• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú Quốc Vện Lưỡi Đen.

Thoaiquan

Member
Cũng một phần do thái độ chủ nuôi nữa chứ không phải tất cả PQ nuôi ở đô thị đều thân thiện với người lạ đâu bác. PQ vốn là giống thông minh, đón ý chủ mà hành động nên chủ nó tính mà xởi lởi hay tiếp khách ở nhà, người lạ đến nó gầm gừ sủa lại hay bị quát nạt "im" với "yên nào..." thì chó có dữ cũng thành lành thôi bác ah. Chúng nó mà được khuyến khích trông nhà và ... khừ người lạ xem, chắc bác mất hết xóm giềng và... thủng túi vì đền ngay.
Ý kiến của bạn Ben đây rất chính xác. ..................................

con này lưỡi như thế nào không biết nhưng màu lông không phải vện lửa , vện lửa màu lông nền vàng đỏ lửa ,sọc vện đen . xoáy lưng màu đậm lửa . con này là vện thường thôi

ktx1108

Member
Cũng một phần do thái độ chủ nuôi nữa chứ không phải tất cả PQ nuôi ở đô thị đều thân thiện với người lạ đâu bác. PQ vốn là giống thông minh, đón ý chủ mà hành động nên chủ nó tính mà xởi lởi hay tiếp khách ở nhà, người lạ đến nó gầm gừ sủa lại hay bị quát nạt "im" với "yên nào..." thì chó có dữ cũng thành lành thôi bác ah. Chúng nó mà được khuyến khích trông nhà và ... khừ người lạ xem, chắc bác mất hết xóm giềng và... thủng túi vì đền ngay.
nhà mình có con chó cỏ bình thường thôi nhưng nó khôn lắm, mỗi khi thả ra là gặp ai nó cũng vui vẽ bất kể người lạ nhưng xich nó lại rồi thì ai vô nhà nó cũng làm dữ hết, nhiều khi hay la cho nó im nhưng nghĩ lại sợ la riết nó hiểu không sủa nữa thì mệt, thôi cứ để nó làm theo bản năng vậy :D

Thoaiquan

Member
con này lưỡi như thế nào không biết nhưng màu lông không phải vện lửa , vện lửa màu lông nền vàng đỏ lửa ,sọc vện đen . xoáy lưng màu đậm lửa . con này là vện thường thôi
À thì ra là vậy. Vậy con của mình là Vện thường rồi. Tại thấy màu vàng nó Đậm quá nên gọi là vện Lửa. Nhưng hình như màu Vàng Đỏ Lửa như bác nói là có máu Xoáy Thái nhiều lắm mới ra được màu đó. Nếu bạn có thêm hình con Vện Lửa như bạn nói post lên đây cho mình xem thì Cảm ơn bạn nhiều lắm.

À thì ra là vậy. Vậy con của mình là Vện thường rồi. Tại thấy màu vàng nó Đậm quá nên gọi là vện Lửa. Nhưng hình như màu Vàng Đỏ Lửa như bác nói là có máu Xoáy Thái nhiều lắm mới ra được màu đó. Nếu bạn có thêm hình con Vện Lửa như bạn nói post lên đây cho mình xem thì Cảm ơn bạn nhiều lắm.
Chào Thoaiquan : mình rất đam mê dòng Vàng lửa hoặc vện lửa , nhưng rất tiếc chưa sở hữu được ... màu của nó tuyệt vời, khác hẳn màu xoáy Thái, bạn cứ vào topic : hình ảnh off clb chó pq HN có ảnh của 1 anh Tên Công dắt 1 con cái vàng lửa xem thử xem có khác biệt không ( anh ấy đi đôi giầy thể thao , người mập mập đội mũ trắng đó ) lửa phải có lửa thực sự ...để mình tìm cách up hình đó lên ở đây để bạn xem nhé ...

Thoaiquan

Member
Chào Thoaiquan : mình rất đam mê dòng Vàng lửa hoặc vện lửa , nhưng rất tiếc chưa sở hữu được ... màu của nó tuyệt vời, khác hẳn màu xoáy Thái, bạn cứ vào topic : hình ảnh off clb chó pq HN có ảnh của 1 anh Tên Công dắt 1 con cái vàng lửa xem thử xem có khác biệt không ( anh ấy đi đôi giầy thể thao , người mập mập đội mũ trắng đó ) lửa phải có lửa thực sự ...để mình tìm cách up hình đó lên ở đây để bạn xem nhé ...
Về màu Vàng lửa. Em đồng ý với anh là em đã gặp vài con rất Đẹp. Rất Lửa. Nhưng về màu Vện ( Đỏ Lửa ) anh nên xem xét lại. Đỏ lửa là Đỏ như thế nào? Và Vện Lửa màu gốc nó là như thế nào???

Nó đấy , nếu phối với Vện đen thì hy vọng con của chúng nó sẽ ra Vện lửa ...
Màu lửa này sẽ LÓT NỀN cho vện màu ĐEN thì sao nhỉ??? đó là ý thích của mình không biết bao giờ mới có, thoaiquan xem thấy thế nào góp ý cho mình với, mình chỉ thích lai tạo ra thôi, chứ tìm mua ngay sợ rằng hiếm và giá trên TRỜI quá :)).

Thoaiquan

Member

Nó đấy , nếu phối với Vện đen thì hy vọng con của chúng nó sẽ ra Vện lửa ...
Màu lửa này sẽ LÓT NỀN cho vện màu ĐEN thì sao nhỉ??? đó là ý thích của mình không biết bao giờ mới có, thoaiquan xem thấy thế nào góp ý cho mình với, mình chỉ thích lai tạo ra thôi, chứ tìm mua ngay sợ rằng hiếm và giá trên TRỜI quá :)).
Theo ngu ý của tiểu đệ thì con này nên đi với Vện Vàng - Vằn Vện nhiều 1 chút. Có 1 anh trong SG đã từng cho phối như Thắng nói : kết quả ra 1 bầy Vện đen thui lui và Và lem đen tùm lum. Phối 2 lần đều như vậy cả.

con chó phú quốc đẹp thực sự chưa hẳn là phải đen lưỡi , còn vện lửa mình đã thấy có bác gì đó ở cần thơ dắt dạo ở công viên lưu hữu phước thì cực chuẩn màu đỏ lửa khác xa màu chó thái do chó phú quốc lông cứng và nếu là vện lửa thì xoáy nhìn đỏ như lửa vậy , vện đen rõ nét hơn nữa mình nhìn nó xoáy lưng tách rõ ràng chứ không lẫn lộn với vện như mấy con vện vân gỗ đâu

dat_dquoc

Member
hiện tại cho phú quốc rất hiếm chó đẹp, đặc biệt là vện........miễm thấy vằn vện là ok hết...... xúc liền.. hehehehh

Mình may mắn được sở hữu em này. Đặc biệt em nó có cái Lưỡi Đen từ trong ra ngoài. Hôm nay mạn phép gởi hình lên cho anh em đánh giá.

Chúc anh em một ngày cuối tuần Vui Vẻ!
chúc mừng bạn vì đã may mắn hơn mình. Bạn hãy cố gáng tìm chó nó một anh chàng thuần chủng nhé và mình xin được đăng kí từ xa một em nhé.

Thoaiquan

Member
chúc mừng bạn vì đã may mắn hơn mình. Bạn hãy cố gáng tìm chó nó một anh chàng thuần chủng nhé và mình xin được đăng kí từ xa một em nhé.
Chào bạn. Tại sao mình lại may mắn hơn bạn vậy ??? :) Ok mình sẽ cố gắng tìm cho em nó 1 tấm chồng xứng lứa vừa đôi. Cảm ơn bạn nhiều nhé.

BUZZ!!!

Tuy mình ko rành về PQ lắm.Nhưng quả thật em nhà bạn đẹp quá!thank vì đã chia sẻ!