• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó PQ nhà em bị bắt rồi

huhu em chỉ đi ra ngoài có một tí mà chú chó PQ chạy ra ngoài thế là bị bắt :(:)(:)((em tìm khắp nơi nhưng chưa thấy ai có biếc chỗ nào làm ơn chỉ cho em với :praying:hoặc ai có tìm thấy thì báo cho em nha hình dạng có hai đốm vàng trên hai mắt mỗi bàn chân có màu trắng xoáy trên lưng có hình xoắn ốc Dog Eyeem định chụp hình nhưng chưa kịp chụp thì bị bắt rồi ai thấy thì liên lạc cho em
Email:cosomaybaothanh2000@yahoo.com
em xin cám ơn:praying::praying:

k790i

Member
khổ thân , mình cũng từng bị mất một con chó nhỏ , xinh lắm , đăng báo , dán tờ rơi , mà mãi vẫn biệt tăm biệt tích , em nó đi , đi mà chẳng ngờ tới , hết duyên là đi . Khóc suốt , cứ đêm là nhớ đến nó , hồi đó còn cho nó vào phòng ngủ của mình , nó ngoan lắm , nằm yên re ngủ , sáng đúng 6 h là dậy thức mình dậy đi học luôn .
Mà mấy người bắt chó , không biết có phân biệt được chó PQ không ,hay là cho là con chó ta đi làm một nồi luôn thì tội nghiệp em nó .

catsamac

Member
Cầu Kiệu (hỏi người ta địa chỗ chuộc chó), chợ chó Lê Hồng Phong, Chợ chó cuối đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa (gần đến bờ sông). Đừng nói với nó là chó em rất thương hay rất quý,....ko bọn nó bắt chẹt. Nói là chó lai có xoáy lưng,......gì đó....

Nếu mất ban ngày thì khó hơn vì có thể nó chui vào chỗ nào đó trốn hay chạy vào nhà kkhác mà không biết đường về. Trường hợp này cần đi hỏi xung quanh trong bán kính khoảng 1-2km hoặc đi kiếm lúc sáng sớm hay chiều tối khi người ta hay dẫn chó ra đường cho VS.

Chúc may mắn. Mình cũng từng làm như thế và tìm được chú chó cưng của mình!

yennhi

Member
Chia buồn cùng chị..., Nhưng bị bắt thì có thể tìm đ.c nếu chưa bị thịt nhưng chó PQ thì ít khi bị thịt, cố đi vào máy khu mua bán chó mà tìm chị àh, lần trước ở diển đàn củng có 1 người bị mất nhưng củng đả tìm đ.c ý.. chúc may mắn nhé...!

hnghia94

Ra Cầu Kiệu đó bạn . Hồi đó em PQ nhà mình cũng bị bắt như bạn vậy, ra Cầu Kiệu hỏi thì nó đòi chuộc 3t .Hjx cái bọn này này đúng là vô luơng tâm !!!

cám ơn các bác đã quan tâm em đã ra cầu kiệu cho người ta 100.000 tiền cò kô biết có được kô đây

wanfu

nhà bạn ở đâu vậy hôm bữa mình cũng bị bắt ra lê hồng phong chuộc về hết 7 xị mỗi wan đều có chỗ tiêu thụ riêng bạn nói rõ sẽ dễ tìm hơn chúc may mắn mà tốt nhất là đi 3 người bạn và 2 người khác lúc ra mua bạn đừng ra mặt nha nó thấy chó mừng bạn nó bít là chủ sẽ ép giá lắm đó chúc may mắn

mình đã tìm khắp các chỗ đó rồi nó còn đòi mình cho 100.000 tiền cò để tìm chó nếu tìm được thì nó call cho mình nhưng nếu kô thì ai đó đã mua nuôi hoặc bị mần thịt rồi

cám ơn các bạn đã quan tâm chia sẻ mình lại chỗ chợ chó nó nói mới bán chiều ngày 20 thế là may mắn rồi hi vọng chủ mới sẽ tốt với nó

mrmanly

Mình cũng bị mất 1 con PQ đực đầu tháng 8 năm ngoái. Nuôi đc mấy năm rồi nên cũng buồn lắm. Mình rất hiểu cảm giác của bạn. Cũng may mình còn 1 niềm an ủi đó là vẫn nuôi đc vợ của chú bé. Bây giờ nhà còn mỗi 1 con nhiều lúc nghĩ lại cũng buồn. Haizzz !

kevuitinh

Member
xin chia buồn cùng bạn , chó pq nhà bạn chắc còn ít tuổi nên mới ko may bị bắt , nhưng ngay cả mình cũng thấy yên tâm khi biết con pq nhà bạn dc bán cho người khác , mình cũng mong nó sẽ dc chủ mới chăm sóc cẩn thận , chu đáo , và đừng để bị bắt nữa :D:D

nguyenkhai1409

huhu em chỉ đi ra ngoài có một tí mà chú chó PQ chạy ra ngoài thế là bị bắt :(:)(:)((em tìm khắp nơi nhưng chưa thấy ai có biếc chỗ nào làm ơn chỉ cho em với :praying:hoặc ai có tìm thấy thì báo cho em nha hình dạng có hai đốm vàng trên hai mắt mỗi bàn chân có màu trắng xoáy trên lưng có hình xoắn ốc Dog Eyeem định chụp hình nhưng chưa kịp chụp thì bị bắt rồi ai thấy thì liên lạc cho em
Email:cosomaybaothanh2000@yahoo.com
em xin cám ơn:praying::praying:
xin chia buồn cùng bạn ,mong rằng bạn sớm tìm đựơc lại chú cún cưng Dog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog Eye