• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó PQ nhà mình đê,các bác xem chơi

AQ101

Member
Oái, tìm mãi mà không thấy!
Bạn chụp kỹ cho mấy con đen vàng 4 mắt một cái, AQ là khoái nhất bọn đen vàng 4 mắt đấy, mấy con này săn chuột thì cứ gọi là......
Cám ơn trước nhé!

AQ101

Member
Hì,
Cám ơn cc nhé! Bạn chịu khó chụp lại từng con một ở một số tư thế: đầu mặt ngực(như hình con cái đầu tiên), đứng nhìn nghiêng( chó nhỏ phải ngồi xổm, rê máy sát mặt đất rồi làm soạch một cái thế là xong). Nếu chúng chạy lung tung thì làm môt cái dây vải nhỏ xích tạm lại!
Chó bố mẹ giống, màu gì thế?
Thanks

cuncun07

Chào Bác AQ101.
chó bố màu đen tuyền,mẹ nó màu vàng lửa,để vài hôm nửa em sẽ chụp thêm vài tấm nửa để các bác chim ngưỡng,thanks bác
AQ101 đã chỉ em cách chụp ảnh nhé.

cuncun07

con cái có màu vàng nhạt đó bác AQ101 ơi,nhưnng em thích thằng vàng xậm hơn,nó bắt chuột giỏi lắm

quangnhoc

Member
trời sao mấy em này nhìn dể thương quá anh ở đâu vậy cho địa chì đi để em qua xem cho nó đã con mắt với chứ nhìn hình đâu có đã

AQ101

Member
con cái có màu vàng nhạt đó bác AQ101 ơi,nhưnng em thích thằng vàng xậm hơn,nó bắt chuột giỏi lắm
Mới bé thế mà đã bắt được chuột rồi à. Bạn thử test hai con đó xem con nào nhanh hơn bằng cách cho chúng chạy thi đuổi theo một vật mình ném ra, nếu con nào thắng nhiều và tỏ ra tập trung ngay từ khi có dấu hiệu thi đấu thì đấy là con sẽ săn chuột giỏi hơn.
Tiêu chuẩn đầu tiên để lựa chó săn chuột là chó đực, nhanh nhẹn. Loại chó đen khoang vàng, bốn mắt quan trọng nhất là sắc đen, vàng phải là đen và vàng tuyền không pha lông màu khác, chỗ giao nhau giữa lông đen và vàng phải sắc nét, các khoảng màu cân toàn thân, mắt giả phải thật tròn.

huuquanxd

ới cucun07 ơi , cho mình hỏi tí ? Anh Q (let-it-be) có nói là trong bầy (lúc trước khi rã) này còn có 1 con đực màu chocolate (hiện nay , nó đang ở với mình) cucun07 có biết chính xác ngày sinh của tụi nó ko ? tháng sinh cũng được !

cuncun07

chào bác huuquanxd bọn nó sinh ngày 17/10/2007,nhưng con đực đó đang ở với mình mà......

cuncun07

đây là hình mới nhất của mấy nhóc nhà mình đây,bọn nó đã được 6.5kg rối

phanphuong

Nhìn đã quá, mình mới tập tành nuôi có một con PQ mà bây giờ bị....ghiền rồi. Suốt cả ngày cứ đảo qua đảo lại Việt Pet với Việt Dog chấm cơm. Chắc có ngày bị sếp cho "lên đường" quá!
Chúc mừng nhé, mấy chú cún nhìn "phê" quá!

cuncun07

đúng là nuôi mấy em này thích thật,nhưng phải có chổ để mấy bé đào bới mới được,ae xem nó bới hang nè