• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó PQ nhà mình

chiennk

Member
Em mới tậu cố bé này được 1 tuần. Mong các bác cho chút kinh nghiệm để nuôi bé trưởng thành.

Mới về mà đã muốn đi săn mồi rồi

Bé ngắm nhìn không gian xung quanh để khám phá điều mới mẻ

Khi nhìn thấy kẻ địch phải sủa vài câu :D

Xoáy gì các bác nhỉ :)

Mọi sự góp ý của các bác em rất cảm ơn nhiều.

Em PQ nầy được mấy tháng tuổi vậy bạn ? Chúc mừng bạn đã sở hửu được bé PQ nầy nhe ! Và cố gắng chăm sóc
bé ăn nhiều chóng lớn . Thân ái!

chiennk

Member
được gần hai thang rồi chị ạ. Bé tên Míc, là con cái nhưng nghịch như con đực.

Mr Lab

Member
Ảnh 1 và ảnh 5 trông như labrador nhỉ, mầu socola hả bạn, hai tháng thế là cũng to đấy vì cu Gift nhà mình 50 ngày mà bé hơn nhiều.

bebi08

Member
Ảnh chụp không rõ lắm. Em này màu gì vậy hả bạn? Chúc mừng bạn nhé. Cún của bạn thật xinh.

chiennk

Member
Ảnh 1 và ảnh 5 trông như labrador nhỉ, mầu socola hả bạn, hai tháng thế là cũng to đấy vì cu Gift nhà mình 50 ngày mà bé hơn nhiều.
Con của mình cũng tầm 50 ngày tuổi đấy bạn ạ. Chó mình hiện cũng đang đi phân hơi lỏng nhưng lạ là lúc lỏng lúc lại bình thường, cũng chẳng biết nguyên nhân nữa. Thức ăn cho bé có mỗi cơm và thịt lạc thăn và thỉnh thoảng cho ít thức ăn cho chó.

chiennk

Member
Ảnh chụp không rõ lắm. Em này màu gì vậy hả bạn? Chúc mừng bạn nhé. Cún của bạn thật xinh.
Chó mình màu Socola bạn ạ. Mình biết màu này không phải là màu đặc trưng của chó PQ nhưng đã bị màu này chi phối mắt của mình rồi :D.

huybinhxp

Member
Màu lạ quá ? Lớn lên nhất định sẽ rất đẹp , hồi trước triển lãm ở Lê thị riêng có 1 em màu y chang như vậy cũng rất đẹp dẫn đi thi nhưng rất tiếc bị loại vì màu không chuẩn ? Bạn có thể xem trong box nam mới , mời xem chó pq của mình em nó trước khi đi thi !

huybinhxp

Member
Đường link đây :
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=18805
Chủ của em nó đang đức kế bên đó , màu nâu này nhìn cũng đẹp lắm nhưng bị loại trong cuộc thi chó PQ thì hơi tiếc :)
Ráng chăm cho nó đẹp giống em trong hình nhé ?
Không cần ăn cầu kỳ quá đâu ? Chó PQ chủ yếu ăn tạp , mình ăn gì còn đồ dư cho nó ăn là xong ?
Còn tốt hơn nữa thi mua thức ăn A3 cho nó ăn là rất OK :)

chiennk

Member
Cảm ơn anh đã chỉ giáo cho em nhiều. Chó mực nhà anh đẹp quá, quả thật không chê vào đâu được. Chúc mừng anh!

HieuKTS

Member
Em thì chưa được tận mắt nhìn 1 em PQ màu socola bao giờ cả . Nhưng nhìn trong ảnh buổi dogshow ở cv Lê thị Riêng thì em nó đẹp quá bác ạ ! màu lông đúng là hàng độc, ... Bác Chiennk cố gắng chăm sóc em nó thật tốt nhé - hôm nào có buổi off thì bác cho em ý đi giao lưu đảm bảo không bị đụng hàng !!! :-bd:-bd:-bd
Còn hiện tượng chó con đi phân lỏng cũng không đáng lo lắm bác ạ, em nghĩ chỉ cần điều chỉnh chế đọ ăn là được thôi ạ , em nghĩ thức ăn không nên quá nhiều chất và cho chó ăn nhiều, cho ăn ít nhưng chia làm nhiều bữa . Chó to thì 1 ngày có thể ăn 2 bữa nhưng chó con ngày có thể ăn 5 bữa. Mỗi bữa ăn bác có thể cho 2-3 viên thuốc B1 trộn vào cơm cho cún ăn .. B1 thì có nhiều tác dụng lắm - trong đó B1 có chức năng như tạo 1 lớp màng ở thành ruột rất tốt , nó còn có tác dụng kích thích sự ăn uống !:D

bebi08

Member
Chó mình màu Socola bạn ạ. Mình biết màu này không phải là màu đặc trưng của chó PQ nhưng đã bị màu này chi phối mắt của mình rồi :D.
Tuy không phải là màu đặc trưng nhưng phải thừa nhận là rất đẹp. Ngoài cơm và thịt nạc băm ra bạn nên cho cún ăn thêm rau củ nhé.

chiennk

Member
Cũng nhiều lần mình mong ước đi tìm 1 chú PQ màu đặc trưng mà còn là 1 chú PQ chính hiệu nhưng không thành. Rất mong ACE diễn đàn giúp đỡ để tất cả anh em mong ước giống mình sẽ trở thành hiện thực.

chiennk

Member
Hôm nay bé Míc nhà mình tròn 2 tháng tuổi thấy vui vui nên chúp mấy bức anh post lên diễn đàn. Được cái bé ăn khoẻ lắm nhưng không giám cho ăn nhiều vì tương lai của bé :D

Các bác cho em hỏi bé MÍc nhà em Xoáy kiểu gì ạ?

vietyen

Member
Em mới tậu cố bé này được 1 tuần. Mong các bác cho chút kinh nghiệm để nuôi bé trưởng thành.

Mới về mà đã muốn đi săn mồi rồi

Bé ngắm nhìn không gian xung quanh để khám phá điều mới mẻ

Khi nhìn thấy kẻ địch phải sủa vài câu :D

Xoáy gì các bác nhỉ :)

Mọi sự góp ý của các bác em rất cảm ơn nhiều.
mình có vài lời nhận sét với em bé nhà bạn nhé, chó của bạn hình như màu socola hay sao ý nhỉ, màu chó đẹp, xoáy kiếm, cái mặt này cũng có cá tính đó bạn ạ, nhưng mà bạn phải bổ sung thêm can xi cho em nó đứng tai lên bạn nhé.

chiennk ơi , em nó đang còn bé , nếu nó ăn được thì cứ cho ăn , bây giờ mà bạn không cho nó ăn là sẽ ảnh hưởng tới sức khỏe vóc dáng em nó sau này đó , khi đã khoảng 6 tháng trở lên thì hãy phanh ăn lại và cho tập luyện thường xuyên
chút ý kiến riêng mong sẽ có ích cho bạn

chiennk

Member
Cho mình màu socola đấy bạn ạ, còn cái xoáy của nó quái ghở lắm chẳng hiểu là xoáy gì bạn ạ, nếu nhìn nghiêng là xoáy đao nhưng nếu nhìn thẳng xuống thì không phải là xoáy đao. Để lớn tí mình sẽ pót ảnh mới nhờ mọi người xem xét hộ nhé. rất cảm ơn bạn Vietyen đã chỉ giáo!

mình có vài lời nhận sét với em bé nhà bạn nhé, chó của bạn hình như màu socola hay sao ý nhỉ, màu chó đẹp, xoáy kiếm, cái mặt này cũng có cá tính đó bạn ạ, nhưng mà bạn phải bổ sung thêm can xi cho em nó đứng tai lên bạn nhé.

Em Míc nhà bạn màu rất đẹp , theo mình nhận xét xoáy lưng em Míc là xoáy mũi tên.
Bạn cố gắng cho em nó ăn tròng đỏ trứng gà để tai nó dựng lên nhé!:love struck:
Chúc mừng bạn đã sở hữu được em Phú quốc dễ thương. Thân ái !
Nhà mình đã và đang chăm nuôi chó PQ

heoanpho

Chó của bạn màu lạ ghê. Cho nó ăn viên canxi 5000d/1 viên, nó còn nhỏ bạn cho nó ăn 1/2 viên 1 ngày thôi , cho ăn 10 ngày nghỉ 1 tuần rồi cho ăn tiếp. Ăn tầm 3 đợt như vậy là tai dựng lẹ lắm bạn ạ. Chúc bé Míc nhà bạn ăn mau chóng lớn !