• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó PQ mới trổ mã để mọi người nhận xét

catsamac

Member
Nàng chó PQ cái nhà mình mới trổ mã. Xin ý kiến mọi người. Các bác nhận xét thoải mái nha.

tina90

Member
Đẹp thế nhìn nó bệ vệ như chó đực ý trả giống chó cái gì cả:love struck:

catsamac

Member
Tiểu thư này rất hiền, rất nữ tính! Chỉ mới dám cắn con gián thôi. Có chuyện gì thì chỉ sủa ầm ĩ lên rồi chạy vô gọi chó đực!

milkyway

con PQ nhà anh đẹp quá, lần sau off bên hội SGToydogs anh mang nó theo nhé! Nhìn cái đuôi nó quẫy yêu quá điiiii ^^

puk_inter

Member
Đen thui thui chẳng thấy mà nhận xét cả cát ơi, lấy hình cẩn thận xem nào, hình xoáy, lông, mặt... đầy đủ vào chứ!

CENTIMET

Member
Dáng khá, có thể ở ngoài là đẹp ..vì hình chụp hơi kém ..Chưa lột tả được ưu điểm.
Có lẽ bác SCM chụp buổi chiều tối, trong nhà nên hình mờ mờ ảo ảo..
Dáng và tai đẹp... tiếc là Cent không Cảm tình nhiều với màu đen..
Tạm xem là chó tốt: 6/10 thang điểm

Thân!

..

yennhi

Member
Chúc mừng hội trưởng có em có ưng ý.
Cho thêm hình anh CSM ơi, xoáy em nó thế nào, cân nặng, mấy tháng rồi, em thấy con này hình như anh nuôi cũng lâu rồi thì phải.
2 tai em nó đẹp wá...!
@CENTIMET : khác với anh CENTIMET và anh CSM em thì lại rất thích màu đen.
Màu đen quý phái, màu đen quyến rũ, tôi là ...............^^!...................!( đùa tý :) )
Chúc mừng...!

gnoulal

Member
chó nhà CSM đẹp nhỉ. con đực nhà bạn hôm nay cũng ra dáng hẳn. con đen trông hơn gầy. chụp thêm mấy hình chất lượng hơn mới nhìn hết chất lông và xoáy của nó được.

bác chụp thế này thì khó phát biểu quá, chỉ nhìn được dáng thôi, xoáy không thấy, lông cũng không nốt, mặt mũi thì :hypnotized: em tạm đánh giá là: ức nở, ngực sâu, đuôi vót cần câu (mặc dù chụp bị rung hình), mông có vẻ hơi cao hơn gáy :D. Mời mọi người tiếp tục bình phẩm :day dreaming:

Em này đẹp mê ly.Em thích nhất màu đen.Là cái như thế này là oai lắm rồi.Nhà bác có tất cả bao nhiêu con chó PQ hả bác CSM

catsamac

Member
Nhà mình chỉ có 2 em thôi! Em đen này tương đối đẹp song bản lĩnh thì hơi yếu và phá nên nhiều lần đã định thanh lý rồi. NHưng nó cũng khá dễ thương và hiền nên cuối cùng vẫn để lại nuôi.

Chiều cao khoảng 43 cm (hơi nhỏ) cân nặng khoảng 14kg. Mình đang update ảnh thêm nhưng mạng chậm quá. Xoáy giống xoáy kiếm nhưng đóng thêm một xoáy ngay giữa nên hơi lệnh. Màu lông đen nhưng hơi ánh đỏ. Mới thay lông nên nhiều chỗ còn chưa mọc đầy đủ. Ngực hơi hẹp. Lưỡi có đốm cả đầu lưỡi và trong lưỡi. Mí mắt hơi trắng. Tuổi : khoảng 8 tháng. Tốc độ chạy trong nhà và tăng rất cao lúc nào cũng vượt qua con đực. Hay chạy xoay tròn trong nhà với vòn tròn khoảng 3 m, có khi nhảy cả lên ghế.

Tai có khả năng xoay 90-120độ. Tuy nhiên tai đứng nên rất sợ dội nước vào đầu mỗi khi tắm.

Điểm tự chấm về hình dáng so với con vàng đực 10/6.
Điểm tự chấm về tính năng so với con vàng đực 1/10. :D

Ảnh chụp với hai nhóc song sanh nhà mình

quangnhoc

Member
cái hhình mà đứng chung với hai đứa bé thì thấy ngực nó có hẹp đâu anh con này đẹp quá chừng, mà anh cho nó ở trong nhà suốt hay sao mà móng chân nó hơi dài lúc đầu nhìn em cứ tưởng nó là con đực không hà

catsamac

Member
Đúng rùi Quang à! Em này chỉ ra đến cửa là bị đuổi vào nên hâu như chỉ ở trong nhà. Ngoài đường là một thế giới xa xỉ với em nó!

puk_inter

Member
Hêhê cát nhà ta tính phát triển dòng PQ lông sát hả em, sao da nó bị gì thế, chó dáng khá đẹp>:D<

Em PQ này dáng đẹp, nhưng Xoáy ko cân, lông ko thuần thì chưa phải là con chó đẹp, mà mí mắt trắng là hậu quả của phối giống đại trà, thoái hoá gen.( đây là lỗi nghiêm trọng).Theo những kinh nghiệm tham khảo của các bác đi trước.$-)