• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó phú quốc Vện cái 6 tháng tuổi tắm nắng chiều 30 tết

Em su su nhà mình hôm nay tắm nắng, có 1 số điểm móng anh em góp ý thẳng thắn, không kiêng nể gì ngày đầu năm mới nhé :
1 . Cái lưng ... có 1 số hình nó võng xuống, khi chạy thì lưng có vẻ thẳng hơn ....
2. cái tai hơi to, hồi nhỏ nó còn to nữa nhưng giờ cái mặt nó to rồi nên cũng đỡ 1 chút...
3. Chân sau vẫn yếu do xích nhiều , vậy từ giờ mình thả ra liệu có cải thiện được cái chân không ?
4 . Đuôi đôi lúc chạm lưng nhưng khi chạy và khi tạo dáng chụp hình thì nó nhỏng lên như thế có ổn không ?
- các bác cho nhận xét nhiệt tình nhé , nếu nó có xấu thì em rút kinh nghiệm, đừng kiêng nể năm mới nhá...

dattran251

Member
Qua hình mình thấy chó bạn có tấm đầu lưng hơi võng , mấy ảnh sau mình thấy có ảnh lưng vẫn thẳng mà nhưng nó còn nhỏ cứ có thử xem sao bạn.
Riêng bản thân mình, mặc dù mình chỉ mới nuôi thử qua 2 con thôi, nhưng mình nghĩ nếu có thời gian trông chừng ( sợ trộm bắt ) hoặc điều kiện sân bãi tốt thì nuôi thả rong là cách phát triển tự nhiên tốt nhất.
Chia sẻ với bạn hình con đực của mình trong quá trình nuôi thả nhiều :
Lúc mới về nhà 3,5 tháng -5,5kg, lúc này chân nó bị khuỳnh rất nặng.

Lúc 6 tháng

Hiện tại

Không gì tốt bằng nuôi thả vận động tự nhiên nhiều đâu bạn ^^!
Thân!

can_508381

Member
P nên hạ ống kính xuống ngang lưng em nó thì sẽ thấy rõ khung xương và 4 chân hơn
Cái đầu thì P phải chụp 3 tấm
- 1 tấm ngang ( để thấy stop, mỏ )
- 1 tấm thẳng mặt ( để thấy gò má, mắt, tai )
- 1 tấm thẳng từ trên xuống để thấy hộp sọ
Nói chung cái đuôi em nó ok là ok rồi P ha, hihi

Comment cuối cùng thiệt thiệt cuối năm con rắn, hihi
Thân!

dattran251

Member
vâng xin cám ơn bác Đạt . mời các bác tiếp tục nhận xét ạ
Hihi mình mới nuôi cũng không có nhiều kinh nghiệm để nhận xét chó của bạn đâu, nhưng mà... mình thích cái đuôi của nó quá đi ( ít ra là đẹp hơn đuôi chó nhà mình đang nuôi rồi ), àh bạn có số đo chiều cao cân nặng của em này hông ? con cái nhà mình gần 6,5 tháng - 46cm-14kg

P nên hạ ống kính xuống ngang lưng em nó thì sẽ thấy rõ khung xương và 4 chân hơn
Cái đầu thì P phải chụp 3 tấm
- 1 tấm ngang ( để thấy stop, mỏ )
- 1 tấm thẳng mặt ( để thấy gò má, mắt, tai )
- 1 tấm thẳng từ trên xuống để thấy hộp sọ
Nói chung cái đuôi em nó ok là ok rồi P ha, hihi

Comment cuối cùng thiệt thiệt cuối năm con rắn, hihi
Thân!
Em chưa có kiểu ảnh nào của 2 con nhà em đang nuôi chụp từ trên xuống, nhưng chụp như vậy sẽ đánh giá được như nào anh? anh Kiên có hình mẫu không cho em với bạn chủ topic xem với ^^! Àh anh cho em hỏi, chiều cao cân nặng chó của em hiện tại như vậy, liệu sau này nếu như được nuôi tốt ( ăn uống như hạm :)) ) liệu có vượt size không anh!

can_508381

Member
Em chưa có kiểu ảnh nào của 2 con nhà em đang nuôi chụp từ trên xuống, nhưng chụp như vậy sẽ đánh giá được như nào anh? anh Kiên có hình mẫu không cho em với bạn chủ topic xem với ^^! Àh anh cho em hỏi, chiều cao cân nặng chó của em hiện tại như vậy, liệu sau này nếu như được nuôi tốt ( ăn uống như hạm :)) ) liệu có vượt size không anh!
BTC CPQ qua hình vẽ của a Tuấn đó Đ
Chụp đúng góc độ như vậy thì nhận xét sẽ chính xác hơn nhiều
Thân!