăn khô, fomat bò cười của Vinamilk ..Như con G nhà mình mọi người đều đoán là tai cụp 100% nhưng 2 hôm gần đây đã 1 tai dựng, 1 tai dựng môth nửa rồi.

nhà mình ở Phố Chùa Láng bạn à.Nếu có dịp thì mời bạn đến chơi.số dđ của mình 0904630909.Có gì thì cứ alô nhé

huybinhxp

Member
Em thì chưa được tận mắt nhìn 1 em PQ màu socola bao giờ cả . Nhưng nhìn trong ảnh buổi dogshow ở cv Lê thị Riêng thì em nó đẹp quá bác ạ ! màu lông đúng là hàng độc, ... Bác Chiennk cố gắng chăm sóc em nó thật tốt nhé - hôm nào có buổi off thì bác cho em ý đi giao lưu đảm bảo không bị đụng hàng !!! :-bd:-bd:-bd
Còn hiện tượng chó con đi phân lỏng cũng không đáng lo lắm bác ạ, em nghĩ chỉ cần điều chỉnh chế đọ ăn là được thôi ạ , em nghĩ thức ăn không nên quá nhiều chất và cho chó ăn nhiều, cho ăn ít nhưng chia làm nhiều bữa . Chó to thì 1 ngày có thể ăn 2 bữa nhưng chó con ngày có thể ăn 5 bữa. Mỗi bữa ăn bác có thể cho 2-3 viên thuốc B1 trộn vào cơm cho cún ăn .. B1 thì có nhiều tác dụng lắm - trong đó B1 có chức năng như tạo 1 lớp màng ở thành ruột rất tốt , nó còn có tác dụng kích thích sự ăn uống !:D
--------------------
Xin anh Hiếu chỉ giáo thêm về bài thuốc chữa bệnh đi phân lỏng cho anhe em trong hội nắm rõ 1 tý . Loại thuốc B1 có tác dụng cụ thể như thế nào anh ? EM thấy bệnh này ở chó trên 5 tháng thì không nguy hiểm lắm nhưng nhìn chó mà bị như vậy cũng buồn lắm anh !
Mong anh hồi âm sớm

chiennk

Member
Bé Míc nay được gần 4 tháng tuổi nặng 9kg. Anh chị xem và nhận xét giúp em nhé.

Nhanh thật đấy , thấm thoắt đã được 4 tháng rồi, tai cu cậu đã dựng lên rồi. Dáng dấp cũng ổn. Chúc mừng bác, nhớ chăm sóc tốt nhé

chiennk

Member
Nhanh thật đấy , thấm thoắt đã được 4 tháng rồi, tai cu cậu đã dựng lên rồi. Dáng dấp cũng ổn. Chúc mừng bác, nhớ chăm sóc tốt nhé[/QU

Cảm ơn nhé! Cứ thả nó ra là nó ăn linh tinh lắm, chẳng biết phải làm gì để nó không ăn linh tinh nữa. Bạn có cách nào giúp mình không?

Nhanh thật đấy , thấm thoắt đã được 4 tháng rồi, tai cu cậu đã dựng lên rồi. Dáng dấp cũng ổn. Chúc mừng bác, nhớ chăm sóc tốt nhé[/QU

Cảm ơn nhé! Cứ thả nó ra là nó ăn linh tinh lắm, chẳng biết phải làm gì để nó không ăn linh tinh nữa. Bạn có cách nào giúp mình không?
bác làm theo lời bác Vũ Hùng này, ở đây bác Vũ Hùng huấn luyện chó không ăn mồi bả nhưng em thấy cũng giống giống trường hợp của anh thôi
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=301

mouse

Member
Chó nhà bác đẹp đấy , con này em thấy rất giống con ở hàng intêrnt đầu phố vạn bảo , ko biết có liên quan gì ko

chiennk

Member
Chó nhà bác đẹp đấy , con này em thấy rất giống con ở hàng intêrnt đầu phố vạn bảo , ko biết có liên quan gì ko
Giống thôi bạn ạ. Có người quen để lại cho mình. Bạn có thể cho mình biết địa chỉ ở Vạn Bảo giống chó của mình được không?