• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó PQ 6,5 tháng.

hanhpp

Member
Cún PQ nhà em sau hơn 1 tháng tẩm bổ canxi, xương bò, tình trạng vẫn thế. 17.5kg. Chắc hết lớn rồi.

duoivot

Member
Chó của bạn đẹp đấy chứ, hình dáng vậy là ổn rồi, tuy cái đuôi không chuẩn nhưng nhìn chung 6,5 tháng vậy là tốt rồi vì chó đực còn phát triển hoàn chỉnh đến khi đạt 18 tháng !

hanhpp

Member
cún nhà em bị nôn và bỏ ăn 3 ngày rồi. đi ỉa toàn ra nước. Chắc sắp đi rồi. em cho uống smecta va đường gluco. ko biết thế nào.

manty

Member
Bác ơi, sao không đưa cún đi BSTY đi, nếu tiện mời BSGV tới nhà. Nếu không mang ngay ra đường Giải Phóng, mang tới công ty Hanvet ấy, họ có nhiều BSTY kinh nghiệm tại phòng khám. Chúc cho cún chóng khỏe.

hanhpp

Member
Chào các bác, đấy là tư vấn của bs o Hanvet đấy ạ. Hiện tại cún nhà em đã hết nôn, ỉa chỉ còn loãng và mềm. Ăn nhẹ được rồi. Hy vọng là qua khỏi.

tuyluy

Member
Chào các bác, đấy là tư vấn của bs o Hanvet đấy ạ. Hiện tại cún nhà em đã hết nôn, ỉa chỉ còn loãng và mềm. Ăn nhẹ được rồi. Hy vọng là qua khỏi.
Em oi, cún tiêm phòng rồi mà vẫn bị dính à? Hay là ăn phải cái gì bậy bạ khi em thả nó ra ngoài chăng? Ở thành phố là sợ nhất cái bọ cẩu tặc. Chúc cún nhà em chóng khỏe Bảo nhá.

hanhpp

Member
em cảm ơn chị Tú, cún nhà em đã khoẻ rồi ạ. Nhưng điều kiện nuôi nhốt nhiều nên có lẽ là không lớn được nữa.

Hung.tinhyeu

Active Member
Em oi, cún tiêm phòng rồi mà vẫn bị dính à? Hay là ăn phải cái gì bậy bạ khi em thả nó ra ngoài chăng? Ở thành phố là sợ nhất cái bọ cẩu tặc. Chúc cún nhà em chóng khỏe Bảo nhá.
Tiêm phòng không phải là bức tường thép, nên vẫn có con bị dính chấu là lẽ đương nhiên chị Tú à. Thân

tuyluy

Member
em cảm ơn chị Tú, cún nhà em đã khoẻ rồi ạ. Nhưng điều kiện nuôi nhốt nhiều nên có lẽ là không lớn được nữa.
Không phải nuôi nhốt mà không lơn được nữa đâu em à, chị nghĩ là do giống chó thôi, con chó PQ đực nhà chị thả nhông nhông, cũng chỉ nặng tầm 17kg thôi, người rất thon và chắc, nhẹ nhàng và nhanh như một mũi tên bắn em ạ:D Phải nhìn em nó chạy nhất là khi có biến cần tăng tốc thì mới hay :) Rất khôn. Hình như phần lớn cái bọn PQ nó chỉ nhằng nhằng thế thôi hay sao ấy, nghe nói có sự khác biệt về giống chó PQ bắc đảo và nam đảo thì phải.

To bác HungTinhYêu: thế mà mình lại cứ tưởng tiêm phòng rồi thì đố con vi trùng nào lại gần được mới chết :)

hanhpp

Member
Đúng là cún nhà em chắc là loại nhỏ. Nhưng càng lớn thì có vẻ ko sợ các con chó lớn hơn ở xung quanh nhà em. Nhưng cũng chưa thấy căn con nào cả.

tuyluy

Member
Chó nhà em vẫn là trẻ vị thành niên em ơi. Phải sau 1 năm thì nó mới gọi là thanh niên, và khi được 2 tuổi như thằng nhà chị thì được gọi là trưởng thành, lúc đó tính cách mới là chuẩn đấy. Trước 1 tuổi, chó nhà chị cũng nhát lắm, sủa rất ít và không hề hung hăng. Nhưng sau 1 tuổi thì em nó đổi hẳn tính, ngoan hơn, và hung hăng hơn.

hanhpp

Member
Vâng, em cũng hy vọng là sau 2 năm thì cún sẽ khôn và hung hăng hơn.