• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó phốc có cần tiêm vắcxin 7 bệnh không?

tpointdinh

Member
Kính các bác, hiện em có tìm được 1 em phốc 5 tháng tuổi hợp mắt gấu mẹ nhà em.

Nhưng có 1 việc em còn lăn tăn đó là em nó chưa được tiêm vắcxin phòng 7 bệnh. Do đó em kính mong các bác góp ý giúp em là dòng phốc này có cần tiêm vắcxin không *vì bác chủ hiện tại của em nó có chia sẻ là không nên tiêm vì thể chất của em nó nhỏ, tiêm vào sẽ yếu đi*

Kính mong các bác góp ý thêm 1 vấn đề nữa giúp em là giữa chó phốc 3 tháng và chó phốc 5 tháng thì em nên lấy bé nào để dễ nuôi và nếu có cần tiêm vắcxin thì tiêm có hiệu quả hơn ạ?

Em xin cảm ơn các bác ạ.

tpointdinh

Member
cảm ơn bạn, mình vừa đón em nó về hôm nay, chắc để 1 tuần nữa cho em nó quen nhà + bớt lạnh, mình đưa em nó đi tiêm.

Bạn có thể chỉ cho mình địa chỉ tiêm nào tin cậy được không? và mình muốn hỏi thêm là nên tiêm xong rồi xổ giun hay là xổ giun trước khi tiêm + khoảng cách giữa 2 thời điểm này là bao lâu (nếu có).

cảm ơn bạn nhiều nhé. hi vọng bé nhà mình sẽ khỏe mạnh và lớn nhanh :x

zaizai_89

Member
Tiêm phòng thì ở đâu cũng được mà. Bạn mang tới bệnh xá thú y 74 trường chinh nhá.
Xổ giun trước đi bạn, trước khi tiêm khoảng 1 hay 2 tuần

Trabeoxinh

Member
Bạn đưa em tiêm ở Gaia ý. Vì tiêm là phải khám sức khỏe,đo nhiệt độ cơ thể. 2 em nhà mình 1 fox 1 chihuahua đều tiên ở đó hết. Yên tâm lắm. Giá cũng như các chỗ khác. 150k: 5 bênh. 200k: 7 bệnh. Và tiêm thêm 1 mũi trợ lực 50k. Tẩy giun ở đấy free bạn ạ. Nói chung đây là địa chỉ nổi tiếng ^^ Thân! chúc em fox nhà bạn mạnh khỏe <:p

tpointdinh

Member
Bạn đưa em tiêm ở Gaia ý. Vì tiêm là phải khám sức khỏe,đo nhiệt độ cơ thể. 2 em nhà mình 1 fox 1 chihuahua đều tiên ở đó hết. Yên tâm lắm. Giá cũng như các chỗ khác. 150k: 5 bênh. 200k: 7 bệnh. Và tiêm thêm 1 mũi trợ lực 50k. Tẩy giun ở đấy free bạn ạ. Nói chung đây là địa chỉ nổi tiếng ^^ Thân! chúc em fox nhà bạn mạnh khỏe <:p
hình như Gaia ở An Dương đúng không bạn? nhà mình ở mạn Chùa Bộc, ko biết mang em nó từ nhà mình lên Gaia có xa + em nó có bị rét trong thời tiết này không? >.<"

đã mang em nó về được 3 hôm, em ăn tham lắm, nhưng người em nó cứ bị run run và hay rên ư ư dù đã mặc 2 áo :( ... thêm nữa mũi em nó cứ ướt ướt và hay hắt xì ra nước trong, ai chỉ giúp em là bé nhà em có bị gì không với ạ? :(

các bác chỉ giúp em ở gần mạn Chùa Bộc có chỗ nào khám tốt để em mang em nó đi khám với ạ.

Ziny Yzma

Member
Nên tiêm bạn ạ. Chó nhà bạn đã 5 tháng, sức đề kháng còn mỏng nhưng cũng không phải là yếu đến mức không tiêm được. Chó fox nhà mình, bị bệnh đường ruột đi vệ sinh ra máu từ hồi 7 tháng đã có thể chết ngay rồi nhưng nhờ mình cho bé tiêm phòng từ trước nên bé đã hồi phục và thoát chết. Có những bệnh không phải bạn cứ muốn đè bé ra chữa là được đâu, cần phải phòng trước đến khi mang ra thú y chữa thì được ngay chứ còn không tiêm thì chả ai cứu được đâu. Chúc chó bạn luôn khỏe!