• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó PQ nhà em sau 2 tuần bổ sung canxi

hanhpp

Member
Sau khi tai cún bị sụp,e co bổ sung canxi được 2 tuần. Tình hình như sau:

Tay2Ngon

cún của bạn trông lớn hẳn lên. bạn có thể cho mình biết bạn cho cún bổ sung canxi gì đc ko?. thanks bạn...chúc cún mau lớn

hanhpp

Member
Chào các bác. tôi cho cún uống loại canxi cobie dạng nuoc của trẻ con và loại hộp caãni mua ở 205 Truong Dinh của TQ. Tất nhiên là ăn thêm xuơng gà. Nhưng vẫn chưa thấy cải thiện nhiều lắm. 2.5tháng - 6.5kg.

Chào ban Hạnhpp! Mình cũng vừa mới có 1 em đực màu đen hơn 2 tháng, tai vẫn chưa dựng. Mình muốn hỏi nếu cho uống canxi dạng viên thì cho uống ntn? truyền chotui chút kinh nghiệm nhé. Cám ơn nhiều

PhuQuoc-J

mình cũng mới bắt 1 em PQ 2tháng tuổi. nhưng cún nặng có 2kg. có bé quá ko các bác.

chó của bạn đẹp thiệt đó. xin hỏi em nó máy tháng rùi, bạn cho uống ntn để tai em nó dựng lên thế?

hanhpp

Member
Chào các bác. Cún PQ nhà em đến hôm nay thì một tai đã dựng lên hẳn, còn một tai thì nó bị vẹo sang ngang, nhìn rất buồn cuời. Ko hiểu sẽ phải khắc phục tiếp thế nào.

leloc

Member
Chào ban Hạnhpp! Mình cũng vừa mới có 1 em đực màu đen hơn 2 tháng, tai vẫn chưa dựng. Mình muốn hỏi nếu cho uống canxi dạng viên thì cho uống ntn? truyền chotui chút kinh nghiệm nhé. Cám ơn nhiều
Chó khoản 4 tháng trở lên tai mới dựng chắc chắn bạn đừng lo , bạn có thể cho ăn bổ xung thức ăn viên trong đó có đủ khoáng chất và can xi

chó của bạn đẹp thiệt đó. xin hỏi em nó máy tháng rùi, bạn cho uống ntn để tai em nó dựng lên thế?
em này tai hơi yếu nên phải kết hợp rất nhiều phương pháp, vừa cho ăn canxi vừa dán tai cho em nó. cho ăn canxi sau khi ăn, trong bữa ăn nên cho thêm 1 chút dầu mỡ để hấp thu canxi tốt hơn. em này hơn 7 tháng rôì bạn

hanhpp

Member
Vâng các bác à, tai nó rất mỏng và mềm. Hom qua em cân thử dc 7,6kg. Tai có vẻ cải thiện hơn 1 chút. Sau 11 tuần thì cũng tạm ổn.