• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó PQ 4 tháng tuổi không biết sủa?

quanghuy147

Các bác giúp mình với, con chó PQ nhà minh đc khoảng 4 tháng tuổi rồi mà sao vẫn chưa biết sủa? Khách tới nhà thì nó vậy đuôi ra liếm nữa chứ. Sao kì vậy? Nhà mình ít người lui tới nên không biết đó có phải lí do khộng? Mình cũng đang nuôi 1 em chó thường khác, em này 0 phải chó PQ mà sủa quá trời. Buồn em PQ ghê vậy đó! Dog Eye
Mong các bác giúp đỡ! Cám ơn các bác!

ngoc_anh

Member
Không sao đâu bạn ạ. Cứ nhốt em PQ một thời gian cùng em chó thường kia. Một thời gian là "lắm mồm" ngay thôi. Em boxer nhà mình ít mồm lắm nhưng ở gần em lắm mồm khác một thời gian là lại "ồn ào" như ai thôi. Chúc thành công!

quanghuy147

Cám ơn bác, không biết chó có bị câm giống người không nhỉ? Mình sợ con PQ này bị câm quá. :-(

ngoc_anh

Member
Hic hic hic! Muốn biết em nó có bị câm hay không cứ lấy roi (nhỏ thôi) quất cho em nó một cái thật đau. Nó kêu ẳng ẳng thì không phải câm đâu (nhưng làm thế hơi vô nhân đạo!)

quangnhoc

Member
bác ơi đừng đánh tội em nó.mình trước có một con phú quốc cũng giống như vậy.nhưng sau khi nó trưởng thành thì rất dữ. ráng nuôi em nó thêm hai tháng nửa là bạn sẽ thấy.

quanghuy147

hic hic đành đợi vậy , dù gì các bác nói vậy mình cũng yên tâm phần nào . :) Cám ơn các bác!

Các bác giúp mình với, con chó PQ nhà minh đc khoảng 4 tháng tuổi rồi mà sao vẫn chưa biết sủa? Khách tới nhà thì nó vậy đuôi ra liếm nữa chứ. Sao kì vậy? Nhà mình ít người lui tới nên không biết đó có phải lí do khộng? Mình cũng đang nuôi 1 em chó thường khác, em này 0 phải chó PQ mà sủa quá trời. Buồn em PQ ghê vậy đó! Dog Eye
Mong các bác giúp đỡ! Cám ơn các bác!
Tùy chó thôi Bro ơi!

Có con chó tôi nuôi chẳng thấy nó sủa bao giờ có khách lạ đến nó chạy ra quay mông lại chờ khách phát cho 1 cái thật đau vào mông rồi mới chạy đi chơi.

Ai không biết hok phát vào mông nó thì nó cứ chạy theo đến khi nào "thi hành nghĩa vụ" xong mới đi!

Còn ở 70 NTMK thì đang nuôi 1 em - khách đến là cứ phải tóm lấy mõm nó lắc lắc thật mạnh nó mới hài lòng.

Có sao đâu! đừng có lo

lulutoto

Member
Tùy chó thôi Bro ơi!

Có con chó tôi nuôi chẳng thấy nó sủa bao giờ có khách lạ đến nó chạy ra quay mông lại chờ khách phát cho 1 cái thật đau vào mông rồi mới chạy đi chơi.

Ai không biết hok phát vào mông nó thì nó cứ chạy theo đến khi nào "thi hành nghĩa vụ" xong mới đi!

Còn ở 70 NTMK thì đang nuôi 1 em - khách đến là cứ phải tóm lấy mõm nó lắc lắc thật mạnh nó mới hài lòng.

Có sao đâu! đừng có lo
hehe, giống con cocker nhà dì em. nghe buồn cười thật. con nhóc nhà dì em thì cứ đưa mông cho khác vuốt kg hà, mà càng vuốt càng sáp vào mới ghê, mệt mỏi với nó luôn...Dog Eye

catsamac

Member
Còn con PQ của mình thì không thích sờ. nó chỉ thích liếm, liếm tất cả mọi thứ bạn chìa ra cho nó! Một con thì thích hửi, từ nhà bác CENTIMET hay đi đâu xem chó về là nó hửi từ đầu đến chân, hửi đi hửi lại phải đi tắm và giặt hết quần áo nó mới hết hửi!

quangnhoc

Member
Tùy chó thôi Bro ơi!

Có sao đâu! đừng có lo
bác này tòan nuôi chó quái kiệt không nhĩ! bửa nào em phải qua nhà bác lắc mõm và xem chó luôn một thể :D

quanghuy147

Thấy mấy bác kể về chó của mấy bác mình mới thấy đc an ủi phần nào , té ra chó mình vẫn còn khá là bình thường so với con chìa mông và chìa mỏ ra . :-D

bác này tòan nuôi chó quái kiệt không nhĩ! bửa nào em phải qua nhà bác lắc mõm và xem chó luôn một thể :D
Nói là phải giữ lời - nhưng khi nào qua thì phải điện thoại báo trước để người và chó còn chuẩn bị tiếp đón.

Lời mời có giá trị vô thời hạn với tất cả các ACE quan tâm giao lưu :-bd

dunghpengineer

bạn đừng vội lo.tôi cũng nuôi một con PQ đ ến gần 8tháng mới sủa .nhưng biết khi sủa thì rất khôn.tôi đã biêts một vài trường hợp như vậy,chúc bạn có một chú chó như ý

Aipolit

Tôi đang nuôi 2 con PQ trên 8 tháng tuổi , mỗi con 1 đặc tính, tuy nhiên cả 2 con này khá nhạy cảm. Bất cứ thay đổi nào về tình cảm như, chuyển 1 con đi nhà khác, hoặc chủ, hoặc trẻ con trong nhà đi đâu 1 thời gian là nó thay đổi tâm tính luôn, bỏ không chịu sủa, khách đến không sủa cũng không mừng.

quangnhoc

Member
Nói là phải giữ lời - nhưng khi nào qua thì phải điện thoại báo trước để người và chó còn chuẩn bị tiếp đón.

em đã ghi nhận lời mời của bác. thứ bảy này sẽ có mặt tại nhà của bác.

Hoasua

bạn đừng vội lo.tôi cũng nuôi một con PQ đ ến gần 8tháng mới sủa .nhưng biết khi sủa thì rất khôn.tôi đã biêts một vài trường hợp như vậy,chúc bạn có một chú chó như ý
Ui, cũng hy vọng là anh ku nhà mình khôn lên một tẹo, chứ bây giờ 6 tháng rồi mà chẳng sủa gì, khách vào nhà ra sờ mó thoải mái. Thế thì còn trông nhà thế nào được nữa :((

Hay bác dạy nó sủa đi ạh, bây giờ thế này , dạy nó khi nào muốn ăn thì sủa ..hix mình phải sủa mẫu đấy ạh :D tạo cho em nó phản xạ có điều kiện hịhị nhưng cẩn thận tránh trường hợp nó lại tưởng nhầm là khi nào mình sủa nó mới ăn thì nhục đấy ạh.....
Hehe trêu bác tí cho vui thôi, bác thử nuôi thêm 1 con chó khác hoặc chịu khó cho em nó đi giao lưu với nhà nào có chó xem , thấy con khác sủa thía nào em nó cũng học theo thôi ạh, àh nếu muốn thử em nó có bị câm hay không thì thử đét cho em nó 1 cái thật đau xem sao ( tuy hơi xót 1 tí), nó mà kêu ăng ẳng thì chắc là không câm đâu!
Chắc chó nhà bác bắt về nuôi sớm quá hoặc bị nuôi cách ly chó mẹ từ nhỏ sớm quá nên chưa học được cách sủa , mỗi con 1 đặc tính có khi bạn đang có một con chó đặc biệt thì sao ...!
Chúc bạn thành công!
Àh mà muốn nó sủa và giữ nhà phải xích ở chỗ ít người , huấn luyện phải kiên trì và từ từ bác ạh
Bcá có thể vào trang web : chophuquoc.com , người ta có bài dạy chó sủa giữ nhà đấy ạh!

yennhi

Member

Yennhi cũng rất muốn 1 lần quá bộ nhà cố nhân, đúng là đánh nhau sức đầu mẻ trán rồi mới nhận anh em ^^!..:)..!
Em xin nhờ topic tý nhé...:)...!

puppy 109

Member
lâu lâu dắt đi dạo,thấy chó hàng xóm cho tụi nó chơi với nhau,1 thời gian là lắm mồm ngay

Minnn

em coocker nhà em 3,5 tháng chỉ chơi nghịch cũng không biết sủa gì cả , nếu lớn lên mà nt thì chán nhắm :(( không biết có cách dạy cho em nó biết giữ nhà khi có người lạ không nhỉ , bác nào cho em lời khuyên với:(:)(:)(:)(:)((