• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó phối giống không được :( Giúp em với ạ :(

mitxi

Chào các anh chị trong diễn đàn em có 1 việc cần nhờ ac giúp ạ
- Bé nhà em đã tới kì salo thứ 4, kì salo 1,2 đã bỏ
- Khi đem bé đực đến phối thì bé cái vẫn vạch đuôi ra và đứg im ở đó. Khi chó đực nhảy lên người bé cái đc 1 lúc thì bé cái lại gầm gừ và quay lại nhảy lên người chó đực
- Em đã cho 2 bé ở với nhau cả 2 ngày rồi mà vẫn k dính đc.
Giờ em phải làm sao đây mọi người ơi :( Giúp em với kì salo thứ 3 của bé thì cũg đã dính đc 3 - 4 lần nhưng lại không đẻ :( Giờ em phải làm sao để cho 2 bé có thế phối đc ạ :( Cảm ơn mọi người tr ạ.
P.S : Em là thành viên mới nên chào hỏi hay ngôn từ dùng k thích hợp thì mong mọi người bỏ qua ạ.

lovekiss

Member
bạn không nhớ kỳ thứ 3 em ấy cho nhảy vào ngày thứ mấy à? Sợ sớm quá e ấy chưa chiệu, kỳ này bạn thử đem cho em chó đực khác nhảy xem nếu vẫn không đậu là do bé cái có vấn dề rồi. Vì thường chó cái đã chiệu cho nhảy thì ngay lần đầu đã dính rồi

mitxi

bạn không nhớ kỳ thứ 3 em ấy cho nhảy vào ngày thứ mấy à? Sợ sớm quá e ấy chưa chiệu, kỳ này bạn thử đem cho em chó đực khác nhảy xem nếu vẫn không đậu là do bé cái có vấn dề rồi. Vì thường chó cái đã chiệu cho nhảy thì ngay lần đầu đã dính rồi
Hay là không chịu chó đực nhỉ bạn ? Bh mà cứ mở cửa ra là em chạy đi luôn à.

NGUYENTHANHBAC

Cho nha pan theo minh nghi thi em no bi sôi roi kho ma dinh dc day tot nhat ban cho em no ra thu y tiem de khang chiu duc di:-h

lovekiss

Member
từ ngày thấy ra máu đến bây h là mấy ngày rồi bạn? Mình ít vào frum lắm có gì bạn muốn hỏi thì add yahoo nha lovekid1202 mình biết thì mình chỉ cho :)